โปรแกรมวันพุธที่ 14 ตุลาคม 2552

โปรแกรมวันพุธที่ 14 ตุลาคม 2552

กีฬาต่างประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนยุโรป
    กลุ่ม 1
  • 01.45 น. เดนมาร์ก - ฮังการี
  • 01.45 น. โปรตุเกส - มอลต้า
  • 01.45 น. สวีเดน - แอลเบเนีย
  • กลุ่ม 2
  • 01.00 น. กรีซ - ลักเซมเบิร์ก
  • 01.00 น. ลัตเวีย - มอลโดวา
  • 01.00 น. สวิตเซอร์แลนด์ - อิสราเอล
  • กลุ่ม 3
  • 01.30 น. สาธารณรัฐเช็ก - ไอร์แลนด์เหนือ
  • 01.30 น. โปแลนด์ - สโลวะเกีย
  • 01.30 น. ซาน มารีโน่ - สโลวีเนีย
  • กลุ่ม 4
  • 23.00 น. เยอรมัน - ฟินแลนด์
  • 23.00 น. อาเซอร์ไบจาน - รัสเซีย
  • 01.00 น. ลิกเตนสไตน์ - เวลส์ กลุ่ม 5
  • 01.00 น. บอสเนีย - สเปน
  • 01.00 น. ตุรกี - อาร์เมเนีย
  • 01.30 น. เอสโตเนีย - เบลเยียม
  • กลุ่ม 6
  • 22.30 น. คาซัคสถาน - โครเอเชีย
  • 22.30 น. อันดอร์ร่า - ยูเครน
  • 02.00 น. อังกฤษ - เบลารุส
  • กลุ่ม 7
  • 01.00 น. ลิทัวเนีย - เซอร์เบีย
  • 01.00 น. โรมาเนีย - หมู่เกาะแฟโร
  • 02.00 น. ฝรั่งเศส - ออสเตรีย
  • กลุ่ม 8
  • 01.00 น. บัลแกเรีย - จอร์เจีย
  • 01.00 น. ไอร์แลนด์ - มอนเตเนโกร
  • 01.00 น. อิตาลี - ไซปรัส

  • ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้
  • 03.00 น. เปรู - โบลิเวีย
  • 04.00 น. บราซิล - เวเนซูเอล่า
  • 05.01 น. ปารากวัย - โคลอมเบีย
  • 05.01 น. ชิลี - เอกวาดอร์
  • 05.01 น. อุรุกวัย - อาร์เจนตินา (เช้าวันพฤหัสบดี)

  • ฟุตบอลโลก 2010 รอบคัดเลือก โซนคอนคาเคฟ
  • 07.05 น. เอล ซัลวาดอร์ - ฮอนดูรัส (เช้าวันพฤหัสบดี)
  • 07.05 น. สหรัฐ - คอสตาริก้า (เช้าวันพฤหัสบดี)
  • 07.05 น. ตรินิแดดฯ - เม็กซิโก (เช้าวันพฤหัสบดี)

  • ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
  • 17.30 น. ญี่ปุ่น - โตโก
  • 18.00 น. เกาหลีใต้ - เซเนกัล
  • 22.00 น. ยูเออี - จอร์แดน
  • 22.00 น. กาตาร์ - คองโก
  • 01.10 น. ตูนิเซีย - ซาอุดีอาระเบีย
  • 02.30 น. แองโกลา - แคเมอรูน

  • ฟุตบอลเอเชียน คัพ 2011 รอบคัดเลือก กลุ่ม 2
  • 15.30 น. ออสเตรเลีย - โอมาน

  • ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
    กลุ่ม 1
  • 20.00 น. รัสเซีย - มอลโดวา
  • กลุ่ม 6
  • 20.00 น. มอนเตเนรโก - คาซัคสถาน
  • กลุ่ม 7
  • 21.00 น. ไซปรัส - สโลวาเกีย
  • กลุ่ม 8
  • 23.00 น. สโลวีเนีย - ยูเครน
  • กลุ่ม 10
  • 18.00 น. เบลารุส - แอลเบเนีย

  • ฟุตบอลยู-19 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
    กลุ่ม 2
  • 20.00 น. อังกฤษ - สโลวาเกีย
  • 20.00 น. ฟินแลนด์ - สโลเวเนีย
  • กลุ่ม 12
  • 00.00 น. ยูเครน - สวีเดน
  • 00.00 น. จอร์เจีย - มอนเตเนโกร
  • กลุ่ม 13
  • 21.00 น. อิสราเอล - โปแลนด์
  • 21.00 น. อาเซอร์ไบจาน - เดนมาร์ก

  • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ เอทีพี มาสเตอร์ 1000 ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน

    เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ จีเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ที่เมืองลินซ์ ประเทศออสเตรีย

    เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี โอเพ่น ที่โอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น

กีฬาในประเทศ

โปรแกรมกีฬา

    ฟุตบอลมูลนิธิไทยคม เอฟเอ คัพ 2009 รอบรองชนะเลิศ
    - ที่สนามอบ จังหวัดสระบุรี
  • 17.00 น. โอสถสภา เอ็ม-150-สระบุรี - การท่าเรือไทย เอฟซี
  • - ที่สนามสถาบันการพลศึกษา สมุทรสาคร
  • 17.00 น. ทีทีเอ็ม-สมุทรสาคร - บีอีซี เทโร ศาสน

  • ฟุตบอลเยาวชน 16 ปี รอบคัดเลือก กลุ่ม จี - ที่สนามกองทัพบก
  • 16.30 น. กัมพูชา - เวียดนาม
  • 19.00 น. เกาหลีใต้ - เกาหลีเหนือ
  • - ที่สนามไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง
  • 19.00 น. พม่า - ไทย

  • ยกน้ำหนักชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่อาคารพลศึกษาวีสมหมาย จ.ศรีสะเกษ เวลา 09.00 น.

    โบว์ลิ่งเอสเอฟช้างออลไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่เอสเอฟสไตรก์โบว์ล เดอะ มอลล์ บางกะปิ เวลา 16.00 น.

    ฮอกกี้น้ำแข็งไอซ์ เอจ คัพ 2009 ที่อิมพีเรียล ลาดพร้าว เวลา 20.00 น.

    มวยไทย
  • 18.30 น. ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน
Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์