โปรแกรมกีฬาวันพุธที่ 8 ก.ย.2553

โปรแกรมกีฬาวันพุธที่ 8 ก.ย.2553

โปรแกรมกีฬาประจำวันพุธที่ 8 ก.ย.2553

ฟุตบอลต่างประเทศ
โกปา เดล เรย์ รอบสาม
- บาดาฆอซ แพ้ โลโกรเนส 0-2
- เรอัล บายาโดลิด ชนะ อวยส์ก้า 1-0
- แซงต์ อันดรู แพ้ เรอัล มูร์เซีย 0-1
- เมลลิล่า เสมอ คูต้า 2-2
- เรอัล อูนิโอน ชนะ โอริฮูล่า 1-0
- ลูเซน่า แพ้ อูนิแวร์ซิดาด 0-1
- กรานาด้า เสมอ เรอัล เบติส 2-2
- เอลเช่ แพ้ เคเรซ 1-2
- โปลี เอฆิโด้ ชนะ คาดิซ 1-0

- กอร์โดบ้า ชนะ ราโย บาเยกาโน่ 2-1
บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
- โกยาส ชนะ กัวรานี่ 3-1
- ครูเซโร่ ชนะ อินเตอร์นาซิอองนาล 1-0
- ฟลูมิเนนเซ่ ชนะ เซอร่า 3-1
- เกรมิโอ ชนะ แอตเลติโก้ โกอานเนนเซ่ 2-0
- คลับ วิตอเรีย เสมอ พัลเมรัส  1-1
- เซา เปาโล ชนะ ฟลาเมงโก้ 2-0
- แอต.พาราเนนเซ่ เสมอโครินเธียนส์ 1-1

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์
- ชิคาร์โก้ ไฟร์ เสมอ โตรอนโต้ เอฟซี 0-0

ฟุตบอลกระชับมิตร
-  อินเดีย แพ้ ไทย 0-1

เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น ที่นิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 4
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 1) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน, มือ 23) 3-0 เซต 6-3, 6-4 ,6-4
มิคาอิล ยูซห์นี่ (รัสเซีย, มือ 12) ชนะ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน) 3-1 เซต 7-5, 6-2, 4-6, 6-4
สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 25) ชนะ แซม เคอร์รี่ย์ (สหรัฐฯ, มือ 20) 3-2 เซต 7-6 (11-9), 6-7 (5-7), 7-5, 4-6, 6-4
เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 8) ชนะ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 10) 3-2 เซต  5-7, 6-7 (8-10), 6-3, 6-3, 7-6 (7-4)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
คิม ไคลจ์สเตอร์ส (เบลเยียม, มือ 2) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 5) 2-1 เซต  6-4, 5-7, 6-3
วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 3) ชนะ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี, มือ 6) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-4

---------------------------------------------------------------------------------------------

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 32 ทีม นัดแรก
 -ไทยฮอนด้า ชนะ สุวรรณภูมิ ศุลกากร เอฟซี 1-0
- นครพนม เอฟซี เสมอ ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี 2-2
- ปตท. ระยอง ชนะ ปราจีนบุรี เอฟซี 1-0
- จุฬา ยูไนเต็ด แพ้ สมุทรสงคราม เอฟซี 0-2
- เชียงราย ยูไนเต็ด เสมอ พัทยา ยูไนเต็ด 1-1
- ศรีราชา เอฟซี เสมอ บีอีซี เทโรศาสน 0-0

ฟุตบอลลีกดิวิชั่น 1 ฤดูกาล 2010
- สุพรรณบุรี เอฟซี เสมอ ขอนแก่น เอฟซี  2-2

ฟุตบอลเอไอเอส ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2
ภาคเหนือ
-  สิงห์บุรี เอฟซี แพ้ สุโขทัย เอฟซี 0-1
-  อุทัยธานี ฟอเรสท์ ชนะ แพร่ ยูไนเต็ด 1-0
-  พะเยา เอฟซี เสมอ ชัยนาท เอฟซี 0-0
-  อุตรดิตถ์ หมอเส็ง ชนะ พิษณุโลก เอฟซี 1-0
-  เพชรบูรณ์ เอฟซี แพ้ เชียงใหม่ เอฟซี 0-1
-  ลำปาง เอฟซี ชนะ ตาก เอฟซี 2-0

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
-  หนองคาย เอฟที แพ้ เลย ซิตี้ 0-1
-  ยโสธร เอฟซี แพ้ นครราชสีมา เอฟซี 1-2
-  มุกดาหาร เอฟซี แพ้ อุบล ไทเกอร์ เอฟซี 0-1
-  บุรีรัมย์ เอฟซี ชนะ สกลนคร เอฟซี 3-0
-  กาฬสินธุ์ เอฟซี เสมอ สุรินทร์ เอฟซี 1-1
-  มหาสารคาม ซิตี้ ชนะ ชัยภูมิ เอฟซี 1-0

ภาคกลางและภาคตะวันออก
- ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด แพ้ ระยอง เอฟซี 0-2
- กบินทร์บุรี เอฟซี แพ้ ราชบุรี เอฟซี 1-2
- นครนายก เอฟซี แพ้ สมุทรสาคร เอฟซี 0-4
- สมุทรปราการ เอฟซี ชนะ อยุธยา เอฟซี 1-0
- ฉะเชิงเทรา เอฟซี แพ้ สระบุรี เอฟซี 0-3
-  ลพบุรี เอฟซี ชนะ อ่างทอง เอฟซี 2-1
- ปทุมธานี เอฟซี เสมอ เพชรบุรี เอฟซี 2-2

กรุงเทพและปริมณฑล
-  วิทยาลัยนอร์ทกรุงเทพ ชนะ กรุงเทพคริสเตียน 3-2
-  ไทยซัมมิท สมุทรปราการ ชนะ ม.เกษมบัณฑิต 2-1
-  โรสเอเชีย ยูไนเต็ด ธัญบุรี เสมอ การบินไทย ลูกอีสาน 1-1
-  บางกอก เอฟซี ชนะ ม.รังสิต 2-0
-  ราชวิถี ชนะ ม.ราชภัฏนครสวรรค์ 2-1
-  นนทบุรี ชนะ ม.เกษตรศาสตร์ 1-0

ภาคใต้
- ตรัง เอฟซี ชนะ หาดใหญ่ เอฟซี 1-0
- ชุมพร เอฟซี แพ้ นครศรีธรรมราช เอฟซี 0-1
- กระบี่ เอฟซี เสมอ สตูล ยูไนเต็ด 1-1
- ระนอง เอฟซี ชนะ สุราษฎร์ธานี เอฟซี 4-2
- เอฟซี ภูเก็ต ชนะ พังงา เอฟซี 2-0
- ปัตตานี เอฟซี ชนะ พัทลุง เอฟซี 1-0

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์