สองคมชนะคะแนนเก้าแต้มที่ลุมพินี

สองคมชนะคะแนนเก้าแต้มที่ลุมพินี

สองคมชนะคะแนนเก้าแต้มที่ลุมพินี

สองคม ว.สังข์ประไพ ชนะคะแนน เก้าแต้ม ลูกพระบาท ในการชกเป็นคู่รองของศึกเพชรยินดี ที่เวทีลุมพินี เมื่อวันที่ 30 มิ.ย.

ส่วนผลคู่อื่น ๆ เหล็กคม ส.วงศ์สวัสดิ์ ชนะคะแนน แรงเพชร เพชรเฟอร์กัส, ซุปเปอร์ ท็อป ส.ประสพโชค ชนะคะแนน ขุนพลจิ๋ว ส.สุวรรณยา, โก๊ะตี๊ ศิษย์นำขบวน ชนะคะแนน เพชรชาติชาย ชาวไร่อ้อย, เพทาย ณ.โซเฟียร์ ชนะทีเคโอ แสนเก่ง ช.ไชยภาฤทธิ์ ยกที่ 4, ก้องฟ้า ศ.วีระพล ชนะทีเคโอ ดาวเล็ก ศ.บ้านแขก ยกที่ 3.

เปาบวกผิดน้องหมวยหวิดพ่าย

ศึกมวยโลกที่ อ.บึงโขงหลง จ.หนองคาย เมื่อวันอังคารที่ 30 มิ.ย. ที่ผ่านมาคู่เอก น้องหมวย ก่อเกียรติยิม ป้องกันแชมป์โลก เฉพาะกาล มวยหญิงสภามวยโลก (WBC) รุ่นไลต์ฟลายเวต (108 ปอนด์) กับ เช ฮอย หว่าห์ จากฮ่องกง ซึ่งการชกสูสีดุเดือดจนครบ 10 ยก ตอนแรก กรรมการ 3 คน ให้คะแนนไปคนละทาง จนลงเอยด้วยการเสมอกันไป ด้วยคะแนน 96-94, 95-95, 96-99 โดยคะแนนแรกเป็นของสาวไทย แต่ในเวลาต่อมามีการตรวจเช็กคะแนนกันใหม่ ปรากฏว่าเป็นนาย แพ็ตทริก คิวซิก สักขีพยาน ชาวออสเตรเลียที่บวกคะแนนผิดพลาด จึงต้องประกาศผลออกมาใหม่อีกครั้ง หลังสิ้นสุดสัญญาณถ่ายทอดสด ปรากฏว่า กก. นพรัตน์ ศรีเจริญ ให้น้องหมวย ชนะ 96-94, กก.ทาวุฒิ ปลื้มสำราญ ให้น้องหมวย ชนะ 96-94 ขณะที่ อเล็กซ์ สุย จากฮ่องกง เท คะแนนให้ เช ฮอย หว่าห์ นักมวยชาติเดียวกับตน ชนะไปท่วมท้น 100-93 น้องหมวย จึงชนะคะแนนไปอย่างไม่เอกฉันท์ 2-1 เสียง ในการประกาศใหม่ ซึ่งผู้จัดการนักชกไทย เสี่ยโก้ ก่อเกียรติ พาณิชยารมณ์ เผยว่า น้องหมวยไหล่หลุดตั้งแต่ยก 2 ทำให้การชกออกมาไม่สวยเท่าที่ควร ส่วนคนอื่น ๆ น่าพอใจ

ส่วนคู่อื่น ๆ สวยดุ บัวริมบึง พ.วัง พญานาค ป้องกันแชมป์สภามวยโลก เอเชีย (WBC ASIA) รุ่นอตอมเวต (102 ปอนด์) ชนะคะแนน ไช ปิง เอี้ยน จากจีน, สด ปูนอินทรียิม ชนะคะแนน ฮวาง จิ๋น ฮุย (จีน), ประเวศน์ สิงห์วังชา ชนะน็อก ซื่อ กง เหลียง (จีน), มานพชัยสอง สิงห์มนัสศักดิ์ แพ้น็อก เทพฤทธิ์ ว.สิงห์เสน่ห์ ยก 3.

อุบลพ่ายราชพฤกษ์ร่วงเอฟเอคัพ

ศึกลูกหนัง มูลนิธิไทยคมเอฟเอคัพ 2009 เป็นการฟาดแข้งรอบแรก เมื่อวันที่ 30 มิ.ย. ที่สนามศูนย์ฝึกฟุตบอลแห่งชาติ หนองจอก ปรากฏว่า ไอ้มดแดง อุบล ยูไนเต็ด พ่าย ว.ราชพฤกษ์ 0-1.

