โปรแกรมกีฬา 15/09/53

โปรแกรมกีฬา 15/09/53

โปรแกรมกีฬาวันอังคารที่ 14 กันยายน 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดแรก
กลุ่มอี
- บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน) ชนะ โรม่า (อิตาลี) 2-0
- ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมาเนีย) ชนะ บาเซิ่ล (สวิสฯ) 2-0

กลุ่มเอฟ
- โอลิมปิก มาร์กเซย (ฝรั่งเศส) แพ้ สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย) 0-1
- เอ็มเอสเค ซิลิน่า (สโลวาเกีย) แพ้ เชลซี (อังกฤษ) 1-4

กลุ่มจี
- เรอัล มาดริด (สเปน) ชนะ อาแจ็กซ์ (ฮอลแลนด์) 2-0
- เอซี มิลาน (อิตาลี) ชนะ โอแซร์ (ฝรั่งเศส) 2-0

กลุ่มเอช
- อาร์เซน่อล (อังกฤษ) ชนะ บราก้า (โปรตุเกส) 6-0
- ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน) ชนะ ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย) 1-0

 
เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ลีก รอบ 8 ทีมนัดแรก
- อัล ฮิลาล (ซาอุฯ) ชนะ อัล การาฟา (กาตาร์) 3-0
- โซบาฮาน (อิหร่าน) ชนะ โปฮัง สตีลเลอร์ส (เกาลีใต้) 2-1
- ยอนบุค  ฮุนได (เกาหลีใต้) แพ้ อัล ชาบาบ (ซาอุฯ) 0-2
- ชองนัม อิลวา (เกาหลีใต้) ชนะ ซูวอน ซัมซุง บลูวิงส์ (เกาหลีใต้) 4-1
 
เอเอฟซี คัพ รอบ 8 ทีมนัดแรก
17.00 น. อัล อิติฮัด (ซีเรีย) ชนะ คาซม่า (คูเวต)  3-2

เทนนิส

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ กวางโจว อินเตอร์เนชั่นแนล วีเมนส์ โอเพ่น ที่กวางโจว ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- มาเรีย เอเลน่า คาเมริน (อิตาลี) ชนะ อัลแบร์ต้า เบรียนติ (อิตาลี,มือ 7) 2-1 เซต 6-4,3-6,6-4
- อัลล่า คุดร์ยาฟเซว่า (รัสเซีย) ชนะ เอคาเทริน่า อีวาโนว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 6-4,3-6,6-2
- ฮาน ซินหยุน (จีน) ชนะ ชาง ไค่-เฉิน (ไต้หวัน,มือ 5) 2-1 เซต 1-6,6-2,6-4
- จาง ซุ่ย (จีน) ชนะ ชาแนล ชีเพอร์ส (แอฟริกาใต้,มือ 8) 2-0 เซต 6-1,6-0
- ซาเนีย มีร์ซ่า (อินเดีย) ชนะ อั๊กกูล อมานมูราโดว่า (อุซเบกิสถาน,มือ 3) 2-0 เซต 6-4,6-3

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- โอลก้า ซาฟชุค (ยูเครน),แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) ชนะ ยี่ เชน (ไต้หวัน),ลุย เชาซู(จีน) 2-1 เซต 3-6,6-4,11-9

เทนนิสอาชีพหญิง สะสมคะแนนโลก รายการ "จีเอส ยัวซ่า โอเพ่น" ชิงเงินรางวัลรวม 10,000 เหรียญสหรัฯ หรือประมาณ 3.1 แสนบาท ที่เมืองเกียวโต ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- ณัฐนิดา หลวงแนม (ไทย) ชนะ ลักษิกา คำขำ (ไทย) 2-1 เซต 7-6 (5), 4-6, 6-0
- หนึ่งนัดดา วรรณสุข (ไทย) แพ้ มากิโฮ โคซาว่า (ญี่ปุ่น) 0-2 เซต 2-6, 1-6

เทนนิสอาชีพหญิง ชิงเงินรางวัลรวม 25,000 เหรียญสหรัฐฯ หรือประมาณ 8 แสนกว่าบาท ที่ออสเตรเลีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- วรัชญา วงศ์เทียนชัย (ไทย) แพ้ เมลานี่ เซาท์ (สหราชอาณาจักร) 1-2 เซต 5-7, 6-4, 4-6

