โปรแกรมวันจันทร์ที่ 8 มิถุนายน 2552

โปรแกรมวันจันทร์ที่ 8 มิถุนายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลกระชับมิตรยู-21ปี
  • 01.30 น. อังกฤษ - อาเซอร์ไบจาน

  • สวีเดน ซูเปอร์เรตเทน
  • 00.00 น. โทรลล์ฮัตตาน - แองเกลโฮล์มส์
  • 01.15 น. ซิเรียนสก้า - ซันด์สวาลล์

  • ฟุตบอลยู-20 ตูลง ทัวร์นาเมนต์ 2009
  • 00.00 น. ฝรั่งเศส - ชิลี
  • 00.00 น. โปรตุเกส - กาตาร์

  • เทนนิส
    เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เออีจีโอเอ็น แชมเปี้ยนชิพส์
    ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ ประจำวันจันทร์ที่ 8 มิ.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 18.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
  • เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) พบ โรเบิร์ต เคนดริค สหรัฐฯ)
  • เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย,มือ 15) พบ เอดูอาร์โด้ ชแวงก์ (อาร์เจนตินา)
  • อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย) พบ เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน)
  • เจมส์ วาร์ด (สหราชอาณาจักร) พบ มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส)
  • มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) พบ เอฟกวนนี่ โคโรเลฟ (รัสเซีย)
  • แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ) พบ เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส,มือ 12)
  • ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย) พบ นิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส)

  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เจอร์รี่ เวเบอร์ โอเพ่น ที่ฮัลเล่ ประเทศเยอรมัน ประจำวันจันทร์ที่ 8 มิ.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
  • อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย) พบ ดมิทรี้ ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย,มือ 6)
  • วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) พบ เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน)
  • แยน เฮอริชห์ (สาธารณรัฐเช็ก) พบ โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 5)
  • ฟลอร็องต์ แซร์ร่า (ฝรั่งเศส) พบ ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล)
  • ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน) พบ สเตฟาน คูเบ๊ค (ออสเตรีย)
  • ไรเนอร์ ชู้ตเลอร์ (เยอรมัน,มือ 8) พบ มาร์ก กิ๊กเกวล (ฝรั่งเศส)

  • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอกอน คลาสสิก ที่เมืองเบอร์มิ่งแฮม ประเทศอังกฤษ ประจำวันจันทร์ที่ 8 มิ.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
  • จูลี่ ดิตตี้ (สหรัฐฯ) พบ นาโอมิ คาวาเดย์ (สหราชอาณาจักร)
  • มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย) พบ สเตฟานี่ ดูบัวส์ (แคนาดา)
  • เมลานี่ เซาธ์ (สหราชอาณาจักร) พบ เคธี่ โอเบรียน (สหราชอาณาจักร)
  • มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย,มือ 10) พบ เอร์ซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์)
  • จูลี่ กอยน์ (ฝรั่งเศส) พบ แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย,มือ 12)
  • เปตร้า เซตคอฟสก้า (สาธารณรัฐเช็ก) พบ สเตฟานี่ ฟอเร็ตซ์ (ฝรั่งเศส)
  • โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี,มือ 14) พบ เซเวอรีน เบรมองด์ (ฝรั่งเศส)

  • บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2008/2009 รอบชิงชนะเลิศ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
  • 08.00 น. ออลันโด้ แมจิก - ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ตะกร้อชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ครั้งที่ 31 ที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ เวลา 09.00 น.

    เทนนิสหญิงนานาชาติ ไอทีเอฟ วูเมนส์ เซอร์กิต 1 ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 09.00 น.

    วอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2009 ที่จังหวัดนครปฐม เวลา 10.00 น.

    สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 3 ''นครสวรรค์ คัพ'' ที่โรงแรมพิมาน จ.นครสวรรค์ เวลา 11.00 น.

    บาสเกตบอลชิงชนะเลิศแห่งประเทศ ถ้วย ก. ที่อาคารกีฬาเวสน์ 1 เวลา 13.00 น.

    แบดมินตันกีฬากองทัพไทย ที่สนามทบ.11 เวลา 09.00 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์