โปรแกรมวันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2552

โปรแกรมวันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
  • 20.00 น. เจนัว - เลซเช่
  • 20.00 น. ยูเวนตุส - ลาซิโอ
  • 20.00 น. นาโปลี - คิเอโว่
  • 20.00 น. โบโลญญ่า - คาตาเนีย
  • 20.00 น. ปาแลร์โม่ - ซามพ์โดเรีย
  • 20.00 น. ฟิออเรนติน่า - เอซี มิลาน
  • 20.00 น. อูดิเนเซ่ - กายารี่
  • 20.00 น. อินเตอร์ มิลาน - อตาลันต้า
  • 20.00 น. เรจจิน่า - เซียน่า
  • 20.00 น. โรม่า - โตริโน่

  • ลาลีกา สเปน
  • 22.00 น. เอสปันญ่อล - มาลาก้า
  • 22.00 น. นูมานเซีย - เซบีย่า
  • 00.00 น. โอซาซูน่า - เรอัล มาดริด
  • 00.00 น. ราซิ่ง ซานตานเดร์ - เกตาเฟ่
  • 00.00 น. เรอัล เบติส - เรอัล บายาโดลิด
  • 00.00 น. สปอร์ติ้ง คิฆอน - เรเกรอาติโบ อูเอลบา

  • อลิกันเด้ เซกุนด้า
  • 17.00 น. เฮร์คูเลส - เซลต้า บีโก้
  • 23.00 น. เรอัล โซเซียดาด - กอร์โดบ้า
  • 00.00 น. เอลเช่ - คาสเตลล่อน
  • 01.00 น. ลาส พัลมาส - ซาลามังก้า

  • บุนเดสลีกา เพลย์ออฟ เลื่อนชั้น-ตกชั้น นัดสอง
  • 20.30 น. เนิร์นแบร์ก - ค็อตบุส

  • ฮอลแลนด์ เพลย์ออฟ ชิงพื้นที่ยูโรปา ลีก
  • 17.30 น. เอฟซี โกรนิงเก้น - เอ็นเอซี เบรด้า

  • ฮอลแลนด์ เพลย์ออฟ เลื่อนชั้น-ตกชั้น นัดสอง
  • 19.30 น. เดอ กราฟสคัป - วาลไวก์
  • 21.30 น. โรด้า เจซี - คัมเบอร์

  • ออลสเวนส์คาน สวีเดน
  • 18.00 น. ออร์ไกรท์ - เยอร์การ์เดน
  • 22.00 น. คัลมาร์ - เอลซิงบอร์ก
  • 22.00 น. ฮาล์มสตัด - โอเรโบร
  • 22.00 น. มัลโม่ - โกเตบอร์ก

  • ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
  • 22.30 น. ลาห์ติ - ทีพีเอส
  • 22.30 น. มารีฮามน์ - แทมเปเร่
  • 22.30 น. ไมปา - วีพีเอส
  • 22.30 น. จาโร - จีวาสคีล่า
  • 22.30 น. โรพีเอส - เฮลซิงกิ
  • 22.30 น. ฮากา - คูพีเอส

  • อาร์เจนตินา เคลาซูร่า ลีก
  • 01.00 น. อาร์เจนติโนส จูเนียร์ส - ริเวอร์ เพลท
  • 01.00 น. กิมนาเซีย จูจุย - เบเลซ ซาร์สฟิลด์
  • 03.10 น. กิมนาเซีย ลา พลาต้า - ราซิ่ง คลับ
  • 05.30 น. โบคา จูเนียร์ส - ซาน มาร์ติน (เช้าวันจันทร์)
  • 05.30 น. ติเกร - เอสตูเดียนเตส (เช้าวันจันทร์)

  • เมเจอร์ลีก ซอคเกอร์ สหรัฐอเมริกา
  • 02.00 น. ชิคาโก้ ไฟร์ - เอฟซี ดัลลัส

  • บราซิเลียโร่ ซีรี่ส์ เอ
  • 02.00 น. ซานโตส - โครินเธียนส์
  • 02.00 น. เซา เปาโล - ครูไซโร่
  • 02.00 น. เนาติโก - ฟลูมิเนนเซ่
  • 02.00 น. ฟลาเมงโก้ - อัตเลติโก พาราเนนเซ่
  • 04.30 น. บาโรรี่ - พัลไมรัส
  • 04.30 น. อินเตอร์นาซิอองนาล - อาไว
  • 04.30 น. เอสปอร์เต้ วิตอเรีย - เกรมิโอ

