โปรแกรมวันจันทร์ที่ 29 มิถุนายน 2552
กีฬาต่างประเทศ
โปรแกรมกีฬา
-
ฟุตบอลนอร์เวย์ ทิปเปลิเก้น
- 00.00 น. สตาเบค - บรานน์
- 01.45 น. อังกฤษ - เยอรมัน
- 03.00 น. อิตาลี - กรีซ กลุ่ม บี
- 00.00 น. มอลตา - ฝรั่งเศส กลุ่ม ซี
- 00.00 น. มอนเตเนโกร - ลิเบีย กลุ่ม ดี
- 00.00 น. แอลเบเนีย - สเปน
- 21.00 น. ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย) - เอเอสเค ซิลิน่า (สโลวาเกีย)
- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 13) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2)
- ดินาร่า ซาฟิน่า (รัสเซีย,มือ 1) พบ อเมลี มอเรสโม่ (ฝรั่งเศส,มือ 17)
- แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) พบ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 19)
- วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 3) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 13)
- เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน,มือ 7) พบ อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย,มือ 22)
- โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 20) พบ แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐ,มือ 6) คอร์ต 2 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 18.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
- เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) พบ เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 4)
- ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย) พบ เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 2)
- เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) พบ ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 23)
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 8) พบ นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย,มือ 10)
- ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล) พบ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 4)
- ฆวน คาร์ลอส เฟร์เรโร่ (สเปน) พบ จิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 8)
- อเลจานดร้า กรานิลโล่ (เม็กซิโก) พบ นพวรรณ เลิศชีวกานต์ (ไทย,มือ 4) *แข่งเป็นคู่ที่ 3 ของคอร์ต
- ซาเชีย วิคเคอรี่ (สหรัฐฯ) พบ ลักษิกา คำขำ (ไทย) *แข่งเป็นคู่ที่ 3 ของคอร์ต
ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบชิงชนะเลิศ
ฟุตบอลยู-20 เมดิเตอร์เรเนียน เกมส์ 2009
กลุ่ม เอ
ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน 2009 ประเภทชายเดี่ยวและหญิงเดี่ยว รอบสี่ ที่ออล อิงแลนด์ คลับ ในกรุงลอนดอน ประจำวันจันทร์ที่ 29 มิ.ย. 2552 เฉพาะคู่และคอร์ตที่น่าสนใจ
เซ็นเตอร์ คอร์ต เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
คอร์ต 1 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
คอร์ต 3 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 18.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
คอร์ต 16 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยว รอบแรก
คอร์ต 19 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยว รอบแรก
กีฬาเอเชียนยูธเกมส์ ครั้งที่ 1 ที่ประเทศสิงคโปร์
กีฬาในประเทศ
โปรแกรมกีฬา
-
ฟุตบอลเอฟเอ คัพ 2009 รอบคัดเลือก ที่สนามศูนย์ฝึกฟุตบอลฯ หนองจอก
- 11.00 น. พ.ราชดำเนินธนบุรี - ฮากก้า
- 13.00 น. ม.ธนบุรี - ส.ศิษย์เก่าสุทธิวราราม
- 15.00 น. คริสเตียนไทย - คูคต
- 18.30 น. ศึกส.สมหมาย เวทีราชดำเนิน
สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 6 "หนองคาย คัพ" รอบคัดเลือก ที่ทีบีซี เวลา 10.00 น.
กีฬาสถาบันการพลศึกษาแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 34 "พลศึกษาเกมส์" ที่จังหวัดสุพรรณบุรี เวลา 08.00 น.
เทเบิลเทนนิสออล ไทยแลนด์ เซอร์กิต 3 ที่สนามกีฬาในร่ม ทีโอที แจ้งวัฒนะ เวลา 09.00 น.
แบดมินตันดันล็อฟ เอสคอร์ต ที่เอสคอร์ต เทพารักษ์ เวลา 08.00 น.
วอลเลย์บอลยุวชน นครนนท์ ทัวร์นาเมนต์ ที่ศูนย์เยาวชนเฉลิมพระเกียรติ นนทบุรี เวลา 09.00 น.
มวยไทย