โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 30 กรกฎาคม 2552

โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 30 กรกฎาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลยูโรปา ลีก รอบคัดเลือก รอบสอง นัดแรก
  • 21.00 น. ดินาโม ทบิลิซี (จอร์เจีย) - เซอร์เวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย)
  • 22.00 น. เปโตรวัค (มอนเตเนโกร) - สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย)
  • 22.30 น. ฮอนก้า (ฟินแลนด์) - คาราบักห์ (อาเซอร์ไบจาน)
  • 22.30 น. ราบ็อตนิคกี้ (มาซิโดเนีย) - โอเดนเซ่ (เดนมาร์ก)
  • 23.40 น. มัคคาบี้ เนตานย่า (อิสราเอล) - กาลาตาซาราย (ตุรกี)
  • 00.00 น. เวตร้า (ลิทัวเนีย) - ฟูแล่ม (อังกฤษ)
  • 00.00 น. เฟดริกสตัด (นอร์เวย์) - เลช พอซนัน (โปแลนด์)
  • 00.00 น. โกเตเบิร์ก (สวีเดน) - ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล)
  • 00.00 น. ทรอมโซ่ (นอร์เวย์) - สลาเวน เบโลปู (โครเอเชีย)
  • 00.00 น. วอจโวดิน่า (เซอร์เบีย) - ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย)
  • 00.00 น. ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย) - เดอร์รี่ ซิตี้ (ไอร์แลนด์)
  • 00.00 น. บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก) - ลีเกีย วอร์ซอว์ (โปแลนด์)
  • 00.00 น. เมตาลุร์ก โดเนทส์ค (ยูเครน) - เอ็นเค อินเตอร์บล็อก (สโลวีเนีย)
  • 00.00 น. วาเลเรนก้า (นอร์เวย์) - พีเอโอเค เอฟซี (กรีซ)
  • 00.15 น. ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย) - เอพีโอพี คินูราส (ไซปรัส)
  • 00.30 น. วาดุซ (สวิส) - สโลวาน ลิเบอเรช (เช็ก)
  • 00.30 น. ซิลิน่า (สโลวาเกีย) - ไฮจ์ดุ๊ค สปลิท (โครเอเชีย)
  • 00.45 น. สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) - มาเธอร์เวลล์ (สกอตแลนด์)
  • 01.00 น. วาสลุย (โรมาเนีย) - โอโมเนีย นิโคเซีย (ไซปรัส)
  • 01.00 น. โปโลเนีย วอร์ซอว์ (โปแลนด์) - เอ็นเอซี เบรด้า (ฮอลแลนด์)
  • 01.00 น. ซาราเยโว (บอสเนียฯ) - โคซิเซ่ (สโลวาเกีย)
  • 01.30 น. แรนเดอร์ส (เดนมาร์ก) - ฮัมบูร์ก (เยอรมัน)
  • 01.30 น. คลับ บรูช (เบลเยียม) - ลาห์ติ (ฟินแลนด์)
  • 01.45 น. อเบอร์ดีน (สกอตแลนด์) - ซิกม่า โอโลมุช (เช็ก)
  • 01.45 น. เซนต์ แพทริกส์ (ไอร์แลนด์) - ครีเลีย โวเวียตอฟ (รัสเซีย)
  • 01.45 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์) - เชอร์โน มอร์ วาน่า (บัลแกเรีย)
  • 01.45 น. เอฟเค เซวอจโน่ (เซอร์เบีย) - ลีลล์ (ฝรั่งเศส)
  • 01.45 น. เฟเนร์บาห์เช่ (ตุรกี) - บูดาเปสต์ ฮอนเวด (ฮังการี)
  • 01.45 น. เฮลซิงบอร์ก (สวีเดน) - เอฟเค ซาราเยโว (บอสเนีย)
  • 01.45 น. โรม่า (อิตาลี) - เกนท์ (เบลเยียม)
  • 02.00 น. ริเยก้า (โครเอเชีย) - เมตาลิสต์ คาร์คีฟ (ยูเครน)
  • 02.15 น. เคอาร์ เรคยาวิก (ไอซ์แลนด์) - เอฟซี บาเซิ่ล (สวิส)
  • 02.30 น. แอธเลติก บิลเบา (สเปน) - ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิส)
  • 02.45 น. บราก้า (โปรตุเกส) - เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน)

  • ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
  • 00.00 น. เดอ กราฟสคัป (ฮอลแลนด์) - เอ็มเมน (ฮอลแลนด์)
  • 01.00 น. ท็อป ออสส์ (ฮอลแลนด์) - เทลสตาร์ (ฮอลแลนด์)
  • 01.30 น. 1860 มิวนิค (เยอรมัน) - ฮิเบอร์เนี่ยน (สกอตแลนด์)
  • 01.30 น. บรอมลี่ย์ (อังกฤษ) - คริสตัล พาเลซ (อังกฤษ)
  • 01.30 น. ลอง บัคกี้ (อังกฤษ) - นอร์ธแฮมป์ตัน (อังกฤษ)
  • 01.30 น. แฮมป์ตัน (อังกฤษ) - วีคอมบ์ (อังกฤษ)
  • 01.30 น. มอสส์ลี่ย์ (อังกฤษ) - รอชเดล (อังกฤษ)
  • 01.45 น. เบอร์ตัน (อังกฤษ) - ดาร์บี้ (อังกฤษ)
  • 01.45 น. แลนคาสเตอร์ (อังกฤษ) - มอร์แคมบ์ (อังกฤษ)
  • 01.45 น. เรนเวิร์ธ (อังกฤษ) - แม็คเคิ่ลสฟิลด์ (อังกฤษ)
  • 01.45 น. สต็อคพอร์ท พี.เอส. (อังกฤษ) - สคันธอร์ป (อังกฤษ)
  • 01.45 น. เซนต์ อัลบานส์ (อังกฤษ) - เลย์ตัน โอเรียนท์ (อังกฤษ)
  • 03.00 น. โมนาโก (ฝรั่งเศส) - อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี)

  • ฟุตบอลสวีเดน ออลสเวนส์คาน
  • 01.00 น. มัลโม่ - เอไอเค โซลน่า

  • ฟุตบอลสวีเดน ซูเปอร์เรตเทน
  • 00.15 น. ซีเรียนสก้า - แอตวิดาเบิร์ก

  • ฟุตบอลบราซิล ซีรีส์ เอ
  • 07.00 น. เซา เปาโล - เกรมิโอ (เช้าวันศุกร์)
  • 07.00 น. อาไว - คลับ วิตอเรีย (เช้าวันศุกร์)
  • 07.00 น. ฟลาเมงโก - อัต.มิเนโร่ (เช้าวันศุกร์)

  • กอล์ฟ
  • พีจีเอ ทัวร์ บิวอิค โอเพ่น ที่มิชิแกน ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เช็ก กอล์ฟ โอเพ่น ที่ประเทศสาธารณรัฐเช็ก
  • แอลพีจีเอ ทัวร์ ริโก้ห์ วูเมนส์ บริติช โอเพ่น ที่ประเทศอังกฤษ
  • เอเชียน ทัวร์ บรูไน โอเพ่น ที่เมืองบันดาเสรี เบกาวัน ประเทศบรูไน
  • เจแปน ทัวร์ ซุน โชลเรลล่า คลาสสิก ที่ฮอกไกโด ประเทศญี่ปุ่น

  • เทนนิส
  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ ลอส แองเจลีส โอเพ่น ที่ลอส แองเจลีส ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ อลิอันซ์ ซุสเซ่ โอเพ่น กัสตาด ที่กัสตาด ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เอทีพี สตูเดน่า โครเอเชีย โอเพ่น อูแม็ก ที่อูแม็ก ประเทศโครเอเชีย
  • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ แบงก์ ออฟ เดอะ เวสต์ คลาสลิก สแตนฟอร์ด ที่แคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อิสตัลบูล คัพ ที่อิสตันบูล ประเทศตุรกี

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    กอล์ฟไทยพีจีเอ ทัวร์ สิงห์ ราชบุรี แชมเปี้ยนชิพ ที่จังหวัดราชบุรี

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์