โปรแกรมวันเสาร์ที่ 20 มิถุนายน 2552

โปรแกรมวันเสาร์ที่ 20 มิถุนายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนแอฟริกาใต้
    กลุ่ม 1
  • 21.30 น. กาบอง - แคเมอรูน
  • 00.00 น. โมร็อกโก - โตโก
  • กลุ่ม 2
  • 20.00 น. เคนยา - โมซัมบิก
  • 01.10 น. ตูนิเซีย - ไนจีเรีย
  • กลุ่ม 3
  • 19.00 น. แซมเบีย - แอจีเรีย
  • กลุ่ม 4
  • 00.30 น. ซูดาน - กานา
  • กลุ่ม 5
  • 01.00 น. บูร์กินาฟาโซ - ไอวอรี่โคสต์

  • ฟุตบอลคอนเฟดเดอเรชั่นส์ คัพ 2009 ที่ประเทศแอฟริกาใต้
    กลุ่มเอ
  • 01.30 น. อิรัก - นิวซีแลนด์
  • 01.30 น. แอฟริกาใต้ - สเปน

  • ฟุตบอลอลิกันเด้ เซกุนด้า
  • 23.00 น. อัลบาเซเต้ - อลาเบส
  • 23.00 น. เลบันเต้ - ลาส พัลมาส
  • 23.15 น. เออิบาร์ - กิมนาสติก
  • 23.00 น. เซลต้า บีโก้ - เฆเรซ
  • 23.00 น. อลิกันเต้ - เซบีย่า เบ
  • 23.00 น. ราโย บาเยกาโน่ - เรอัล ซาราโซร่า
  • 23.00 น. เอลเช่ - เรอัล โซเซียดาด
  • 23.00 น. ซาลามังก้า - เฮร์คูเลส
  • 01.00 น. กอร์โดบ้า - เรอัล มูร์เซีย

  • ฟุตบอลนอร์เวย์ ทิปเปลิเก้น
  • 21.00 น. ซานเดฟยอร์ด - วาเลเรนก้า
  • 23.00 น. อาเลซุนด์ - โรเซนบอร์ก

  • ฟุตบอลเมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์ สหรัฐอเมริกา
  • 03.30 น. ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ - ลอสแองเจลิส แกแล็กซี่
  • 06.30 น. นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ - ซีแอตเทิล ซาวน์เดอร์ส (เช้าวันอาทิตย์)
  • 07.30 น. เอฟซี ดัลลัส - โคลัมบัส ครูว์ (เช้าวันอาทิตย์)
  • 07.30 น. ฮุสตัน ไดนาโม - รีล ซอลต์ เลค (เช้าวันอาทิตย์)
  • 08.30 น. โคโลราโด ราปิดส์ - ดีซี ยูไนเต็ด (เช้าวันอาทิตย์)

  • ฟุตบอลอาร์เจนตินา เคลาซูร่า ลีก
  • 02.10 น. อินดิเพนเดียนเต้ - ซาน ลอเรนโซ่
  • 04.20 น. ติเกร - โรซาริโอ เซ็นทรัล
  • 07.10 น. กิมนาเซีย จูจุย - ราซิ่ง คลับ (เช้าวันอาทิตย์)

  • ฟุตบอลบราซิล ซีรีส์ เอ
  • 02.10 น. ซานโต อังเดร - สปอร์คลับ เรซิเฟ่
  • 02.10 น. คลับ วิตอเรีย - โบตาโฟโก
  • 02.10 น. อัตเลติโก พาราเนนเซ่ - พัลเมรัส
  • 04.30 น. อาไว - ฟลูมิเนนเซ่
  • 04.30 น. นัวติโก้ - โคริติบา
  • 04.30 น. เกรมิโอ - โกยาส

  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟเมเจอร์ ยูเอส โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ ที่นิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา

  • เทนนิส
  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ออร์ดิน่า โอเพ่น ที่เฮอร์โตเกนบอช ประเทศเนเธอร์แลนด์
  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอกอน อินเตอร์เนชั่นแนล ที่อีสต์บอร์น ประเทศอังกฤษ

  • รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน ซานตานเดร์ บริติช กรังด์ปรีซ์ รอบควอลิฟาย ที่นอร์ธแฮมป์ตันเชียร์ ประเทศอังกฤษ

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2009
    - ที่สนามบีอีซี เทโรศาสน
  • 16.00 น. บีอีซี-เทโร ศาสน - เมืองทองฯ ยูไนเต็ด
  • - ที่สนามระยอง
  • 16.00 น. ราชนาวี ระยอง - การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค
  • - ที่สนามการท่าเรือ คลองเตย
  • 17.30 น. การท่าเรือไทย เอฟ.ซี. - ชลบุรี เอฟซี
  • - ที่สนามสิรินธร
  • 18.00 น. ศรีราชา เอฟซี - โอสถสภา เอ็ม 150

  • ฟุตบอลลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2009
    - ที่สนามกองทัพบก
  • 16.00 น. ทหารบก - สงขลา
  • - ที่สนามม.เกษมบัณฑิต
  • 16.00 น. ศุลกากร - นครสวรรค์
  • - ที่สนามกีฬาคลองจั่น
  • 16.00 น. เพื่อนตำรวจ - ไทย-ฮอนด้า
  • - ที่สนามกีฬากลาง จ.จันทบุรี
  • 16.00 น. จันทบุรี - ศรีสะเกษ

  • วอลเลย์บอลยุวชน นครนนท์ ทัวร์นาเมนต์ ที่ศูนย์เยาวชนเฉลิมพระเกียรติ นนทบุรี เวลา 09.00 น.

    สนุกเกอร์ 6 แดง ชิงแชมป์ประเทศไทย ที่สโมสร ทีบีซี. เวลา 10.00 น.

    เทนนิสเทนนิสหญิงนานาชาติ ไอทีเอฟ วีเมนส์ เซอร์กิต 3 ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 09.00 น.

    เทเบิลเทนนิสเยาวชนชิงแชมป์อาเซียน ที่เดอะมอลล์ บางแค เวลา 10.00 น.

    ยิงเป้าบินสปอร์ตติ้งเคลย์ ที่สนามยิงเป้าบิน หัวหมาก เวลา 10.00 น.

    รักบี้ฟุตบอล 15 คนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่สนามม.เกษตรศาสตร์ เริ่มเวลา 14.30 น. และสนามราชกรีฑา เริ่มเวลา 18.00 น.

    วิ่งโอลิมปิกเดย์รัน 2009 ที่จังหวัดนครราชสีมา เวลา 06.30 น.

    มวยไทย
  • 12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
  • 15.00 น. ศึกวันทรงชัย NBT เวทีมวยกรุงเทพ
  • 17.00 น. ศึกพุ่มพันธุ์ม่วง เวทีลุมพินี
  • 20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์