โปรแกรมวันเสาร์ที่ 4 กรกฎาคม 2552

โปรแกรมวันเสาร์ที่ 4 กรกฎาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลคอนคาเคฟ โกลด์ คัพ 2009
    กลุ่ม บี
  • 06.00 น. ฮอนดูรัส - เฮติ (เช้าวันอาทิตย์)
  • 08.00 น. เกรเนดา - สหรัฐฯ (เช้าวันอาทิตย์)

  • ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
  • 17.00 น. วิสล่า คราคอฟ (โปแลนด์) - ริเยก้า (โครเอเชีย)
  • 21.00 น. ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย) - เซนิต เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก (รัสเซีย)
  • 22.00 น. เดน ฮาก (เนเธอร์แลนด์) - ดอร์เดรชท์ (เนเธอร์แลนด์)
  • 22.00 น. ลูเซิร์น (สวิตเซอร์แลนด์) - เอฟซี ธูน (สวิตเซอร์แลนด์)
  • 22.00 น. ซามักซ์ (สวิตเซอร์แลนด์) - ซิยง (สวิตเซอร์แลนด์)
  • 22.00 น. วาดุซ (สวิตเซอร์แลนด์) - ออสเตรีย ลุสเตนัว (ออสเตรีย)
  • 23.00 น. โรซาแลร์ (เบลเยียม) - คลับ บรูช (เบลเยียม)
  • 23.00 น. อารัว (สวิตเซอร์แลนด์) - ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน)
  • 23.00 น. คลับ ไวซ์ (ออสเตรีย) - กราตคอร์น (ออสเตรีย)
  • 23.30 น. คลับ ทอนเกเรน (เบลเยียม) - เกงค์ (เบลเยียม)
  • 23.30 น. ฟูลเอนดอล์ฟ (เยอรมัน) - ไฟร์บวร์ก (เยอรมัน)
  • 23.30 น. แม็กน่า (ออสเตีย) - ดุนาจ์สก้า สเตรด้า (สโลวาเกีย)
  • 00.00 น. ออสเทนเด้ (เบลเยียม) - เวสเตอร์โล (เบลเยียม)
  • 00.00 น. วาล็องเซียนส์ - คอร์ไทรจ์ (เบลเยียม)
  • 00.00 น. โครนิงเกน (เนเธอร์แลนด์) - บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก)
  • 00.00 น. ลูเซิร์น (สวิตเซอร์แลนด์) - ไฟร์บวร์ก (สวิตเซอร์แลนด์)
  • 00.30 น. ตูร์ไน (เบลเยียม) - อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม)

  • ฟุตบอลอูห์เรน คัพ
  • 00.30 น. ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิตเซอร์แลนด์) - พานาธิไนกอส (กรีซ)

  • ฟุตบอลฟินแลนด์ ไวเคาส์ลีกา
  • 20.00 น. คูพีเอส - โรพีเอส
  • 22.30 น. แทมเปเร่ - จีวาสคีล่า

  • ฟุตบอลฟินแลนด์ ยัคโคเน่น
  • 18.00 น. เอฟซี โปปา - ไวกิ้งกิต
  • 20.00 น. คลูบิ 04 - จิปโป

  • ฟุตบอลนอร์เวย์ ทิปเปลิเก้น
  • 21.00 น. ซานเดฟยอร์ด - อ็อดด์ เกรนลันด์

  • ฟุตบอลสวีเดน ออลสเวนส์คาน
  • 21.00 น. ฮัมมาร์บี้ - เทรลเลบอร์ก
  • 21.00 น. บรอมมาปอจคาร์น่า - จีเอไอเอส โกเตบอร์ก

  • ฟุตบอลสวีเดน ซูเปอร์เรตเทน
  • 21.00 น. ยอห์นโคปิ้ง - นอร์โคปิ้ง

  • ฟุตบอลเมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์ สหรัฐฯ
  • 06.00 น. โคลัมบัส ครูว์ - ดี.ซี.ยูไนเต็ด (เช้าวันอาทิตย์)
  • 08.00 น. แคนซัส ซิตี้ วิซาร์สด์ - ฮุสตัน ไดนาโม (เช้าวันอาทิตย์)
  • 08.00 น. เอฟซี ดัลลัส - นิวยอร์ก เร้ด บูลส์ (เช้าวันอาทิตย์)
  • 08.00 น. โคโลราโด้ ราปิดส์ - ชิคาโก้ ไฟร์ (เช้าวันอาทิตย์)
  • 10.00 น. ลอสแองเจลิส กาแล็กซี่ - นิวอิงแลนด์ เรโวลูชั่น (เช้าวันอาทิตย์)

