โปรแกรมวันพุธที่ 9 กันยายน 2552

โปรแกรมวันพุธที่ 9 กันยายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนยุโรป
    กลุ่ม 1
  • 23.30 น. มอลต้า - สวีเดน
  • 01.30 น. อัลแบเนีย - เดนมาร์ก
  • 01.45 น. ฮังการี - โปรตุเกส
  • กลุ่ม 2
  • 01.00 น. อิสราเอล - ลักเซมเบิร์ก
  • 01.30 น. ลัตเวีย - สวิตเซอร์แลนด์
  • 01.30 น. มอลโดว่า - กรีซ
  • กลุ่ม 3
  • 22.20 น. สาธารณรัฐเช็ก - ซาน มาริโน่
  • 01.45 น. ไอร์แลนด์เหนือ - สโลวะเกีย
  • 01.45 น. สโลวีเนีย - โปแลนด์
  • กลุ่ม 4
  • 00.30 น. ลิกเตนสไตน์ - ฟินแลนด์
  • 01.45 น. เยอรมัน - อาเซอร์ไบจาน
  • 01.45 น. เวลส์ - รัสเซีย
  • กลุ่ม 5
  • 23.00 น. อาร์เมเนีย - เบลเยียม
  • 01.00 น. บอสเนียฯ - ตุรกี
  • 03.00 น. สเปน - เอสโตเนีย
  • กลุ่ม 6
  • 00.00 น. เบลารุส - ยูเครน
  • 01.00 น. อันดอร์ร่า - คาซัคสถาน
  • 02.00 น. อังกฤษ - โครเอเชีย
  • กลุ่ม 7
  • 23.15 น. หมู่เกาะแฟโร - ลิทัวเนีย
  • 00.45 น. โรมาเนีย - ออสเตรีย
  • 02.00 น. เซอร์เบีย - ฝรั่งเศส
  • กลุ่ม 8
  • 01.15 น. มอนเตเนโกร - ไซปรัส
  • 01.50 น. อิตาลี - บัลแกเรีย
  • กลุ่ม 9
  • 00.00 น. นอร์เวย์ - มาซิโดเนีย
  • 02.00 น. สกอตแลนด์ - เนเธอร์แลนด์

  • ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย เพลย์ออฟ
  • 02.30 น. ซาอุดิอาระเบีย - บาห์เรน

  • ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนคอนคาเคฟ
  • 05.01 น. ตรินิแดดฯ - สหรัฐอเมริกา (เช้าวันพฤหัสบดี)
  • 08.00 น. เม็กซิโก - ฮอนดูรัส (เช้าวันพฤหัสบดี)
  • 08.00 น. เอล ซัลวาดอร์ - คอสตาริก้า (เช้าวันพฤหัสบดี)

  • ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้
  • 02.00 น. โบลิเวีย - เอกวาดอร์
  • 04.00 น. อุรุกวัย - โคลอมเบีย
  • 06.00 น. ปารากวัย - อาร์เจนตินา (เช้าวันพฤหัสบดี)
  • 08.00 น. เวเนซุเอล่า - เปรู (เช้าวันพฤหัสบดี)
  • 08.00 น. บราซิล - ชิลี (เช้าวันพฤหัสบดี)

  • ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนแอฟริกา
  • 21.00 น. แคเมอรูน - กาบอง

  • ฟุตบอลโกปา เดอ เรย์
  • 01.00 น. กูต้า - อลิกันเต้ เอฟซี

  • ฟุตบอลกระชับมิตร
  • 17.00 น. แองโกล่า - แคปวาร์เด้
  • 17.00 น. โอมาน - กาตาร์
  • 00.00 น. ญี่ปุ่น - กาน่า
  • 01.30 น. จอร์แดน - นิวซีแลนด์
  • 02.30 น. ไอซ์แลนด์ - จอร์เจีย

  • เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น 2009 ที่นิวยอร์ค ประเทศสหรัฐอเมริกา

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2009 เลกสอง ที่สนามม.เกษตร กำแพงแสน
  • 17.00 น. นครปฐม เอฟซี - ทีทีเอ็ม-สมุทรสาคร

  • ฟุตบอลมูลนิธิไทยคม เอฟเอ คัพ 2009 รอบที่ 4
    - ที่สนามการท่าเรือ คลองเตย
  • 17.00 น. การท่าเรือไทย เอฟซี - เพื่อนตำรวจ
  • - ที่สนามสิรินธร
  • 18.00 น. ศรีราชา เอฟซี - แบ็งคอก ยูไนเต็ด

  • ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2009" รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย รอบแรก ที่เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ บางกะปิ
  • 11.00 น. ลำปาง - สงขลา
  • 12.00 น. นครศรีธรรมราช - ขอนแก่น
  • 13.00 น. นครราชสีมา - สมุทรปราการ
  • 14.00 น. สมุทรสาคร - ระนอง
  • 15.00 น. สวนกุหลาบวิทยาลัย - นนทบุรี
  • 16.00 น. ชลบุรี - สุโขทัย
  • 17.00 น. ราชบุรี - เชียงใหม่
  • 18.00 น. ศรีสะเกษ - พระนครศรีอยุธยา

  • กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 38 ''ตรังเกมส์'' (พิธีเปิด 19.00 น.) ที่จ.ตรัง เวลา 09.00 น.

    การแข่งขันรถโตโยต้ามอเตอร์สปอร์ต ที่จังหวัดพิษณุโลก

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์