โปรแกรมวันพุธที่ 1 กรกฎาคม 2552

โปรแกรมวันพุธที่ 1 กรกฎาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบคัดเลือก
  • 01.30 น. ทรี ฟิออรี่ (ซานมารีโน) - เซนต์ จูเลีย (อันดอร์รา)

  • ฟุตบอลฟินแลนด์ ไวเคาส์ลีกา
  • 22.30 น. แทมเปเร่ - อินเตอร์ ตูร์คู
  • 22.30 น. โรพีเอส - จีวาสคีล่า
  • 22.30 น. วีพีเอส - เฮลซิงกิ

  • ฟุตบอลนอร์เวย์ ทิปเปลิเก้น
  • 00.35 น. ลีลล์สตรอม - สตาร์ต

  • ฟุตบอลโคปา ลิเบอร์ตาดอเรส รอบรองชนะเลิศ
  • 07.15 น. นาซิอองนาล (อุรุกวัย) - เอสตูเดียนเตส (อาร์เจนตินา) (เช้าวันพุธ)

  • ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
  • 17.00 น. วิสล่า คราคอฟ (โปแลนด์) - อุจเปสต์ (ฮังการี)
  • 23.00 น. ยาห์น เรเกนสบวร์ก (เยอรมัน) - เอสวี รีด (ออสเตรีย)
  • 23.00 น. ปาสชิง (ออสเตรีย) - ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย)
  • 23.15 น. เอฟซี ซูริค (สวิส) - อารัว (สวิส)
  • 23.30 น. อัลทัช (ออสเตรีย) - ลาริสซ่า (กรีซ)
  • 00.00 น. เซนต์ กัลเลน (สวิส) - เอฟซี วิล (สวิส)
  • 00.00 น. อูเดนบวร์ก (เบลเยียม) - อูสเตนเด้ (เบลเยียม)
  • 00.00 น. ซูลเต้ วาเรเกม (เบลเยียม) - คลับ บรูช (เบลเยียม)
  • 00.00 น. ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิส) - เวอร์ดอน (สวิส)
  • 00.00 น. ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์) - เกนท์ (เบลเยียม)
  • 00.00 น. โก อเฮด อีเกิลส์ (ฮอลแลนด์) - ฮีเรนวีน (ฮอลแลนด์)
  • 00.00 น. วุปเปอร์ทัล (เยอรมัน) - ทอมส์ก (รัสเซีย)
  • 00.00 น. ซิยง (สวิส) - เอฟซี ธูน (สวิส)
  • 00.30 น. เดียนเซ่ (เบลเยียม) - เวสเตอร์โล (เบลเยียม)

  • เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน 2009 ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่ออล อิงแลนด์ คลับ ในกรุงลอนดอน ประจำวันพุธที่ 1 ก.ค. 2552 เฉพาะคู่และคอร์ตที่น่าสนใจ
    เซ็นเตอร์คอร์ต เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
  • อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย,มือ 22) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2)
  • แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) พบ ฆวน คาร์ลอส เฟร์เรโร่ (สเปน)

  • คอร์ต 1 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
  • ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน,มือ 24) พบ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 4)
  • เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) พบ แอนนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 6)

  • คอร์ต 5 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทเยาวชนหญิงคู่ รอบแรก
  • ขุนพักตร์ อิสสระ/ณัฐชนก แสนยาอุโฆษ (ไทย) พบ ดาเรีย กาฟริโลว่า/เคซเนีย คิริลโลว่า (รัสเซีย)(คู่มือ 5) * แข่งขันเป็นคู่ที่ 4 ของคอร์ต

  • คอร์ต 19 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทเยาวชนหญิงคู่ รอบแรก
  • นพวรรณ เลิศชีวกานต์ (ไทย)/แซลลี่ เปียร์ส (ออสเตรเลีย) พบ ราเชล โฮเกนแคมพ์/เลสลี่ย์ เคอร์คอฟ (เนเธอร์แลนด์)(คู่มือ 7) * แข่งขันเป็นคู่ที่ 4 ของคอร์ต

  • กีฬาเอเชียนยูธเกมส์ ครั้งที่ 1 ที่ประเทศสิงคโปร์

    กีฬามหาวิทยาลัยโลกฤดูร้อน ครั้งที่ 25 ที่ประเทศเซอร์เบีย

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลอาชีพของประเทศไทย "ลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2009"
    - ที่สนามกีฬากลาง จ.สุราษฎ์ธานี
  • 16.00 น. สุราษฏร์ธานี - จันทบุรี
  • - ที่สนามโรงเรียนกีฬา จ.นครสวรรค์
  • 17.00 น. นครสวรรค์ - ทหารบก

  • ฟุตบอลเอฟเอ คัพ 2009 รอบแรก
    - ที่สนามศูนย์ฝึกหนองจอก 1
  • 11.00 น. บ้านทุ่งเค็ด-VR - แกลง-สมุทรปราการ
  • 13.00 น. ตาก - นครราชสีมา
  • 15.00 น. พิษณุโลก - ม.เกษมบัณฑิต
  • - ที่สนามจุฬาลงกรณมหาวิทยาลัย
  • 13.00 น. ฉะเชิงเทรา - ว.เซาธ์อีสบางกอก
  • 15.00 น. ราชวิถี - ไทยซัมมิท สมุทรปราการ
  • 17.00 น. กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย - รร.บางปะอิน

  • สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 6 "หนองคาย คัพ" รอบคัดเลือก ที่ทีบีซี เวลา 10.00 น.

    กีฬาสถาบันการพลศึกษาแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 34 "พลศึกษาเกมส์" ที่จังหวัดสุพรรณบุรี

    บาสเกตบอลนัดพิเศษครบรอบ 113 ปีโรงเรียนไตรมิตรวิทยาลัย ที่โรงเรียนไตรมิตรวิทยาลัย เวลา 13.00 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกดาวรุ่งพระบาท เวทีราชดำเนิน
  • 20.00 น. ศึกมวยไทย TGN เวทีมวยอิมพีเรียล

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์