โปรแกรมวันพุธที่ 1 เมษายน 2552

โปรแกรมวันพุธที่ 1 เมษายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ผลฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนยุโรป
    กลุ่ม 1
  • ฮังการี ชนะ มอลตา 3-0
  • เดนมาร์ก ชนะ แอลเบเนีย 3-0
  • กลุ่ม 2
  • ลัตเวีย ชนะ ลักเซมเบิร์ก 2-0
  • กรีซ ชนะ อิสราเอล 2-1
  • สวิตเซอร์แลนด์ ชนะ มอลโดว่า 2-0
  • กลุ่ม 3
  • โปแลนด์ ชนะ ซาน มาริโน่ 10-0
  • สาธารณรัฐเช็ก แพ้ สโลวะเกีย 1-2
  • ไอร์แลนด์เหนือ ชนะ สโลวีเนีย 1-0
  • กลุ่ม 4
  • ลิกเตนสไตน์ แพ้ รัสเซีย 0-1
  • เวลส์ แพ้ เยอรมัน 0-2
  • กลุ่ม 5
  • เอสโตเนีย ชนะ อาร์เมเนีย 1-0
  • ตุรกี แพ้ สเปน 1-2
  • กลุ่ม 6
  • คาซัคสถาน แพ้ เบลารุส 1-5
  • อันดอร์ร่า แพ้ โครเอเชีย 0-2
  • อังกฤษ ชนะ ยูเครน 2-1
  • กลุ่ม 7
  • ออสเตรีย ชนะ โรมาเนีย 2-1
  • ฝรั่งเศส ชนะ ลิทัวเนีย 1-0
  • กลุ่ม 8
  • บัลแกเรีย ชนะ ไซปรัส 2-0
  • จอร์เจีย เสมอ มอนเตเนโกร 0-0
  • อิตาลี เสมอ ไอร์แลนด์ 1-1
  • กลุ่ม 9
  • เนเธอร์แลนด์ ชนะ มาซิโดเนีย 4-0
  • สกอตแลนด์ ชนะ ไอซ์แลนด์ 2-1
  • ผลฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย
    กลุ่ม 1
  • ออสเตรเลีย ชนะ อุซเบกิสถาน 2-0
  • บาห์เรน ชนะ กาตาร์ 1-0
  • กลุ่ม 2
  • เกาหลีใต้ ชนะ เกาหลีเหนือ 1-0
  • ซาอุดิอาระเบีย ชนะ ยูเออี 3-2
  • ผลฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้
  • โบลิเวีย ชนะ อาร์เจนตินา 6-1
  • บาสเกตบอล เอ็นบีเอ ฤดูกาล 2008-09 ประจำวันอังคารที่ 31 มีนาคม 2552
  • ดีทรอยต์ พิสตันส์ แพ้ คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส 73-79 คะแนน
  • แอตแลนต้า ฮอว์กส์ แพ้ ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส 85-98 คะแนน
  • ลอส แอนเจลิส เลเกอร์ส แพ้ ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคทส์ 84-94 คะแนน
  • ชิคาโก้ บูลล์ส แพ้ อินเดียน่า เพเซอร์ส 105-107 คะแนน
  • ดัลลัส แมฟเวอริกส์ ชนะ มินนิโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ 108-88 คะแนน
  • โอกลาโฮม่า ธันเดอร์ ชนะ ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส 96-95 คะแนน
  • นิวยอร์ก นิกส์ แพ้ เดนเวอร์ นักเก็ตส์ 104-111 คะแนน
  • ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ แพ้ พอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส 104-125 คะแนน
  • นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์ ชนะ ซาคราเมนโต้ คิงส์ 111-110 คะแนน

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ผลฟุตซอล"ไทยแลนด์ ฟุตซอล ลีก" ครั้งที่ 3 ที่แฟชั่นไอส์แลนด์
  • กรุงเทพฯ แพ้ ไอแอมสปอร์ต 1-4
  • ราชนาวี ชนะ บางกอกกลาส 7-0
  • สุราษฏร์ธานี แพ้ ทีโอที 2-3
  • แคทเทเลคอม ชนะ ศรีปทุม 4-2
  • นนทบุรี ชนะ การท่าเรือฯ 3-1
  • รัตนบัณฑิต แพ้ ชลบุรี บลูเวฟ 3-7
  • มวยไทย
    ศึกดาวรุ่งพระบาท เวทีมวยราชดำเนิน
  • คู่เอก วีระยุทธ ลูกเพชรน้อย แพ้คะแนน เดชฤทธิ์ ส.ธนายงค์
  • ทวีโชค เกียรติกำพล ชนะคะแนน ขาวผ่อง ลูกบุญมี
  • ศักดิ์สุริยา อ๊อดไฟแนนซ์ ชนะคะแนน อนันตชัย ส.สุวาชาติ
  • วันพิชิต มีนะโยธิน ชนะคะแนน วันพิชิต ริฟลอเนียร์เซาว์น่า
  • คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท ชนะคะแนน ฟ้านิมิต ศิษย์แม่พยอม
  • พรสวรรค์ ส.บูรพาจารย์ เสมอ เอกมงคล ป.สมานชัย
  • รัตนเดช เกียรติกำพล แพ้คะแนน ขุนศึก พี.เอ็น.ยิม

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์