  • ฟุตบอลกิริน คัพ
  • 17.20 น. ญี่ปุ่น - เบลเยียม

  • กอล์ฟ
  • พีจีเอ ทัวร์ คราวน์ พลาซ่า อินวิเตชั่นแนล ที่รัฐเท็กซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เดอะ ยูโรเปี้ยน โอเพ่น ที่เคนท์ ประเทศอังกฤษ
  • เจแปน ทัวร์ มิตซูบิชิ ไดมอนด์ คัพ กอล์ฟ ที่อิบารากิ ประเทศญี่ปุ่น

  • เทนนิส
  • เทนนิสแกรนด์สแลม เฟร้นช์ โอเพ่น 2009 ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส

  • บาสเกตบอลเอ็นบีเอ ฤดูกาล 2008/09 รอบเพลย์ออฟ รอบชิงชนะเลิศ สายตะวันออก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
  • 08.30 น. คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส - ออร์แลนโด้ แมจิก

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2009 - ที่สนามม.เกษตร กำแพงแสน
  • 17.30 น. นครปฐม เอฟซี - ทีโอที เอฟซี
  • - ที่สนามสถาบันพลศึกษาสมุทรสาคร
  • 17.30 น. ทีทีเอ็ม-สมุทรสาคร - จุฬา ยูไนเต็ด
  • - ที่สนามไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง
  • 18.00 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - บางกอกกล๊าส เอฟซี
  • - ที่สนามเทศบาลตำบลหนองปรือ
  • 18.00 น. พัทยา ยูไนเต็ด - สมุทรสงคราม เอฟซี

  • ฟุตบอลลีก ดิวิชั่น 1 2009 - ที่สนามกีฬากลาง จ.ศรีสะเกษ
  • 16.00 น. ศรีสะเกษ - ปตท.
  • - ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ 72 ปี มีนบุรี
  • 16.00 น. ไทย-ฮอนด้า - สุพรรณบุรี
  • - ที่สนามจิระนคร-หาดใหญ่
  • 16.00 น. สงขลา - รัตนบัณฑิต
  • - ที่สนามกีฬากลาง จ.ขอนแก่น
  • 17.00 น. ขอนแก่น - นครสวรรค์

  • ฟุตบอลไทยวีเมน พรีเมียร์ลีก 2008 - ที่สนามวิทยาลัยบัณฑิตเอเชีย
  • 16.00 น. ว.บัณฑิตเอเชีย - ม.กรุงเทพธนบุรี
  • - ที่สนามมหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร
  • 16.00 น. การบินไทย-ราชภัฏพระนคร - ศรีสะเกษ
  • - ที่สนามสพล.จังหวัดชลบุรี
  • 17.00 น. ชลบุรี-ศรีปทุม - นครราชสีมา-อาร์แบค

  • ฟุตซอลไทยแลนด์ฟุตซอลลีก 2009 เลกสอง ที่ม.นอร์ทกรุงเทพ
  • 10.00 น. ม.ศรีปทุม - ไอแอมสปอร์ต
  • 11.45 น. สุราษฎร์ธานี - ราชนาวี
  • 13.30 น. ม.รัตนบัณฑิต - แคท เทเลคอม
  • 15.15 น. บางกอกกล๊าส - ทีโอที
  • 17.00 น. กรุงเทพมหานคร - การท่าเรือฯ
  • 18.45 น. นนทบุรี - ชลบุรี บลูเวฟ

  • ว่ายน้ำการกีฬาแห่งประเทศไทย ประจำปี 2552 ที่สระว่ายน้ำ กกท. เวลา 06.30 น.

    รักบี้ 7 คนเอเชียน วูเมนส์ เซเวน แชมเปี้ยนชิพ ที่สนามกีฬาราชนาวี จ.ชลบุรี เวลา 09.00 น.

    มวยไทย
  • 11.00 น. ศึกสุวรรณภูมิ เวทีมวยอัศวินดำ
  • 12.30 น. ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอัศวินดำ
  • 13.50 น. ศึกมวยไทย 7 สี เวทีช่อง 7 สี
  • 17.00 น. ศึกราชดำเนินชูเจริญ+ทรูวิชั่นส์ เวทีราชดำเนิน
  • 20.30 น. ศึกยอดวันเผด็จ เวทีราชดำเนิน
  • 20.30 น. ศึกฝนจาง+พุ่มพันธุ์ม่วง เวทีฝนจาง จังหวัดชลบุรี

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์