โปรแกรมวันศุกร์ที่ 4 กันยายน 2552

โปรแกรมวันศุกร์ที่ 4 กันยายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลลีกวัน อังกฤษ
  • 01.45 น. โอลด์แฮม - ฮาร์ทลี่พูล
  • 01.45 น. เซาธ์เอนด์ - เลย์ตัน โอเรี้ยนท์

  • ฟุตบอลลีกทู อังกฤษ
  • 01.45 น. มอร์แคมบ์ - รอชเดล
  • 01.45 น. นอร์ทแธมป์ตัน - บาร์เน็ต

  • ฟุตบอลลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส
  • 01.00 น. อิสทร์ - แก็งก็อง

  • ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
    กลุ่ม 2
  • 19.00 น. อาร์เมเนีย - สวิตเซอร์แลนด์
  • กลุ่ม 3
  • 22.00 น. บอสเนียฯ - ลักเซมเบิร์ก
  • 01.45 น. เวลส์ - อิตาลี
  • กลุ่ม 4
  • 00.00 น. สเปน - โปแลนด์
  • 00.30 น. ฮอลแลนด์ - ฟินแลนด์
  • กลุ่ม 5
  • 23.00 น. เยอรมัน - ซานมารีโน
  • 01.00 น. เช็ก - ไอร์แลนด์เหนือ
  • กลุ่ม 6
  • 22.00 น. บัลแกเรีย - คาซัคสถาน
  • 01.00 น. มอนเตเนโกร - สวีเดน
  • กลุ่ม 8
  • 21.00 น. มอลตา - เบลเยียม
  • 02.00 น. สโลวีเนีย - ฝรั่งเศส
  • กลุ่ม 9
  • 20.30 น. มาซิโดเนีย - อังกฤษ
  • 00.15 น. โปรตุเกส - ลิทัวเนีย

  • กอล์ฟ
  • พีจีเอ ทัวร์ ดอยช์ท แบงก์ แชมเปี้ยนชิพ ที่รัฐแมสซาชูเซตต์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
  • ยูโรเปี้ยน ทัวร์และเอเชียน ทัวร์ โอเมก้า ยูโรเปี้ยน มาสเตอร์ส ที่ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
  • แอลพีจีเอ ทัวร์ ซีเอ็น แคนาเดี้ยน วูเมนส์ โอเพ่น ที่ประเทศแคนาดา

  • เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น 2009 ประเภทชายเดี่ยว รอบสองและประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม ที่นิวยอร์ค ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันศุกร์ที่ 4 ก.ย. 2552 เฉพาะคู่และคอร์ตที่น่าสนใจ
    อาเธอร์ แอช สเตเดี้ยม เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
  • วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) พบ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย,มือ 22)
  • มาเรีย โฮเซ่ มาร์ติเนซ ซานเชซ (สเปน) พบ เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 2)
  • พอล แคปเดวิลล์ (ชิลี) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 2)
  • แม็กดาลีน่า เรย์บาริโคว่า (สโลวะเกีย) พบ วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 3)
  • นิโคลัส คีเฟอร์ (เยอรมัน) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 3)

  • หลุยส์ อาร์มสตรอง สเตเดี้ยม เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
  • อเล็กซานดร้า วอซเนียค (แคนาดา) พบ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี,มือ 10)
  • ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนตินา,มือ 6) พบ เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย)
  • นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 32) พบ ร็อบบี้ เจเนปรี (สหรัฐฯ)
  • คิม ไคลจ์สเตอร์ส (เบลเยียม) พบ คริสเทน ฟลิปเก้นส์ (เบลเยียม)

  • แกรนด์สแตน เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
  • โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 7) พบ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์)
  • วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 8) พบ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 26)
  • หลี่ นา (จีน,มือ 18) พบ มาเรีย คิริเลนโก้ ( รัสเซีย)
  • อีบัน นาร์บาโร่ (สเปน) พบ เทย์เลอร์ เดนท์ (สหรัฐฯ)

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    เทนนิสบีอีซี-เทโรไอทีเอฟ เซอร์กิต 3 ที่สนามเมืองทองธานี เวลา 09.00 น.

    แบดมินตันเอสซีจี ออล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่เดอะมอลล์ บางกะปิ เวลา 10.00 น.

    วอลเลย์บอลวิทยุการบินฯ-สพฐ.มินิวอลเลย์บอลรุ่นอายุ 12 ปี ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ รอบชิงชนะเลิศ ที่ศูนย์กีฬามธ.รังสิต เวลา 08.00 น.

    มหกรรมกีฬานักเรียนสพฐ. ที่ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต เวลา 08.00 น.

    มวย สากล "ศึกเอ็ม-150 วันทรงชัยพิชิตโลก" ป้องกันแชมป์ WBC เอเชีย รุ่นเฟเธอร์เวท ระหว่าง ชลธาร อ.พิริยะภิญโญ กับ เอ็ดกาโด้ การ์บีจาน พร้อมคู่มวยประกอบรายการ ที่เวทีมวยชั่วคราว จังหวัดนครศรีธรรมราช เวลา 15.00 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกลุมพินีแชมเปี้ยนเกริกไกร เวทีราชดำเนิน
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์