โปรแกรมวันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคม 2552

โปรแกรมวันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ผลฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้
  • เอกวาดอร์ เสมอ บราซิล 1-1
  • เปรู แพ้ ชิลี 1-3
  • ผลฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนแอฟริกา รอบสุดท้าย
    กลุ่ม 2
  • โมซัมบิก เสมอ ไนจีเรีย 0-0
  • กลุ่ม 3
  • อียิปต์ เสมอ แซมเบีย 1-1
  • กลุ่ม 4
  • กานา ชนะ เบนิน 1-0
  • กลุ่ม 5
  • ไอวอรี่โคสต์ ชนะ มาลาวี 5-0
  • บาสเกตบอล เอ็นบีเอ ฤดูกาล 2008-09 ประจำวันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2552
  • อินเดียน่า เพเซอร์ส แพ้ ชิคาโก้ บูลล์ส 106-112 คะแนน
  • นิวยอร์ก นิกส์ แพ้ ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคทส์ 85-96 คะแนน
  • ดีทรอยต์ พิสตันส์ ชนะ วอชิงตัน วิซาร์ดส์ 98-96 คะแนน
  • มิลวอคกี้ บักส์ แพ้ ไมอามี่ ฮีต 85-102 คะแนน
  • ลอส แอนเจลิส คลิปเพอร์ส แพ้ ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์ 93-110 คะแนน
  • ฟีนิกซ์ ซันส์ แพ้ ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ 99-104 คะแนน (ต่อเวลาพิเศษ)
  • โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส แพ้ เดนเวอร์ นักเก็ตส์ 116-129 คะแนน
  • เมมฟิส กริซลี่ย์ส แพ้ พอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส 66-86 คะแนน

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    มวยไทย
    ศึกอัศวินดำก่อเกียรติ ที่เวทีมวยลุมพินี
  • คู่เอก สำราญชัย 96ปีนัง ชนะคะแนน เก่งกาจ ศิษย์จันทร์ชัย
  • เหนือนภา กรุงเทพอะไหล่ยนต์ ชนะคะแนน สนั่นชัย จ.ชัยวัฒน์
  • ไทรโยค ศิษย์สามพยัคฆ์ แพ้คะแนน มีโชค ส.สุภาพร
  • ศึกมวยไทย 7 สี ที่เวทีมวยไทย 7 สี
  • คู่เอก น้ำเพชร ส.ธารทิพย์ ชนะทีเคโอ ธนูศึกเล็ก อ.ขวัญเมือง ยกที่ 4
  • ฟ้าฉกาจ ว.วิวัฒนานนท์ ชนะทีเคโอ วีระศักดิ์ โต๊ะจีนแม่ประยูร ยกที่ 4
  • ซีอุย ส.สุนันทชัย แพ้คะแนน พัทยา ศิษย์แก้วประพล
  • โอโรโน่ อีมิเน้นท์แอร์ แพ้คะแนน จอมโหด ส.สมหมาย
  • ศึกฝนจาง+พุ่มพันธุ์ม่วง ที่เวทีมวยชลบุรี
  • ใจเพชร ตี๋เมืองน้ำดำ แพ้คะแนน สามารถ ศักดิ์หอมศีล
  • ชาติเพชร ส.กิจรุ่งโรจน์ แพ้คะแนน พนมเพชร โมทย์ลาดพร้าว
  • สันติชัย ป.ภิญโญ ชนะน็อก เสนาน้อย ช.พันช่าง ยกที่ 4
  • ก้องชายแดน พี.เค.พี.ราชานนท์ ชนะคะแนน ก้องเมืองช้าง ช.พันช่าง
  • แจ๊คสยาม ฝนจางชลบุรี แพ้คะแนน ธนูเพชร ตี๋เมืองน้ำ
  • ศึกเพชรเจ้าพระยา ที่เวทีราชดำเนิน
  • คู่เอก วาเต็ท จิตติยิม (เยอรมัน) ชนะคะแนน ณรงค์ฤทธิ์ บ้านไร่อีสาน
  • รถด่วน ส.วงศ์ทอง ชนะคะแนน บัลลังก์ ณ โซเฟีย
  • พันกรเล็ก ม.ภูวนา ชนะคะแนน สิทธิชัย ป.ผาสุข
  • น้ำทิพย์ ส.ธารทิพย์ ชนะคะแนน สิงห์พยัคฆ์ ลัดดายิมส์
  • วันสงกรานต์ นครโชคชัย ชนะคะแนน เพชรน้ำเอก ศิษย์เกรียงไกร
  • เพชรเอก ศูนย์กีฬาบ่อพลับ ชนะคะแนน ชาญชัย ศิษย์เพิ่มทรัพย์
  • รามเทพ ศิษย์ อบต.สนั่น ชนะคะแนน แสนสะท้าน เอื้อสัมพันธ์
  • ศึกราชดำเนินชูเจริญ ทรูวิชั่นส์ ที่เวทีราชดำเนิน
  • คู่เอก ขุนเทียนน้อย (ยอดธนู) ช.สังข์ประไพ แพ้น็อก เด่นอดุลย์ (เพชรวาสนา) ศูนย์กีฬาดอนไก่ดี ยกที่ 4
  • มงคลเล็ก ศิษย์สงวนเล็ก ชนะทีเคโอ น้องโฮม ส.โพธิ์จักร ยกที่ 2
  • พันธ์ศักดิ์ ม.ภูวนา แพ้คะแนน หนุ่มหนองบัว ศิษย์สงวนเล็ก (ศิษย์โอ)
  • เพชรชูชีพ ต.ชูชีพ ชนะคะแนน ยอดแก่น เกียรติมนต์ชัย
  • เขมราช นครทองปาร์ควิว ชนะคะแนน ยอดพิชิต ศิษย์มิตรใหม่
  • เพชรหนึ่ง เพชรห้วยทับทัน ชนะคะแนน ซิรากิ โครสวันยิม (ญี่ปุ่น)
  • แป้ว ศิษย์สุริยา แพ้ทีเคโอ โซกิจิ พ.ธวัชชัย (ญี่ปุ่น) ยกที่ 1
  • เพชรนำชัย จิตติยิม แพ้ทีเคโอ จักรราชเล็ก ว.วันแก้ว ยกที่ 2
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์