โปรแกรมนักกีฬาไทยกวางโจวเกมส์18 พ.ย.

โปรแกรมนักกีฬาไทยกวางโจวเกมส์18 พ.ย.

INN News

สนับสนุนเนื้อหา

โดยโปรแกรมที่นักกีฬาไทย ลงชิงเหรียญทอง มีดังนี้

เทควันโด ชิง 4 ทอง
17.00 น. รุ่น 53 ก.ก. หญิง สริตา ผ่องศรี
รุ่น 57 ก.ก. หญิง - รังสิญา นิสัยสม

ยิงปืน ชิง 4 ทอง ที่ เอโอตี ชูตติ้ง เรนจ์
08.00 น. ปืนยาว 3 ท่า ระยะ 50 ม. บุคคล-ทีมชาย
ปืนสั้นชนวนกลาง ระยะ 25 ม. บุคคล-ทีมชาย

ว่ายน้ำ ชิง 6 ทอง
08.12 น. เดี่ยวผสม 200 ม. หญิง ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, ฉวีวรรณ ขำมี
08.22 น. กบ 200 ม. ชาย ณัฐพงษ์ เกษอินทร์
08.37 น. ผีเสื้อ 50 ม. หญิง นาถนภา พรมหมื่นไวย์, ณัสญ์ศยา สู่สุข
08.46 น. ฟรีสไตล์ 1,500 ม. ชาย ปัญญาวีร์ สนทนา

เรือพาย ชิง 7 ทอง
09.00 น. ดับเบิล สกัล หญิง
ดับเบิล สกัล ชาย
ไลท์เวท ดับเบิล สกัล หญิง
ไลท์เวท ดับเบิล สกัล ชาย
โฟร์ หญิง
โฟร์ ชาย
ไลท์เวท โฟร์ ชาย

ยิงปืน ชิง 4 ทอง
08.00 น. ปืนยาว 3 ท่า ระยะ 50 ม. บุคคล-ทีมชาย
ปืนสั้นชนวนกลาง ระยะ 25 ม. บุคคล-ทีมชาย

ยกน้ำหนัก ชิง 2 ทอง ที่ ตงกวน ยิมเนเซี่ยม
11.30 น. รุ่น 94 ก.ก. ชาย สุธิพร วัฒนากสิกรรม
18.00 น. รุ่น 75 ก.ก. หญิง ขนิษฐา เปตานัง

บิลเลียด สปอร์ต ชิง 2 ทอง ที่ เอเชี่ยนเกมส์ ทาวน์ ยิมเนเซี่ยม
15.00 น. พูล 9 ลูก ชาย
พูล 8 ลูก หญิง

โบว์ลิ่ง ชิง 1 ทอง ที่ เทียนเหอ โบว์ลิ่ง ฮอลล์
08.00 น. หญิงคู่ ภณชา บุญมา, อภิญญาตา จอนบำรุง

จักรยานเสือภูเขา ชิง 2 ทอง ที่ ต้าฝูชาน เมาเท่นไบค์ คอร์ส
12.30 น. ครอสคันทรี่ ชาย ณัฐวัฒน์ ศุภชีวะกุล, พีระพล ชาวเชียงขวาง

เรือมังกร ชิง 2 ทอง ที่ เซงเชง ดรากอนส์ โบ้ท เลค
10.30 น. 1,000 ม. ชาย
1,000 ม. หญิง
ฟันดาบ ชิง 2 ทอง ที่ กวางดา ยิมเนเซี่ยม
18.40 น. เซเบอร์บุคคลหญิง ศิรวลัย สตาร์รัตน์
เอเป้บุคคลชาย วิทย์สรัช ก้องสุวรรณคีรี


มวยสากลสมัครเล่น รอบแรก ที่ โฟชาน ยิมเนเซี่ยม
19.45 น. รุ่น 56 ก.ก. ชาย วรพจน์ เพชรขุ้ม(ไทย) - อิเดอร์กลู เอนค์จาร์กัล (มองโกเลีย)

วอลเลย์บอล รอบแรก ที่ กวางเยา ยิมเนเซี่ยม
17.00 น. ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย-เกาหลีใต้

เซปักตะกร้อ รอบแรก ที่ ไห่จู สปอร์ต เซนเตอร์
07.30 น. ทีมชาย กลุมเอไทย-เกาหลีใต้
13.00 น. ทีมหญิง กลุ่มบี ไทย-อินเดีย

บาสเกตบอล รอบแรก ที่ ยิงดอง ยิมเนเซี่ยม
18.15 น. ทีมหญิง กลุ่มเอ เกาหลีใต้-ไทย

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก ที่ บีชวอลเลย์บอล เวนิว
16.00 น. ทีมชาย นิพนธ์ นิ่มนวล/ภานุพงษ์ โตแย้ม
19.00 น. ทีมหญิง ยุพา ภูครองพลอย/กมลทิพย์ กุลนา

แบดมินตัน รอบสอง ที่ เทียนเหอ ยิมเนเซี่ยม
08.00 น. ชายเดี่ยว
คู่ผสม
หญิงเดี่ยว รอบสาม
ชายคู่ รอบสาม
หญิงคู่ รอบรอง

กอลฟ์ รอบสอง ที่ ดรากอน เลค กอล์ฟ คลับ
06.15 น. บุคคล-ทีมชาย วศิน ศรีภัทรานุสรณ์, อรรถชัย ใจฉลาด, ภูมิ ศักดิ์แสนศิลป์, อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์
บุคคล-ทีมหญิง ธิฎาภา สุวัณณะปุระ, จารุพร ปาลกวงษ์ ณ อยุธยา, เอรียา จุฑานุกาล....

แฮนด์บอล รอบแรก ที่ กวางจง ยิมเนเซี่ยม
18.00 น. ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย-เกาหลีใต้




Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์