โปรแกรมวันอังคารที่ 29 กันยายน 2552

โปรแกรมวันอังคารที่ 29 กันยายน 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
    กลุ่มอี
  • 01.45 น. เดเบรเซ่น (ฮังการี) - ลียง (ฝรั่งเศส)
  • 01.45 น. ฟิออเรนติน่า (อิตาลี) - ลิเวอร์พูล
  • กลุ่มเอฟ
  • 23.30 น. รูบิน คาซาน - อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี)
  • 01.45 น. บาร์เซโลน่า (สเปน) - ดินาโม เคียฟ (ยูเครน)
  • กลุ่มจี
  • 01.45 น. เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์) - เซบีย่า (สเปน)
  • 01.45 น. ยูนิเรีย (โรมาเนีย) - สตุ๊ตการ์ท (เยอรมัน)
  • กลุ่มเอช
  • 01.45 น. อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์) - สตองดาร์ ลีแอช (เบลเยียม)
  • 01.45 น. อาร์เซน่อล (อังกฤษ) - โอลิมเปียกอส (กรีซ)

  • ฟุตบอลเดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
  • 01.45 น. บาร์นสลี่ย์ - เวสต์บรอมวิช
  • 01.45 น. บริสตอล ซิตี้ - แบล็คพูล
  • 01.45 น. คาร์ดิฟฟ์ - ดาร์บี้
  • 01.45 น. คริสตัล พาเลซ - เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์
  • 01.45 น. ดอนคาสเตอร์ - สวอนซี
  • 01.45 น. มิดเดิ้ลสโบรช์ - เลสเตอร์
  • 01.45 น. ปีเตอร์โบโร่ - พลีมัธ
  • 01.45 น. เปรสตัน - เร้ดดิ้ง
  • 01.45 น. เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด - อิปสวิช
  • 01.45 น. วัตฟอร์ด - โคเวนทรี

  • ฟุตบอลลีกวัน อังกฤษ
  • 01.45 น. เบรนท์ฟอร์ด - เซาธ์เอนด์
  • 01.45 น. โคลเชสเตอร์ - ชาร์ลตัน
  • 01.45 น. เอ็กเซเตอร์ - สวินดอน
  • 01.45 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - คาร์ไลส์
  • 01.45 น. มิลล์วอลล์ - โยวิล
  • 01.45 น. นอริช - เลย์ตัน
  • 01.45 น. โอลด์แฮม - มิลตัน คีนส์
  • 01.45 น. เซาธ์แฮมป์ตัน - บริสตอล โรเวอร์ส
  • 01.45 น. สต็อคพอร์ท - ฮาร์ทลี่พูล
  • 01.45 น. วอลซอลล์ - ฮัดเดอร์สฟิลด์
  • 01.45 น. วีคอมบ์ - ทรานเมียร์

  • ฟุตบอลลีกทู อังกฤษ
  • 01.45 น. บาร์เน็ต - ดาเกนแน่ม
  • 01.45 น. เบอร์ตัน - แม็คเคิ่ลสฟิลด์
  • 01.45 น. เชลแน่ม ทาวน์ - ชรูว์สบิวรี่
  • 01.45 น. ครูว์ - บิวรี่
  • 01.45 น. ดาร์ลิงตัน - รอชเดล
  • 01.45 น. เฮเรฟอร์ด - บอร์นมัธ
  • 01.45 น. ลินคอล์น - น็อตต์ส เคาน์ตี้
  • 01.45 น. มอร์แคมบ์ - แบร็ดฟอร์ด
  • 01.45 น. นอร์ทแธมป์ตัน - ร็อตเธอร์แฮม
  • 01.45 น. พอร์ทเวล - แอคคริงตัน
  • 01.45 น. ทอร์คีย์ - อัลเดอร์ช็อท

  • ฟุตบอลยู-20 ชิงแชมป์โลก รอบสุดท้าย
    กลุ่ม ซี
  • 21.00 น. เกาหลีใต้ - เยอรมัน
  • 23.45 น. สหรัฐอเมริกา - แคเมอรูน
  • กลุ่ม ดี
  • 23.45 น. อุรุกวัย - อุซเบกิสถาน
  • 02.30 น. กานา - อังกฤษ

  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ประจำวันอังคารที่ 29 ก.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 10.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
  • เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) พบ มาร์ติน วาสเซลโล่ อาร์กูลโล่ (อาร์เจนตินา)
  • โฮเซ่ อคาซูโซ่ (อาร์เจนตินา) พบ โรฮาน โบปันนา (อินเดีย)
  • อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย) พบ โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 6)
  • มิคาอิล คูคุชกิน (รัสเซีย) พบ คาโรล เบ๊ค (สโลวะเกีย)
  • ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 7) พบ มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย)
  • เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย,มือ 8) พบ โจอาคิม โยฮันส์สัน (สวีเดน)

  • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โทเรย์ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ประจำวันอังคารที่ 29 ก.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 08.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
  • อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 6)
  • เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) พบ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี)
  • แม็กดาลีน่า เรย์บาริโคว่า (สโลวะเกีย) พบ นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย,มือ 13)
  • คาเทริน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) พบ เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 3)
  • กิเซล่า ดุลโก้ (อาร์เจนตินา) พบ อีเวต้า เบเนโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
  • ซุ่ย เผิง (จีน) พบ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
  • วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 8) พบ เจี๋ย เจิ้ง (จีน)
  • ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 12) พบ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย)
  • คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 4) พบ อเล็กซานดร้า วอซเนียค (แคนาดา)
  • เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 7) พบ ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน)
  • อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 11) พบ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย)

  • อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2009/2010 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
  • 07.30 น. แคโรไลน่า แพนเธอร์ส - ดัลลัส คาวบอยส์

  • ตะกร้อโคเรีย เฟรนด์ลี่ แมตช์ ที่ประเทศเกาหลีใต้

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น 2009 ที่เมืองทองธานี ประจำวันอังคารที่ 29 ก.ย. 2552 เริ่มแข่งขันเวลา 12.00 น. ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
  • เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 6) พบ มาร์กอส ดาเนียล (บราซิล)
  • อันเดรียส เบ๊ค (เยอรมัน) พบ เอดูอาร์โด้ โรเชอร์-วาสเซแลง (ฝรั่งเศส)
  • ฟาบริซ ซองโตโร่ (ฝรั่งเศส,มือ 7) พบ เยฟกวนนี่ โคโรเลฟ (รัสเซีย)
  • ซอมเดฟ เดฟ วาร์มาน (อินเดีย) พบ เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย)
  • มาร์เซล อิลฮาน (ตุรกี) พบ เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน)
  • มารัต ซาฟิน (รัสเซีย) พบ ฟิลิปป์ เพ็ตซ์ชเนอร์ (เยอรมัน,มือ 5)
  • ร็อบบี้ เจเนปรี (สหรัฐฯ) พบ ดนัย อุดมโชค (ไทย)

  • ฮอกกี้ เมนส์ แอนด์ วูเมนส์ เซาท์ อีส เอเชีย ที่สนามกีฬาเฉลิมพรพะเกียรติ คลอง 6 เวลา 14.00 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกวันวีระพล+จปร.7 เวทีลุมพินี
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์