โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 11 มิถุนายน 2552

โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 11 มิถุนายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    กัลโช่ เซเรีย บี เพลย์ออฟ เลื่อนชั้น-ตกชั้น
  • 00.00 น. ลิวอร์โน่ - กรอสเซโต้
  • 02.00 น. เบรสชา - เอ็มโปลี

  • สวีเดน ซูเปอร์เรตเทน
  • 00.00 น. ยอนโคปิ้ง - มาลบี้

  • กอล์ฟ
  • พีจีเอ ทัวร์ สแตนฟอร์ด เซนต์ จู๊ด คลาสสิก ที่เทนเนสซี ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • แอลพีจีเอ ทัวร์ แม็คโดนัลด์ แอลพีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ที่แมรี่แลนด์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • เจแปน ทัวร์ เจแปน พีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ที่ฮอกไกโด ประเทศญี่ปุ่น

  • เทนนิส เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เออีจีโอเอ็น แชมเปี้ยนชิพส์ ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ ประจำวันพฤหัสบดีที่ 11 มิ.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 18.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
  • เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน,มือ 10) พบ มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐอเมริกา,มือ 8)
  • เจมส์ เบล๊ค (สหรัฐฯ,มือ 6) พบ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ)
  • แอนดี้ เมอร์เรย์ (สกอตแลนด์,มือ 1) พบ กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน,ทิอ 16)
  • ฆวน คาร์ลอส เฟร์เรโร่ (สเปน) พบ ซาวิเย่ร์ มาลิส (เบลเยียม)
  • เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย,มือ 15) พบ แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 2)
  • นิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส) พบ อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย)
  • มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 14) พบ จิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 3)

  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เจอร์รี่ เวเบอร์ โอเพ่น ที่ฮัลเล่ ประเทศเยอรมัน ประจำวันพฤหัสบดีที่ 11 มิ.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
  • ลูคัส แลคโก้ (สโลวะเกีย) พบ อันเดรียส เบ๊ค (เยอรมัน)
  • โอลิเวอร์ โรชุส (เบลเยียม) พบ ฟิลิปป์ เพ็ตซ์ชเนอร์ (เยอรมัน)
  • ฟลอร็องต์ แซร์ร่า (ฝรั่งเศสป พบ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 2)
  • เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 7) พบ นิโคลัส คีเฟอร์ (เยอรมัน)

  • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอกอน คลาสสิก ที่เมืองเบอร์มิ่งแฮม ประเทศอังกฤษ ประจำวันพฤหัสบดีที่ 11 มิ.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
  • เอเลน่า บัลตาช่า (สหราชอาณาจักร) พบ อนาสตาเซีย ปาล์ฟยูเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 5)
  • ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 7) พบ มาริย่า คอร์เย็ตเซว่า (ยูเครน)
  • โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) พบ ลิเลีย ออสเตอร์ลูห์ (สหรัฐฯ)
  • ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) พบ มิเชลล่า คราจ์เช็ก (เนเธอร์แลนด์)
  • จาร์มิล่า โกรท (สโลวะเกีย) พบ หลี่ นา (จีน,มือ 14)
  • เจี๋ย เจิ้ง (จีน,มือ 1) พบ เมลานี่ เซาธ์ (สหราชอาณาจักร)

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ตะกร้อชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ครั้งที่ 31 ที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ เวลา 09.00 น.

    เทนนิสหญิงนานาชาติ ไอทีเอฟ วูเมนส์ เซอร์กิต 1 ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 09.00 น.

    วอลเลย์บอลรอบคัดเลือก ชิงแชมป์โลก ชาย รอบ 2 กลุ่ม เอเชีย E ที่จ.นครปฐม เวลา 10.00 น.

    สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 3 "นครสวรรค์ คัพ" ที่โรงแรมพิมาน จ.นครสวรรค์ เวลา 11.00 น.

    บาสเกตบอลชิงชนะเลิศแห่งประเทศ ถ้วย ก ที่อาคารกีฬาเวสน์ 1 เวลา 13.00 น.

    แบดมินตัน เอสซีจี จูเนียร์ ชิงชนะเลิศเยาวชนแห่งประเทศไทย ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน เวลา 13.00 น.

    แบดมินตันกีฬากองทัพไทย ที่สนามทบ.11 เวลา 09.00 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกยอดวันเผด็จ เวทีราชดำเนิน

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์