วันที่ 10 กรกฎาคม 2552

วันที่ 10 กรกฎาคม 2552

อนุวัฒน์เล็กชนะคะแนนธนญชัย

ธนญชัย ท.แสงเทียนน้อย แพ้คะแนน อนุวัฒน์เล็ก ป.เตละกุล คู่รอง ศึกวันทรงชัย ที่เวทีราชดำเนิน เมื่อ 9 ก.ค. ที่ผ่านมา

คู่อื่น ๆ ฟ้าสว่าง ท.แสงเทียนน้อย ชนะคะแนน ยอดธงชัย ธ.ธงชัย, หนุ่มเทศบาล ศิษย์ ส.ท.เทอดศักดิ์ ชนะคะแนน ฉัตรชัย สิงห์ทุ่งไก่, ดาวลูกไก่ มีดีการยาง 2 ทับช้าง (เกียรติประทุม), แพ้คะแนน จอมยุทธจิ๋ว ว.รุ่งทวี, แสงดาวเล็ก ส.กิตติชัย ชนะคะแนน เชอรี่น้อย มนต์สงคราม, ดวล ส.เพลินจิต ชนะคะแนน ฟ้ามงคล บ้านเจริญสุข.

แม้จัดเด่นเก้าแสนชกพูลสวัสดิ์

เมื่อ 9 ก.ค. ที่ภัตตาคาร 13 เหรียญ เลียบทางด่วนรามอินทรา นายฉัตรชัย แสงสุริยะฉัตร เป็นประธานแถลงข่าว ศึกยอดมวยโลกหมอเส็ง ซึ่งคู่เอก แวฮามะ เด่นเก้าแสน กระทิงแดงยิม แชมป์โลกรุ่นฟลายเวต (112 ปอนด์) สมาคมมวยโลก WBA ชกโชว์ 3 ยก พบกับ พูลสวัสดิ์ กระทิงแดงยิม แชมป์โลก เฉพาะกาล รุ่นซูเปอร์แบนตั้มเวต (122 ปอนด์) WBA, ขวัญไทย ศิษย์หมอเส็ง แชมป์ PABA รุ่นมินิมั่มเวต (105 ปอนด์) ป้องกันแชมป์กับ บอย แทนโต้ จากอินโดนีเซีย ในวันที่ 21 ก.ค. ที่อาคารหมอเส็ง จ.ปทุมธานี โดยช่อง 3 ถ่ายทอดสด 14.30-16.30 น. ด้าน แชแม้ นิวัฒน์ เหล่าสุวรรณวัฒน์ เผยว่า เด่นเก้าแสน ตอนนี้มีสหกรณ์มุสลิมหนองจอก ติดต่อขอจัดป้องกันแชมป์ในวันที่ 20 ส.ค.นี้ซึ่งตนกำลังเจรจา ถ้าลงตัวก็จะดึง มาซาฟูมิ โอคุบุ แชมป์ภาค OPBF ชาวญี่ปุ่น มาเป็นผู้ท้าชิง แต่ถ้าไม่ลงตัวก็ไปชกป้องกันตำแหน่งที่ญี่ปุ่นซึ่งอาจจะเป็นไฟต์บังคับกับ โกกิ คาเมดะ นักชกเจ้าถิ่น.

โบ้-วิษณุฟิตเต็มที่-ชั่งผ่านฉลุย

เมื่อ 9 ก.ค. ที่โรงแรม เดอะ รอยัล พาราไดส์ แอนด์ สปา ต.กะรน จ.ภูเก็ต นายวรพจน์ รัฐสีมา รองผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานแถลงข่าวการตรวจร่างกายและชั่งน้ำหนัก ระหว่าง โบ้ รัตนพล ส.วรพิน ป้องกันแชมป์ PABA รุ่นฟลายเวต 112 ปอนด์ กับ เรย์ มิเกย์โน่ ผู้ท้าชิงจากฟิลิปปินส์ และ วิษณุ ก่อเกียรติยิม ป้องกันแชมป์ PABA รุ่น ไลต์ฟลายเวต 108 ปอนด์ กับ ดอนนี่ มาบาว ผู้ท้าชิงจากฟิลิปปินส์ ผลการชั่งน้ำหนัก นักชกทั้ง 4 คนชั่งได้เท่าพิกัด ส่วนการตรวจร่างกาย ทุกคนฟิตเต็มที่ สำหรับการชกครั้งนี้มีขึ้นในวันที่ 10 ก.ค. ที่สนามกีฬาเทิดพระเกียรตินวมินทร์ ชายหาดกะรน อ.เมือง จ.ภูเก็ต ช่อง 7 สี ถ่ายทอดสด เวลา 15.00-17.00 น.

