ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.30 น. เวทีมวยสยาม อ้อมน้อย ศึกลุมพินีเกริกไกร AS.TV ถ่ายสด 21.00 น. ท

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.30 น. เวทีมวยสยาม อ้อมน้อย ศึกลุมพินีเกริกไกร AS.TV ถ่ายสด 21.00 น. ท

เสาร์ 23 พฤษภาคม 2552

เซียนอู๋

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.30 น. เวทีมวยสยาม อ้อมน้อย

1. ซุปเปอร์แบงค์ ศักดิ์ชัยโชติ (ชนะทีเคโอยก 4 เทพกรเล็ก อ.ขวัญเมือง ที่ขอนแก่น ศุกร์ 27 มี.ค.52) จะชนะ มังกรหยก สมภพรุ่งเรือง (ชนะคะแนน เพชรราชัย เอฟเอกรุ๊ฟ ที่นครศรีฯ พุธ 18 มี.ค.52) พิกัด 100 ป.

2. เทียนชัย ก.สะเภาทอง (ชนะคะแนน หนึ่งเทพ อิมิเน้นแอร์ อ้อมน้อย เสาร์ 18 เม.ย. 52) จะชนะ ยอดเพชร ศิษย์ป๋าดาว (ชนะทีเคโอยก 3 พยัคฆ์เดช 96 ปีนัง ลพน. เสาร์ 4 เม.ย.52) พิกัด 115 ป. ต่อ 116 ป.

3. ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี (ชนะน็อกยก 4 ไก่ชน แสงสว่างพันธุ์ปลา ลพน. ศุกร์ 10 เม.ย. 52) จะชนะ ไข่มุกขาว ป้อมขวัญณรงค์ (แพ้ทีเคโอยก 4 เพชรดำ ศิษย์บุญมี อ้อมน้อย เสาร์ 14 มี.ค.52) พิกัด 120 ป.

4. วิวัฒน์ ว.วิวัฒนานนท์ (แพ้น็อกยก 2 ทัพหน้า ศิษย์ร่มไทร ที่นครศรีฯ อาทิตย์ 15 ก.พ.52) จะแพ้ สิทธิชัย สมภพรุ่งเรือง (ชนะคะแนน เด่นประพิศ ป.เตละกุล ที่นครศรีฯ พุธ 15 เม.ย.52) พิกัด 118 ป. ต่อ 120 ป.

5. ป้อมเพชร ศิษย์บุญมี (ถูกไล่ยก 2 ชกกับ ยอดณรงค์ ศิษย์ยอดธง รดน. พุธ 24 ธ.ค.51) จะแพ้ น้องบอม ศิษย์พลังหนุ่ม (ชนะคะแนน นกหวีด ลูกธรณี อ้อมน้อย เสาร์ 9 ส.ค.51) พิกัด 113 ป.

ศึกลุมพินีเกริกไกร AS.TV ถ่ายสด 21.00 น. ททบ.5 ถ่ายสด 23.00 น. ลุมพินี

1. มนต์สวรรค์ ส.ไพรทต จะชนะ ตะเภาทอง ป.เกียรติยิม พิกัด 100 ป.

AS.TV ถ่ายสด 21.00 น. 2. ยอดสิงห์ ณ.นนทชัย (แพ้น็อกยก 2 ตะวัน หิมาลัยยิม ลพน. เสาร์ 26 ก.พ.52) จะแพ้ กรีฑาพล ศิษย์ซ้อน้อง (ชนะคะแนน รุ่งราวี ว.รุ่งนิรันดร์ รดน. 26 มี.ค.52) พิกัด 105 ป.

3. เพชรชาติชาย ชาวไร่อ้อย (แพ้คะแนน แสนเก่ง ช.ไชยาฤทธิ์ ลพน. เสาร์ 4 เม.ย.52) จะแพ้ สองคม ศักดิ์หอมศิล (ชนะคะแนน ปิ่นหยก นิธิพัฒน์ทนายความ ลพน. ศุกร์ 20 มี.ค.52) พิกัด 100 ป.

4. หนึ่งพิชิต พ.เพชรมณีชัย (แพ้คะแนน เพชรบุญช่วย บ่อปลาบุญชู ลพน. เสาร์ 7 มี.ค. 52) จะชนะ แสนสุขเล็ก เขาน้อย 26 (ชนะคะแนน รณชัย ส.มั่นธนาสารชัย ลพน. เสาร์ 18 เม.ย.52) 124 ป.ต่อ 126 ป.

5. ขุนศึก ส.สมพงษ์ (แพ้คะแนน นรสิงห์ ศิษย์จ่ากุ้ง ลพน. อังคาร 24 มี.ค.52) จะชนะ ไผ่สีทอง ป.เกียรติยิม (แพ้คะแนน วีระพล เก๋าจิ้งยิมส์ ที่ขอนแก่น เสาร์ 7 มี.ค.52) พิกัด 100 ป.

6. แรมโบ้ ส.สมพงษ์ (ชนะคะแนน ฤทธิเดช ส.สกุลเชื้อ ลพน. เสาร์ 19 ก.ค.51) จะชนะ เบียร์ไทย ส.ศักดิ์แสงทอง (แพ้คะแนน พลังเงิน เพชรเฟอร์กัส ลพน.) พิกัด 105 ป.

ททบ.5 ถ่ายสด 23.00 น. 7. มงคลเพชร (พร้อมพิชิต) อ.วัชรพงษ์ (แพ้คะแนน เพชรอรุณ เพชรสุภาพรรณ ที่มหาสารคาม ศุกร์ 31 ต.ค.51) จะแพ้ เดชบรรจง แฟร์เท็กซ์ (แพ้คะแนน อิกคิวซัง ก.รุ่งธนเกียรติ ที่สุรินทร์ เสาร์ 11 เม.ย.52) พิกัด 129 ป.

8. สุวิทย์เล็ก ส.เจนนิสา (แพ้ทีเคโอยก 2 สิงห์หนุ่ม เกียรติหมู่ 9 ลพน. ศุกร์ 20 มี.ค.52) จะชนะ เพชรชมพู คิงส์บ๊อกซิ่ง (แพ้คะแนน อภิสิทธิ์ เคทียิม โคราช อาทิตย์ 27 ก.ค.52) พิกัด 133 ป.

9. รุ่งศักดิ์เล็ก ก.เกษานนท์ จะแพ้ แสงทอง ว.แสงเทพ พิกัด 114 ป.

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์