  • ฟุตบอลเคลาซูร่า อาร์เจนตินา
  • 02.10 น. บานฟิลด์ - ติเกร
  • 02.10 น. โคล่อน - โบคา จูเนียร์ส
  • 04.10 น. ซาน ลอเรนโซ่ - อาร์เจนติโนส จูเนียร์ส (เช้าวันอาทิตย์)
  • 04.10 น. โรซาริโอ เซ็นทรัล - โกดอย ครูซ (เช้าวันอาทิตย์)
  • 07.10 น. ริเวอร์เพลท - เอสตูเดียนเตส (เช้าวันอาทิตย์)

  • ฟุตบอลบราซิลซีรี่ส์ เอ
  • 04.30 น. ซานโตส - สปอร์ต คลับ
  • 04.30 น. ซานโต อังเดร - บารูเอรี่
  • 04.30 น. ฟลาเมงโก - วิตอเรีย

  • กอล์ฟ
  • พีจีเอ ทัวร์ เอทีแอนด์ที เนชั่นแนล ที่แมรี่แลนด์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • ยูโรเปี้ยน ทัวร์ โอเพ่น เดอ ฟร้องซ์ อัลสตอม ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส
  • แอลพีจีเอ ทัวร์ เจมี่ ฟาร์ร โอเว่นส์ คอร์นิ่ง คลาสสิก ที่โอไฮโอ้ ประเทศสหรัฐอเมริกา

  • เทนนิส
  • เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน 2009 ที่วิมเบิลดัน ประเทศอังกฤษ

  • จักรยานทางไกลตูร์ เดอ ฟร้องซ์ 2009 ระยะทาง 3,500 กิโลเมตร แบ่งการแข่งเป็น 21 สเตท ที่ประเทศฝรั่งเศส

    กีฬาเอเชียนยูธเกมส์ ครั้งที่ 1 ที่ประเทศสิงคโปร์

    กีฬามหาวิทยาลัยโลกฤดูร้อน ครั้งที่ 25 ที่ประเทศเซอร์เบีย

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลอาชีพของประเทศไทย "ลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2009"
    - ที่สนามกองทัพบก
  • 16.00 น. ทหารบก - ไทย-ฮอนด้า
  • - ที่สนามม.เกษมบัณฑิต
  • 16.00 น. ศุลกากร - ศรีสะเกษ
  • - ที่สนามกีฬาคลองจั่น
  • 16.00 น. เพื่อนตำรวจ - สงขลา
  • - ที่สนามธูปะเตมีย์
  • 16.00 น. ทหารอากาศ - สุพรรณบุรี

  • ฟุตบอลเอฟเอ คัพ 2009 รอบแรก
    - ที่สนามศูนย์ฝึกหนองจอก 1
  • 13.00 ส.ศิษย์เก่า ม.วงษ์ชวลิตกุล - สุขโกกี
  • 15.00 รร.อัสสัมชัญธนบุรี - ส.บางกอกกล๊าส
  • - ที่สนามจุฬาลงกรณมหาวิทยาลัย
  • 13.00 สมาคมกีฬากรุงเก่า - ส.ศิษย์เก่าสุทธิวราราม
  • 15.00 มูลนิธิธรรมานุสรณ์ - ธำรงไทยสโมสร

  • สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 6 "หนองคาย คัพ" รอบคัดเลือก ที่ทีบีซี เวลา 10.00 น.

    กีฬาสถาบันการพลศึกษาแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 34 "พลศึกษาเกมส์" ที่จังหวัดสุพรรณบุรี

    วอลเลย์บอลยุวชนหญิงชิงแชมป์โลก ที่จังหวัดนครราชสีมา เวลา 10.30 น.

    ตะกร้อชิงถ้วยพระราชทานคิงส์ คัพ ครั้งที่ 24 ที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ เวลา 10.00 น.

    กอล์ฟสิงห์ ออล ไทยแลนด์ ที่จังหวัดฉะเชิงเทรา

    แบดมินตันเสนา แชมเปี้ยนชิพ 2009 ที่สนามเสนานิคม เวลา 09.00 น.

    รักบี้ฟุตบอล 15 คนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทยประเภทสโมสร ที่สนามม.เกษตรศาสตร์ เวลา 14.30 น.

    รักบี้ฟุตบอล 15 คนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทยประเภทสโมสร ที่สนามร.ร.วชิราวุธวิทยาลัย เวลา 14.30 น.

    รักบี้ฟุตบอล 15 คนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทยประเภทสโมสร ที่ราชกรีฑาสโมสร เวลา 18.00 น.

    มวยไทย
  • 12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
  • 15.00 น. ศึกวันทรงชัย เวทีมวยกรุงเทพ
  • 17.00 น. ศึกเพชรปิยะ เวทีลุมพินี
  • 20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์