ทัพฟ้าชนศุลกากรบอลเอฟเอคัพ

สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ได้ทำการจับสลากประกบคู่การแข่งขันฟุตบอล มูลนิธิไทยคม เอฟเอคัพ 2009 รอบที่ 2 เมื่อวันที่ 9 ก.ค. ด้วยการนำ 16 ทีมที่ผ่านมาจากรอบแรก และ 16 ทีมใน ไทยแลนด์ ดิวิชั่น 1 มาจับสลากประกบคู่กัน มีผลดังนี้ ปตท. พบ อัสสัมชัญศรีราชา, ทหารอากาศ พบ ศุลกากร, สุราษฎร์ธานี พบ เทศบาลเมืองคูคต, มูลนิธิธรรมานุสรณ์ พบ สมาคมกีฬาบางกอก กล๊าส, สมุทรปราการ พบ สมาคมกีฬากรุงเก่า, ศิษย์เก่า ม.วงษ์ชวลิตกุล พบ ระยอง, สมาคมนักเรียนเก่าเทพศิรินทร์ พบ รัตนบัณฑิต, การบินไทย-บ้านบึง พบ จันทบุรี, นครสวรรค์ พบ ไทยฮอนด้า, พณิชยการราชดำเนินธนบุรี พบ กรุงเทพคริสเตียน, เซาบางกอก พบ ศรีสะเกษ, เพื่อนตำรวจ พบ ไทยซัมมิท สมุทรปราการ, มรภ.จันทรเกษม พบ โรงเรียนเมืองพัทยา 8, สงขลา พบ เทศบาลเมืองปราจีนบุรี, นครราชสีมา พบ ทหารบก และ ขอนแก่น พบ หน่วยบัญชาการต่อสู้อากาศยาน สำหรับสนามและวันแข่งขัน สมาคมฟุตบอลฯ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง.

เอฟ-บิ๊กลิ่วรอบสองสอยคิว6แดง

ศึกสนุกเกอร์โลก แสงโสม 6 แดง เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ 2009 ที่โรงแรมมณเฑียร ริเวอร์ไซด์ พระราม 3 เมื่อ 9 ก.ค. ในรอบแรกวันสุดท้าย ปรากฏว่า เอฟ นครนายก เทพไชยา อุ่นหนู แชมป์โลกสมัครเล่นคนล่าสุด เอาชนะ เดฟ ฮาโรลด์ มือ 19 โลก 5-2 เฟรม 4-51, 68-0, 36-0, 0-40, 41-22, 41-15, 60-1 ทำให้คว้าชัย 4 นัดรวด ผ่านเข้ารอบน็อกเอาต์ 32 คนทันที, บิ๊ก สระบุรี อรรถสิทธิ์ มหิทธิ แชมป์สมัครเล่นโลก ปี ค.ศ. 2008 ชนะ เหงียน นัต ตันห์ จากเวียดนามไป 5-1 เฟรม 31-22, 27-11, 46-5, 28-53, 55-23, 41-28 เข้ารอบไปได้อีกคน.

ยัดห่วงชิงเงินแสน-ลุยเมืองจีน

เมื่อ 9 ก.ค. บริษัทแกแล็คซี่ เอ็ดดูไฮเทค จำกัด ร่วมกับ บริษัท แกรนด์สปอร์ต กรุ๊ป จำกัด และบริษัท เครื่องดื่มสปอนเซอร์ จำกัด จัดกิจกรรม แกรนด์สปอร์ต แกแล็คซี่ สตรีท บาสเกตบอล ไทยแลนด์คัพ 2009 ซึ่งเป็นการแข่งขันชู้ตบาสเกตบอล ในรอบบุคคลทั่วไปทั้งชาย-หญิง ในวันที่ 11 ก.ค.นี้ ตั้งแต่เวลา 11.00 น. บริเวณสวนสนุก ชั้น 4 ห้างเดอะ มอลล์ บางกะปิ ชิงเงินรางวัลรวมกว่า 5 แสนบาท และคัดตัวแทนจากประเทศไทย ไปแข่งขันรายการ ไชน่าคัพ สตรีท บาสเกต บอล ที่ประเทศจีน ในเดือน ส.ค.นี้.

สิงห์ เอชเอชกวาดแชมป์รุ่น13ปี

ศึกแบดมินตันเยาวชน ฟิวชั่น เอ็กซ์เซล เสนา แบดมินตัน แชมเปี้ยนชิพ ครั้งที่ 6 ที่สนามแบดมินตันเสนานิคม เมื่อ 9 ก.ค. ผลดังนี้ รุ่น 9 ปี หญิงเดี่ยว ภัทรสุดา ไชยวรรณ (นครลำปาง) ชนะ ภิรมณ จำแนกทาน (บีจี สปอร์ต) 21-17, 21-8, ชายเดี่ยว วีรภัทร ภาคจรุง (ทหารอากาศ) ชนะ รุษฐนภัค อูปทอง (นครลำปาง) 21-19, 19-21, 21-17/ หญิงคู่ ภัทรสุดา ไชยวรรณ-วรวีร์ เอื้อพิทักษ์สกุล (นครลำปาง/ พะเยา) ชนะ ปวีณ์ธิดา อุบลพงษ-ศุภาพิชญ์ ศิลป์ประกอบ (สิงห์ เอชเอช) 21-12, 15-21, 21-16, ชายคู่ ภัทรวรรธน์ เติมธนะศักดิ์-วีรภัทร ภาคจรุง (ศรีมณี-ทหารอากาศ) ชนะ ธฤษณุ นันทฐานุกร-รุษฐนภัค อูปทอง (พะเยา/นครลำปาง) 16-21, 21-13, 21-13

