โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 20 สิงหาคม 2552

โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 20 สิงหาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลยูโรปา ลีก รอบเพลย์ออฟ นัดแรก
  • 21.30 น. เอ็มเอฟเค โคซิเซ่ (สโลวาเกีย) - โรม่า (อิตาลี)
  • 22.00 น. เอฟเค บากู (อาเซอร์ไบจาน) - เอฟซี บาเซิ่ล (สวิส)
  • 23.00 น. บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส) - ลิเท็กซ์ โลเวช์ (บัลแกเรีย)
  • 23.00 น. เทปลิเซ่ (เช็ก) - ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล)
  • 23.30 น. เยฮูดา (อิสราเอล) - พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์)
  • 23.45 น. ก็องแก็ง (ฝรั่งเศส) - ฮัมบูร์ก (เยอรมัน)
  • 23.45 น. แทร็ปซอนสปอร์ (ตุรกี) - ตูลูส (ฝรั่งเศส)
  • 00.00 น. พีเอโอเค (กรีซ) - ฮีเรนวีน (ฮอลแลนด์)
  • 00.00 น. เอ็นเอซี เบรด้า (ฮอลแลนด์) - บียาร์เรอัล (สเปน)
  • 00.00 น. เมตาลุร์ก โดเนทส์ค (ยูเครน) - ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย)
  • 00.00 น. ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย) - ดินาโม มอสโก (รัสเซีย)
  • 00.15 น. ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย) - แอสตัน วิลล่า (อังกฤษ)
  • 00.15 น. สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย) - เมตาลิสต์ คาร์คีฟ (ยูเครน)
  • 00.30 น. สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) - เซนต์ พาทริก (ไอร์แลนด์)
  • 00.45 น. ดินาโม บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) - สโลวาน ลิเบเรซ (เช็ก)
  • 01.00 น. ชีวาสสปอร์ (ตุรกี) - ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน)
  • 01.00 น. สลาเวีย ปราก (เช็ก) - เซอร์เวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย)
  • 01.00 น. วาสลุย (โรมาเนีย) - เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)
  • 01.00 น. ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์) - คาราบักห์ (อาเซอร์ไบจาน)
  • 01.15 น. ซาราเยโว (บอสเนียฯ) - ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมเานีย)
  • 01.15 น. เอฟเค ปาร์ติซาน (เซอร์เบีย) - เอ็มเอสเค ซิลิน่า (สโลวีเนีย)
  • 01.30 น. บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก) - แฮร์ธ่า เบอร์ลิน (เยอรมัน)
  • 01.30 น. เอฟซี ซิยง (สวิส) - เฟเนร์บาห์เช่ (ตุรกี)
  • 01.30 น. เลช พอซนัน (โปแลนด์) - คลับ บรูช (เบลเยียม)
  • 01.45 น. เอ็นเค มาริบอร์ (สโลวีเนีย) - สปาร์ต้า ปราก (เช็ก)
  • 01.45 น. เจนัว (อิตาลี) - โอเดนเซ่ (เดนมาร์ก)
  • 01.45 น. เบนฟิก้า (โปรตุเกส) - วอร์สคลา (ยูเครน)
  • 01.45 น. กาลาตาซาราย (ตุรกี) - เลวาเดีย ทาลลินน์ (เอสโตเนีย)
  • 01.45 น. เกงค์ (เบลเยียม) - ลีลล์ (ฝรั่งเศส)
  • 01.45 น. ลาซิโอ (อิตาลี) - เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน)
  • 01.45 น. อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (ฮอลแลนด์) - สโลวาน บราติสลาวา (สโลวาเกีย)
  • 02.00 น. สตาบีค (นอร์เวย์) - บาเลนเซีย (สเปน)
  • 02.00 น. เอฟเวอร์ตัน (อังกฤษ) - ซิกม่า โอโลมุช (เช็ก)
  • 02.00 น. เบรเมน (เยอรมัน) - อัคโทเบ (คาซัคสถาน)
  • 02.00 น. ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) - ฮาร์ทส์ (สกอตแลนด์)
  • 02.00 น. ฟูแล่ม (อังกฤษ) - อัมคาร์ (รัสเซีย)
  • 02.30 น. นาซิอองนาล (โปรตุเกส) - เซนิต เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก
  • 03.00 น. แอธเลติก บิลเบา (สเปน) - ทรอมโซ่ (นอร์เวย์)

  • ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
  • 01.30 น. นูมานเซีย (สเปน) - เรอัล ซาราโกซ่า (สเปน)
  • 02.00 น. เซลต้า บีโก้ (สเปน) - สปอร์ติ้ง คิฆอน (สเปน)
  • 02.30 น. เรอัล มูร์เซีย (สเปน) - โอซาซูน่า (สเปน)
  • 02.30 น. อัลบาเซเต้ (สเปน) - เรอัล มายอร์ก้า (สเปน)

  • กอล์ฟ
  • พีจีเอ ทัวร์ วีย์นแดห์ม แชมเปี้ยนชิพ ที่นอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เดอะ เคแอลเอ็ม โอเพ่น ที่แซนด์วูร์ท ประเทศเนเธอร์แลนด์

  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เวสต์เทิร์น แอนด์ เซาท์เทิร์น ไฟแนนเชี่ยล กรุ๊ป มาสเตอร์ ที่ซินซิเนติ ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 20 ส.ค. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
  • แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) พบ ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 16)
  • คริส กุซซิโอเน่ (ออสเตรเลีย) พบ โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก)
  • กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) พบ ฌูเลียง บองเนอโต (ฝรั่งเศส)
  • เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) พบ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 4)
  • นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 8) พบ จิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 9)
  • โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน)

  • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โรเจอร์ส คัพ ที่มอนทรีออล ประเทศแคนาดา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 20 ส.ค. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
  • อราวาน เรอซาอิ (ฝรั่งเศส) พบ อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย)
  • คาเทริน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) พบ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 14)
  • มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 7)
  • ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย) พบ วิร์ชินี่ ราซซาโน่ (ฝรั่งเศส)
  • ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล) พบ เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 4)

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอลไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2009" รอบคัดเลือกภาคอีสาน รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่อาคารศูนย์กีฬา โรงเรียน แก่นนครวิทยาลัย จ.ขอนแก่น เริ่มเวลา 13.00 น.
  • ขอนแก่น พบ สุรินทร์
  • บุรีรัมย์ พบ ร้อยเอ็ด
  • นครราชสีมา พบ มหาสารคาม
  • ศรีษะเกษ พบ หนองคาย

  • วอลเลย์บอลชายหาดเวิลด์ทัวร์ รอบพรี-ควอลิฟาย "ภูเก็ต ไทยแลนด์ โอเพ่น พาวเวอร์ บาย พีทีที" ที่สนามกกท. เวลา 08.00 น.

    เทนนิสอาชีพทรูส์ ไอทีเอฟ เซอร์กิต 1 ที่เมืองทองธานี เวลา 09.00 น.

    สนุกเกอร์ชิงแชมป์ประเทศไทย "หนองคาย คัพ" ที่อบจ.หนองคาย เวลา 10.00 น.

    ตะกร้อสโมสรนานาชาติ ที่จังหวัดราชบุรี

    ตะกร้อของสพฐ. ที่โรงเรียนสตรีวิทยา 2 เวลา 10.00 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกเกียรติยงยุทธ เวทีราชดำเนิน
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์