โปรแกรมกีฬาเอเชียนเกมส์ วันที่ 14 พ.ย.

โปรแกรมกีฬาเอเชียนเกมส์ วันที่ 14 พ.ย.

INN News

สนับสนุนเนื้อหา

ว่ายน้ำ ชิง 6 ทอง
บิลเลียด สปอร์ต ชิง 2 ทอง
แคนู/คานัค สลาลอม ชิง 2 ทอง
จักรยานประเภทลู่ ชิง 3 ทอง
ลีลาศ ชิง 5 ทอง
ขี่ม้า ชิง 1 ทอง
ยิมนาสติกสากล ชิง 1 ทอง
ยูโด ชิง 4 ทอง
วูซู ชิง 2 ทอง
ยกน้ำหนัก ชิง 2 ทอง
ไตรกีฬา ชิง 1 ทอง
ซอฟท์เทนนิส ชิง 2 ทอง
ยิงปืน ชิง 4 ทอง

โปรแกรมนักกีฬาไทย

ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์
กลุ่ม บี
18.00 น.   ไทย - ญี่ปุ่น        สนามฮังฟู  สเตเดี้ยม

ฮอกกี้หญิงเอเชียนเกมส์ รอบแรก
18.30 น.   จีน - ไทย   สนามฮ็อกกี้ Aoti 1

เทเบิลเทนนิสทีมหญิงเอเชียนเกมส์ รอบแรก
09.00 น.      เกาหลีเหนือ - ไทย      กว่างโจว ยิมเนเซี่ยม
13.00 น.      ไทย - เวียดนาม           กว่างโจว ยิมเนเซี่ยม

วอลเลย์บอลชายเอเชียนเกมส์
กลุ่มเอ
15.00 น.   ปากีสถาน - ไทย           กวางเยายิมเนเซี่ยม

จักรยานประเภทลู่   ที่กว่างโจว เวโลโดรม
13.36 น.    สปริ้นท์ บุคคลหญิง      จุฑาธิป มณีพันธุ์, ชนากานต์ ศรีชะอุ่ม

ยูโด    ที่หัวจง ยิมเนเซี่ยม
9.16 น.    รุ่น 81 กก.  ไทย-คูเวต   ชาย วัชรินทร์ จำปาวงศ์
9.40 น.    รุ่น 63 กก. ไทย-จีน  หญิง สุรัตนา ทองศรี
10.12 น.  รุ่น 90 กก.  คีร์กีซสถาน-ไทย  ชาย วุฒิชัย ศรีโสภาพ


ยิงปืน  ที่เอโอตี ชูตติ้ง เรนจ์
8.00 น.   ปืนสั้นอัดลม บุคคล-ทีมชาย    
10.45 น. ปืนสั้นอัดลม  บุคคล-ทีมหญิง  


ว่ายน้ำ ชิง 6 ทอง ที่เอโอตี อควาติก เซนเตอร์
8.00 น. ผีเสื้อ 100 ม.ชาย -
               เดี่ยวผสม 400 ม.หญิง  ชวิศา  ทวีทรัพย์สุนทร, ภัทรวดี กิตติยะ
               ฟรีสไตล์ 200 ม.ชาย  สาริศ  ธิวงศ์, ปัญญาวีร์  สนทนา 
               กรรเชียง 200 ม.หญิง ชวิศา ทวีทรัพย์สุนทร
               กบ 50 ม.ชาย วรวุฒิ อำไพวรรณ
               ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 ม.หญิง ไทย


ยกน้ำหนัก ชิง 2 ทอง ที่ตงกวน ยิมเนเซี่ยม
             . รุ่น 62 กก.ชาย วิธวัฒน์ กฤษเพ็ชร, ธวัชชัย พลเชียงสา
               รุ่น 53 กก.หญิง ประภาวดี เจริญรัตนธารากูล

แบดมินตัน รอบรองชนะเลิศ ที่เทียนฮี ยิมเนเซี่ยม
11.00 น. ทีมชาย ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์, ภควัฒน์ วิไลลักษณ์, สัพพัญญู อวิหิงสานนท์, สุดเขต ประภากมล, ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ, ธิติพงษ์ ลาโพธิ์, บดินทร์ อิสระ, มณีพงษ์ จงจิตร, พลวัต บุญปาน
11.00 น.  ทีมหญิง สลักจิต พลสนะ, พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข, รัชนก อินทนนท์, สราลีย์ ทุ่งทองคำ, ดวงอนงค์ อรุณเกษร, กลชลา วรวิจิตรชัยกุล, ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย, สาวิตรี อมิตรพ่าย, ปัญญาดา มั่นกิจโชคเจริญ

เทนนิส รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่เอโอตี เทนนิส เซนเตอร์
9.00 น.  ทีมชาย ดนัย อุดมโชค, สนฉัตร รติวัฒน์, สรรค์ชัย รติวัฒน์, กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์, วีรภัทร ดอกไม้คลี่
             ทีมหญิง แทมมารีน ธนสุกาญจน์, นพวรรณ เลิศชีวกานต์, ณัฐนิดา หลวงแนม, หนึ่งนัดดา วรรณสุข

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์