ดาราคาม-แจงร้อนแชมป์วิทยุการบินฯ

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน กับรายการ วิทยุการบินฯ-สพฐ. มินิวอลเลย์บอล ถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ครั้งที่ 10 ประจำปี พ.ศ. 2552 รอบชิงชนะเลิศภาคนครหลวง รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี เมื่อ 30 มิ.ย. ที่โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวังนนทบุรี จ.นนทบุรี ผลการแข่งขันปรากฏว่า ชนะเลิศทีมชาย รร.ดาราคาม ชนะ รร.บางบัวทอง 2-1 (19-25, 25-15, 16-14) ชิงที่ 3 รร.สาริโข ชนะ รร.นาคดีอนุสรณ์ 2-0 (25-17, 25-12) ทีมหญิง ชิงชนะเลิศ รร.แจงร้อนวิทยา ชนะ รร.วัดคลองเก้า 2-0 (25-13, 25-12) ชิงที่ 3 รร.เทศบาลวัดละหาร ชนะ รร.วัดเวตวันธรรมาวาส 2-1 (16-25, 26-24,15-13) สำหรับทีมชนะเลิศชายและหญิง จะเป็นตัวแทนรอบภาคนครหลวงเข้าไปแข่งขันในรอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทยภายในเดือนกันยายนนี้.

ชาย-หญิงเทศบาลนนท์คว้าแชมป์

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน นครนนท์ ทัวร์นาเม้นต์ ครั้งที่ 2 เมื่อ 30 มิ.ย. เป็นการแข่งรอบชิงชนะเลิศ ที่สนามศูนย์เยายรติ เทศบาลนครนนทบุรี (ประชานิเวศน์ 2) โดยมี พลตรีสนั่น ขจรประศาสน์ รองนายกรัฐมนตรี เป็นประธานในพิธีปิดการแข่งขันดังผลต่อไปนี้

รุ่น 16 ปีหญิง เทศบาลนครนนทบุรี ชนะ สงวนหญิง จ.สุพรรณบุรี 3-0 (25-10, 25-19, 25-14) ครองแชมป์ได้สำเร็จ พร้อมได้รับเงินรางวัล 30,000 บาท รองแชมป์ได้รับเงิน 20,000 บาท อันดับ 3 บดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ได้รับเงิน 10,000 บาท อันดับ 4 หนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น ได้รับเงิน 5,000 บาท/ชาย เทศบาลนครนนทบุรี ชนะ นวมิน ทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี 3-0 (25-17, 25-21, 25-20) อันดับ 3 ขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา อันดับ 4 วิทยาลัยเทคโนโลยีภาคตะวันออก (อีเท็ค)

รุ่น 14 ปีหญิง เทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี ชนะ เทศบาลนครนนทบุรี 3-2 (25-20, 25-23, 24-26, 11-25, 15-9) ได้รับเงินรางวัล 20,000 บาท ส่วนรองชนะเลิศได้รับเงินรางวัล 10,000 บาท อันดับ 3 กีฬาเทศบาลนครปฐม ได้รับเงินรางวัล 6,000 บาท อันดับ 4 เทศบาลวัดละหาร ได้รับเงินรางวัล 4,000 บาท/ชาย นวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี ชนะ เทศบาลนครนนทบุรี 3-0 (25-17, 25-15, 25-19) อันดับ 3 ดรุณาราชบุรี จ.ราชบุรี อันดับ 4 สระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี

ส่วนรางวัลยอดเยี่ยม มีดังนี้ นักกีฬายอดเยี่ยม รุ่น 14 ปี ชาย ศิริเทพ เหลาอ้อ (นวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี) รุ่น 14 ปี หญิง อรอนงค์ บุญสิงห์ (เทศบาล 3 วัดไชนาวาส) รุ่น 16 ปี หญิง กัตติกา แก้วพิน (เทศบาลนครนนทบุรี) รุ่น 16 ปีชาย วัฒนชัย ก้อนเงิน (เทศบาลนครนนทุบรี) ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม รุ่น 14 ปี ทีมชาย คมกริช ประยูรชาญ (นวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี) ทีมหญิง เฉลิมชาติ รุจิเชาร์ (เทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี).

จิตศุภางค์ลิ่วรอบ3ศึกดันลอปฯ

จิตศุภางค์ สำเร็จ นักหวดดาวรุ่งสาวไทย ยังแรงไม่หยุด อัดนักหวดสาวจากอินเดีย มือวางอันดับ 10 ของรายการ วานิย่า ดวงวาล 2 เซต รวด 6-3, 6-4 ลิ่วเข้ารอบ 3 ในศึกเทนนิส ดันลอป-แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 4 ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี เมื่อวันที่ 30 มิ.ย. ที่ผ่านมา