รุ่น 11 ปี หญิงเดี่ยว อลิษา ทรัพย์นิธิ (บ้านทองหยอด-1) ชนะ พรปวีร์ ช่อชูวงศ์ (สิงห์ เอชเอช-2) 21-12, 21-16, ชายเดี่ยว ชญานิน เมฆมุสิก (สิงห์ เอชเอช-1) ชนะ พชรพล นิพรรัมย์ (บ้านทองหยอด-5/8) 21-13, 15-21, 21-15/ หญิงคู่ พรปวีร์ ช่อชูวงศ์-มัทนา เหมรัชตานันต์ (สิงห์ เอชเอช-1) ชนะ ฤทัยชนก ไล้สวน-อลิษา ทรัพย์นิธิ (บ้านทองหยอด-2) 17-21, 21-14, 21-12, ชายคู่ ชญานิน เมฆมุสิก-ศุภชัย มาตรศรี (สิงห์ เอชเอช-1) ชนะ ปฏิภาณ วนาประเสริฐศักดิ์-ปัณณวิชญ์ ผลึกมณฑล (BOY''S) 21-19, 21-18

รุ่น 13 ปี หญิงเดี่ยว พชรพรรณ ช่อชูวงศ์ (สิงห์ เอชเอช-1) ชนะ ณัชชา วงศ์ชนะชาติ (FYC-2) 18-21, 21-15, 21-11, ชายเดี่ยว กิตตินุพงษ์ เกตุเรน (สิงห์ เอชเอช-1) ชนะ เดชาพล พัววรานุเคราะห์ (ศรีราชา-5/8) 21-18, 17-21, 21-10/ หญิงคู่ พชรพรรณ ช่อชูวงศ์-พุธิตา สุภจิรกุล (สิงห์ เอชเอช-1) ชนะ ณัฐพร รุ่งรังษี-ปณิฎฐา เลิศหิรัณย์ (สิงห์ เอช เอช-5/8) 21-13, 21-18, ชายคู่ กิตติน์ เกตุเรน-อภิสิทธิ์ แซ่เตียว (สิงห์ เอชเอช-1) ชนะ ทักษ์ดนัย บุญรอด-วรากร หลงเจริญ (บ้านทองหยอด-2) 21-12, 21-15

โมรียา-เอรียาได้แชมป์ที่อเมริกา

โมรียา-เอรียา จุฑานุกาล สองพี่น้องนักกอล์ฟสาวทีมชาติไทย ได้เดินทางไปแข่งขัน กอล์ฟในประเทศสหรัฐอเมริกา โดยได้รับการสนับสนุนจาก สิงห์ คอร์เปอเรชั่น ล่าสุด สองพี่น้องเข้าร่วมการแข่งขันกอล์ฟในรายการซานดิเอโก จูเนียร์ มาสเตอร์ 2009 ระหว่างวันที่ 6-7 ก.ค. ผลปรากฏว่า สองพี่น้องสามารถคว้าแชมป์มาครองได้ทั้งสองคน โดย โมรียา คว้าแชมป์ ในคลาส A หญิง ทำสกอร์รวม 1 โอเวอร์พาร์ 145 (72-73) ชนะนักกอล์ฟเจ้าถิ่น ถึง 7 สโตรก ส่วนเอรียา คว้าแชมป์คลาส B หญิง ทำสกอร์ 1 อันเดอร์พาร์ 143 (70-73) ทิ้งห่างที่ 2 ถึง 7 สโตรกเช่นกัน.

อดิเรกปิ๋วเทนนิสโยเน็กซ์เกรด 4

การแข่งขันเทนนิส โยเน็กซ์-แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 4 ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี เมื่อ 9 ก.ค.ในรอบ 8 คน ผลดังนี้ ชายเดี่ยว กฤตบุญ พราหมณีย์ ชนะ ก้องภพ เลิศชัย 7-5, 3-6, 6-4, ฮิการุ โอชิโร่ (ญี่ปุ่น) ชนะ อดิเรก ขุนด่านพินิจวงศ์ (มือ 1) 6-2, 6-3, วริศ สอนบุตรนาค ชนะ เจ้า ยี่ เชา (จีน) 7-5, 6-3, ภาสวิชญ์ บูรพาฤทธา ชนะ กิตติพงษ์ เชียรวิชัย 6-3, 6-0/ หญิงเดี่ยว นภัสกร แสนแก้ว ชนะ ณัฐวดี คชชา 6-0, 6-0, ยูกาโกะ โนอิ (ญี่ปุ่น) ชนะ นาเดีย ราวิต้า (อินโดนี เซีย) 6-2, 6-0, เอริก โฮซูมิ (ญี่ปุ่น) ชนะ ซาโอริ ฮิบิ (ญี่ปุ่น) 7-6 (7-5), 6-0, เพียงธาร ผลิพืช ชนะ จารุวดี แก้วมา 6-3, 6-4.

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์