โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 27 สิงหาคม 2552

โปรแกรมวันพฤหัสบดีที่ 27 สิงหาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลยูโรปา ลีก รอบเพลย์ออฟ นัดสอง
  • 21.00 น. อัคโทเบ (คาซัคสถาน) - เบรเมน (เยอรมัน)
  • 22.00 น. คาราบักห์ (อาเซอร์ไบจาน) - ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์)
  • 23.00 น. อัมคาร์ (รัสเซีย) - ฟูแล่ม (อังกฤษ)
  • 23.00 น. ดินาโม มอสโก (รัสเซีย) - ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย)
  • 23.00 น. ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล) - เทปลิเซ่ (เช็ก)
  • 23.00 น. ซิกม่า โอโลมุช (เช็ก) - เอฟเวอร์ตัน (อังกฤษ)
  • 23.15 น. แฮร์ธ่า เบอร์ลิน (เยอรมัน) - บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก)
  • 23.30 น. สโลวาน บราติสลาวา (สโลวาเกีย) - อาแจ็กซ์ (ฮอลแลนด์)
  • 23.30 น. เซนิต (รัสเซีย) - นาซิอองนาล (โปรตุเกส)
  • 23.45 น. ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมเานีย) - ซาราเยโว (บอสเนียฯ)
  • 23.45 น. ฮีเรนวีน (ฮอลแลนด์) - พีเอโอเค (กรีซ)
  • 23.45 น. ลีลล์ (ฝรั่งเศส) - เกงค์ (เบลเยียม)
  • 00.00 น. เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน) - ลาซิโอ (อิตาลี)
  • 00.00 น. ทรอมโซ่ (นอร์เวย์) - แอธ.บิลเบา (สเปน)
  • 00.15 น. ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย) - เมตาลุร์ก โดเนทส์ค (ยูเครน)
  • 00.15 น. เมตาลิสต์ คาร์คีฟ (ยูเครน) - สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย)
  • 00.30 น. เอฟซี บาเซิ่ล (สวิส) - เอฟเค บากู (อาเซอร์ไบจาน)
  • 00.30 น. สโลวาน ลิเบเรช (เช็ก) - ดินาโม บูคาเรสต์ (โรมาเนีย)
  • 00.30 น. เอ็มเอสเค ซิลิน่า (สโลวีเนีย) - เอฟเค ปาร์ติซาน (เซอร์เบีย)
  • 01.00 น. เออีเค เอเธนส์ (กรีซ) - วาสลุย (โรมาเนีย)
  • 01.00 น. ลิเท็กซ์ โลเวช (บัลแกเรีย) - บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส)
  • 01.00 น. เลวาเดีย ทาลลินน์ (เอสโตเนีย) - กาลาตาซาราย (ตุรกี)
  • 01.00 น. สปาร์ต้า ปราก (เช็ก) - เอ็นเค มาริบอร์ (สโลวีเนีย)
  • 01.30 น. คลับ บรูช (เบลเยียม) - เลช พอซนัน (โปแลนด์)
  • 01.30 น. เซอร์เวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย) - สลาเวีย ปราก (เช็ก)
  • 01.30 น. เฟเนร์บาห์เช่ (ตุรกี) - เอฟซี ซิยง (สวิส)
  • 01.30 น. ฮัมบูร์ก (เยอรมัน) - แก็งก็อง (ฝรั่งเศส)
  • 01.30 น. โอเดนเซ่ (เดนมาร์ก) - เจนัว (อิตาลี)
  • 01.30 น. บียาร์เรอัล (สเปน) - เอ็นเอซี เบรด้า (ฮอลแลนด์)
  • 01.35 น. ฮาร์ทส์ (สกอตแลนด์) - ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย)
  • 01.45 น. โรม่า (อิตาลี) - เอ็มเอฟเค โคซิเซ่ (สโลวาเกีย)
  • 01.45 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์) - บีไน เยฮูดา (อิสราเอล)
  • 01.45 น. เซนต์ แพทริกส์ (ไอร์แลนด์) - สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย)
  • 01.45 น. วอร์สคลา (ยูเครน) - เบนฟิก้า (โปรตุเกส)
  • 02.00 น. ตูลูส (ฝรั่งเศส) - แทร็บซอนสปอร์ (ตุรกี)
  • 02.00 น. แอสตัน วิลล่า (อังกฤษ) - ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย)
  • 02.30 น. บาเลนเซีย (สเปน) - สตาบีค (นอร์เวย์)

  • ฟุตบอลคาร์ลิ่ง คัพ อังกฤษ รอบสอง
  • 02.00 น. คริสตัล พาเลซ - แมนฯ ซิตี้

  • ฟุตบอลเฟร้นช์ ลีก คัพ รอบสอง
  • 01.00 น. เม็ตซ์ - ตูร์

  • กอล์ฟ
  • ยูโรเปี้ยนทัวร์ จอห์นนี่ วอล์คเกอร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสกอตแลนด์

  • เทนนิส
  • เอทีพี ทัวร์ ไพล็อตและดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เพน เทนนิส ที่นิว ฮาเว่น ประเทศสหรัฐอเมริกา

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2009" รอบคัดเลือกภาคตะวันออก รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่โรงเรียนปราจิณราษฏรอำรุง จังหวัดปราจีนบุรี เริ่มเวลา 13.00 น.

    เทนนิสพีทีที ไอทีเอฟ เซอร์กิต 2 ที่สนามเมืองทองธานี เวลา 08.30 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์