โปรแกรมวันอังคารที่ 8 กันยายน 2552

โปรแกรมวันอังคารที่ 8 กันยายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลกระชับมิตร
  • 01.30 น. ไอร์แลนด์ - แอฟริกาใต้

  • ฟุตบอลซูเปอร์เรตเทน สวีเดน
  • 00.15 น. ซันด์สวาลล์ - ซิริอุส

  • ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
    กลุ่ม 1
  • 20.30 น. อันดอร์รา - รัสเซีย
  • 00.00 น. โรมาเนีย - มอลโดวา
  • กลุ่ม 3
  • 02.00 น. อิตาลี - ลักเซมเบิร์ก
  • กลุ่ม 4
  • 23.45 น. โปแลนด์ - ฟินแลนด์
  • กลุ่ม 5
  • 01.15 น. เยอรมัน - เช็ก
  • 01.30 น. ไอร์แลนด์เหนือ - ไอซ์แลนด์
  • กลุ่ม 8
  • 01.00 น. เบลเยียม - สโลวีเนีย
  • 01.45 น. ฝรั่งเศส - ยูเครน
  • กลุ่ม 9
  • 23.00 น. กรีซ - อังกฤษ

  • เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น 2009 ประเภทชายเดี่ยว รอบสี่และหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่นิวยอร์ค ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันอังคารที่ 8 ก.ย. 2552
    อาเธอร์ แอช สเตเดี้ยม เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 23.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
  • หลี่ นา (จีน,มือ 18) พบ คิม ไคลจ์สเตอร์ส (เบลเยียม)
  • มาริน ซิลิค (โครเอเชีย,มือ 16) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 2)
  • ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี,มือ 10) พบ เซเราน่า วิลเลี่มยส์ (สหรัฐฯ,มือ 2)
  • กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 13) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 3)

  • หลุยส์ อาร์มสตรอง สเตเดี้ยม เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 00.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
  • ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนตินา,มือ 6) พบ ฆวน คาร์ลอส เฟร์เรโร่ (สเปน,มือ 24)
  • โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 7) พบ เฟอร์นานโด กอนซาเลซ (ชิลี,มือ 11)

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตซอลอุดมศึกษาแชมเปี้ยนชิพ ครั้งที่ 2 ที่ว.นอร์ทกรุงเทพ เวลา 10.00 น.

    ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2009" รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย รอบแรก ที่เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ บางกะปิ
  • 11.00 น. เพ็ญสมิทธ์ - ลำปาง
  • 12.00 น. วัดสุทธิวราราม - นครศรีธรรมราช
  • 13.00 น. ราชวินิตบางแคปานขำ - นครราชสีมา
  • 15.00 น. กีฬากรุงเทพมหานคร - สวนกุหลาบวิทยาลัย
  • 16.00 น. เทพศิรินทร์ - สมุทรสาคร
  • 17.00 น. มัธยมวัดเบญจมบพิตร - ชลบุรี
  • 18.00 น. สุรศักดิ์มนตรี - ราชบุรี
  • 19.00 น. อิสลามวิทยาลัยแห่งประเทศไทย - ศรีสะเกษ

  • การแข่งขันรถโตโยต้ามอเตอร์สปอร์ต ที่จังหวัดพิษณุโลก

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกแสงสว่างพันธุ์ปลา เวทีลุมพินี

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์