---------------------------------------------------

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลมูลนิธิไทยคมเอฟเอ คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ราชนาวี ระยอง ชนะ ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี 2-1
- ทหารบก ชนะ นครปฐม เอฟซี 4-1
- พัทยา ยูไนเต็ด แพ้ ชลบุรี เอฟซี 0-2

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 32 ทีม
- ปราจีนบุรี เอฟซี ชนะ ปตท.ระยอง 2-1
- บีอีซี เทโรศาสน เสมอ ศรีราชา เอฟซี 3-3
- สมุทรสงคราม เอฟซี แพ้ จุฬา ยูไนเต็ด 2-3
- อินทรีเพื่อนตำรวจ เสมอ โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี 1-1
- บุรีรัมย์ พีอีเอ ชนะ กาฬสินธุ์ เอฟซี 10-0

ฟุตบอลลีกภูมิภาค "ดิวิชั่น 2" ภาคกรุงเทพฯและปริมณฑล
- ราชวิถี แพ้ บางกอก เอฟซี 1-3

ฟุตบอลลีกภูมิภาค "ดิวิชั่น 2" ภาคเหนือ
- เพชรบูรณ์ เอฟซี ชนะ สุโขทัย เอฟซี 5-1

ฟุตบอลลีกภูมิภาค "ดิวิชั่น 2" ตะวันออกเฉียงเหนือ
- สกลนคร เอฟซี แพ้ มุกดาหาร เอฟซี 1-3


กีฬาอื่นๆ
สนุกเกอร์ แสงโสมชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2553 "หนองคาย คัพ" ที่หอประชุม ประจักษ์ศิลปาคม ศาลากลาง จ.หนองคาย
รอบ 16 คนสุดท้าย
แข่งระบบ 4 ใน 7 เฟรม
- อรรถสิทธิ์ มหิทธิ ชนะ สมพร กันธวัง 4-2 เฟรม 58-68, 67-0, 7-55, 118-8, 75-0, 58-14
- สุพจน์ แสนหล้า ชนะ ธวัช สุจริตธุรการ 4-3 เฟรม 68-42, 75-15, 29-61, 55-81, 62-15, 46-64, 67-41
- สมชาย กาวสำราญ ชนะ กอบกิจ พลาจิณ 4-0 เฟรม 77-7, 61-28, 68-22, 60-56
- ชูชาติ ไตยรัตนประดิษ ชนะ ศราวุธ กาญจนานุรักษ์ 4-2 เฟรม 80-40, 103-24, 43-70, 56-68, 74-9, 78-43


บาสเกตบอล อัสสัมชัญ อินวิเตชั่น 2010 ที่สนามบาสเกตบอล โรงเรียนอัสสัมชัญ บางรัก
รอบแรกแบบพบกันหมด
- รร.วัดสุทธิวราราม ชนะ รร.ไตรมิตรวิทยาลัย 61-59 คะแนน

รักบี้ฟุตบอล 15 คน ประเภทอุดมศึกษา ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย รอบรองชนะเลิศ ที่ร.ร.เรืออากาศ
รอบรองชนะเลิศ
- ม.รัตนบัณฑิต ชนะ นายร้อยตำรวจ 15-10 จุด
- สพล.กรุงเทพ แพ้ ม.ธนบุรี 20-22 จุด
- มศว แพ้ ชุมพลทหารเรือ 8-10 จุด

มวยไทย
ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน
- คู่เอก พระจันทร์ฉาย ป.เพชรน้ำทอง แพ้คะแนน ซุปเปอร์แบงค์ ศักดิ์ชัยโชติ
- หนุ่มเทศบาล ที.เอส.เอ็น.มอเตอร์ ชนะคะแนน ฉัตรชัย สิงห์ทุ่งไก่
- เดช ส.เพลินจิต เสมอ แสงมณี เครื่องครัวแกรนด์ฟิสค์
- ทวน น้ำปลาตราหอยมุก ชนะน็อก วันพิชิต มีนะโยธิน ยกที่ 4
- ยอดธงชัย ธ.มหาหิน ชนะคะแนน อนุวัฒน์เล็ก ป.เตละกุล
- ศักดิ์นรินทร์ ศิษย์ซ้ออึ่ง แพ้คะแนน สรรชัย ศิษย์สารวัตรจี
- ทวีศักดิ์ สิงห์คลองสี่ แพ้คะแนน ธนญชัย ท.แสงเทียนน้อย

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์