โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 1 กรกฎาคม 2552

โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 1 กรกฎาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลยูโรปา ลีก รอบคัดเลือก รอบแรก นัดแรก
  • 22.00 น. ดินาเบิร์ก ดูกาฟปิลส์ (ลัตเวีย) - นอมเม่ คาลจู (เอสโตเนีย)
  • 22.00 น. บานานต์ส (อาร์เมเนีย) - ซิโรกี้ บริเย็ก (บอสเนียฯ)
  • 22.00 น. ซิเมิร์ก ซากาตาล่า (อาเซอร์ไบจาน) - บีไน เยฮูดา (อิสราเอล)
  • 22.30 น. วัลเลตตา (มอลตา) - เคฟลาวิก (ไอซ์แลนด์)
  • 22.30 น. ซูตเยสก้า (มอนเตเนโกร) - เอ็มทีแซด ริโป (เบลารุส)
  • 22.30 น. ลาห์ติ (ฟินแลนด์) - ดินาโม ติรานา (แอลเบเนีย)
  • 23.00 น. ทรานส์ นาร์ว่า (เอสโตเนีย) - เอ็นเค รูดาร์ วาเลเน่ (สโลวีเนีย)
  • 23.00 น. ดินาโม มินส์ค (เบลารุส) - เรโนว่า (มาซิโดเนีย)
  • 23.00 น. ซิมบรู ชิซินู (มอลโดวา) - โอคเช็ตเปส (คาซัคสถาน)
  • 00.00 น. เทอร์นาวา (สโลวาเกีย) - คาซาร์ (อาเซอร์ไบจาน)
  • 00.00 น. แรนเดอร์ส (เดนมาร์ก) - ลินฟิลด์ (ไอร์แลนด์เหนือ)
  • 00.00 น. เกรเวนมาเชอร์ (ลักเซมเบิร์ก) - เวตร้า (ลิทัวเนีย)
  • 00.00 น. ฮาลาดาส (ฮังการี) - เอียร์ติส พาฟโลดาร์ (รัสเซีย)
  • 00.00 น. อนอร์โธซิส ฟามากัสต้า (ไซปรัส) - เคียร์เยง (ลักเซมเบิร์ก)
  • 00.00 น. สลาเวน (โครเอเชีย) - เบอร์เกอร์การา (มอลตา)
  • 00.45 น. ลิสเบิร์น (ไอร์แลนด์เหนือ) - เซสตาโฟนี่ (จอร์เจีย)
  • 01.00 น. เฟรม (ไอซ์แลนด์) - เดอะ นิว เซนต์ส (เวลส์)
  • 01.00 น. ซลิโก้ โรเวอร์ส (ไอร์แลนด์) - วัลลาซเนีย (แอลเบเนีย)
  • 01.00 น. รูนาวิค (หมู่เกาะแฟโร) - โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์)
  • 01.30 น. บูดัคนอสต์ (มอนเตเนโกร) - โปโลเนีย วอร์ซอว์ (โปแลนด์)
  • 01.45 น. เฮลซิงบอร์ก (สวีเดน) - มิก้า แอชตารัค (อาร์เมเนีย)
  • 02.05 น. มาเธอร์เวลล์ (สกอตแลนด์) - ลาเนลลี่ (เวลส์)

  • ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
  • 18.00 น. เฟเฮอร์วาร์ (ฮังการี) อาโปเอล นิโคเซีย (ไซปรัส)
  • 03.00 น. อัล อาห์ลี (อียิปต์) - สตองดาร์ ลีแอช (เบลเยียม)

  • ฟุตบอลโคปา ลิเบอร์ตาดอเรส 2009 รอบรองฯ นัดสอง
  • 07.50 น. เกรมิโอ (บราซิล) - ครูเซโร่ (บราซิล) (เช้าวันศุกร์)

  • กอล์ฟ
  • พีจีเอ ทัวร์ เอทีแอนด์ที เนชั่นแนล ที่แมรี่แลนด์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • ยูโรเปี้ยน ทัวร์ โอเพ่น เดอ ฟร้องซ์ อัลสตอม ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส
  • แอลพีจีเอ ทัวร์ เจมี่ ฟาร์ร โอเว่นส์ คอร์นิ่ง คลาสสิก ที่โอไฮโอ้ ประเทศสหรัฐอเมริกา

  • เทนนิส
  • เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน 2009 ที่วิมเบิลดัน ประเทศอังกฤษ

  • กีฬาเอเชียนยูธเกมส์ ครั้งที่ 1 ที่ประเทศสิงคโปร์

    กีฬามหาวิทยาลัยโลกฤดูร้อน ครั้งที่ 25 ที่ประเทศเซอร์เบีย

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 6 "หนองคาย คัพ" รอบคัดเลือก ที่ทีบีซี เวลา 10.00 น.

    กีฬาสถาบันการพลศึกษาแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 34 "พลศึกษาเกมส์" ที่จังหวัดสุพรรณบุรี

    ตะกร้อชิงถ้วยพระราชทานคิงส์ คัพ ครั้งที่ 24 ที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ เวลา 10.00 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์