ส่วนผลคู่อื่น ๆ มีดังนี้

หญิงเดี่ยว รอบ 2 ณัฐวดี สุทธิประภา ชนะ เบลล่า เดสทิอันนา (อินโดนีเซีย) 7-6 (1), 6-1, กอบกนก อุปพงศ์ ชนะ กมลวรรณ บัวแย้ม 6-2, 6-0, กรกนก ตีระกนก ชนะ เพียงธร ผลิพืช 6-2, 6-4, ณัฏฐวดี คชชา ชนะ อนาชก้า บาร์กาว่า 6-1, 6-3, เบญวดี หวังตระกูลดี ชนะ นาเดีย ซาริฟา (อินเดีย) 7-5, 6-3, นภัสกร แสนแก้ว ชนะ ซาโอริ ฮิบิ (ญี่ปุ่น) 6-0, 6-0, ธนภรณ์ ทองสิงห์ ชนะ สิรประไพ ธำรงลักษณ์ 6-3, 6-3, อารีพร วณิชยพานิช ชนะ เบญญภา พุ่มทิพย์ 6-2, 6-0, ไมโกะ ไอริค (ญี่ปุ่น) ชนะ ซารอน สันชานา พอล (อินเดีย) 4-6, 6-2, 5-6 (ซารอน ขอยอมแพ้ เพราะเป็นตะคริวขาข้างซ้าย), เอริค โฮซูมิ (ญี่ปุ่น) ชนะ ทีว่า เคสซี่ (ออสเตรเลีย) 4-6, 6-1, 6-2, ยูกาโกะ โนอิ (ญี่ปุ่น) ชนะ มาน่า อายูกาว่า (ญี่ปุ่น) 6-2, 6-2, นาโอะ ทาดะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ซานาเอะ โอตะ (ญี่ปุ่น) 6-3, 6-4, ขวัญธิติ บรรเทา ชนะ ศิริพร ผกามาศ 6-1, 6-0

ชายเดี่ยว รอบ 2 เลนเดอร์ ลาซ่าโร (ฟิลิปปินส์) ชนะ ชานน วรพงษ์สิทธิกุล 2-6, 7-6 (5), 6-0, ภาสวิชญ์ บูรพาฤทธา ชนะ ประกิต ศรจรัสสุวรรณ 7-5, 6-3, อานันท์ ไม้ประดิษฐ์ ชนะ ณัฐธร ตันชัยนันท์ 6-2, 6-4, วิชยา ตรงเจริญชัยกุล ชนะ กิตติพงษ์ เชียรวิชัย 6-4, 6-4, ฮิการุ โอชิโร่ (ญี่ปุ่น) ชนะ ระฟ้า วงษ์วิวัฒนา 3-6, 6-0, 7-5, วริศ สอนบุตรนาค ชนะ ศิวกร ชูไตรรัตน์วิทย์ 6-0, 6-4, ผณินธร ภาคภูมิกมล ชนะ ธัญนิธิ ธารินภิรมย์ 6-4, 6-4, อบิเชค เอส.วี. (อินเดีย) ชนะน นาน จาว (จีน) 6-2, 4-6, 7-5, เจ้ายี่ เชา (จีน) ชนะ เกรียงไกร ประจวบพันธ์ศรี 3-6, 7-6 (3), 6-3.

148ทีมร่วมโม่แข็งโต๊ะเล็กเจเพรส

บิ๊กเปี๊ยก นายองอาจ ก่อสินค้า เลขาธิการสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ได้เป็นประธานในการจับสลากแบ่งสายการแข่งขันฟุตซอล ระดับมัธยมศึกษา ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2552 เจเพลส จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2009 ครั้งที่ 10 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เมื่อวันที่ 30 มิ.ย. ที่ห้องรอดโพธิ์ทอง สนามศุภชลาศัย โดยมีทีมเข้าร่วมฟาดแข้ง 147 โรงเรียนทั่วประเทศ รวมกับ แชมป์เก่า สวนกุหลาบวิทยาลัย ที่เข้าไปรอในรอบสุดท้ายแล้วเป็น 148 ทีม

สำหรับกรุงเทพมหานคร จะแข่งขันกันที่อาคารศูนย์กีฬา อิสลามวิทยาลัย ระหว่างวันที่ วันที่ 15-24 ก.ค., ภาคใต้ วันที่ 28-31 ก.ค. ที่โรงเรียนวิเชียรมาตุ จ.ตรัง, ภาคกลาง วันที่ 4-7 ส.ค. ที่โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี จ.ราชบุรี, ภาคเหนือ 11-14 ส.ค. ที่โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย จ.ลำปาง, ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ วันที่ 17-21 ส.ค. ที่โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย จ.ขอนแก่น และ ภาคตะวันออก วันที่ 22-28 ส.ค. ที่โรงเรียนปราจิณราษฎรอำรุง จ.ปราจีนบุรี ซึ่งในรอบคัดเลือกแต่ละภาค จะมีการคัดเลือกทีมเข้ามาแข่งขันในรอบสุดท้าย ดังนี้ คือ กทม. 8 ทีม, ภาคกลาง 3 ทีม, ภาคเหนือ 3 ทีม, ภาคใต้ 3 ทีม, ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ 3 ทีม, ภาคตะวันออก 3 ทีม รวมกับ สวนกุหลาบ เป็น 24 ทีม ที่จะผ่านเข้ามาแข่งขันในรอบสุดท้าย ระหว่างวันที่ 8-13 ก.ย. ที่เดอะ มอลล์ บางกะปิ.

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์