โปรแกรมกีฬา 16/09/53

โปรแกรมกีฬา 16/09/53

ผลการแข่งขันฟุตบอลยูโรปา ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มเอ
- ซัลบวร์ก (ออสเตรีย) แพ้ แมนฯ ซิตี้ (อังกฤษ) 0-2
- ยูเวนตุส (อิตาลี) เสมอ เลช พอชนัน (สโลวาเกีย) 3-3

กลุ่มบี
- อาริส (กรีซ) ชนะ แอต.มาดริด (สเปน) 1-0
- เลเวอร์คูเซ่น (เยอรมัน) ชนะ โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) 4-0

กลุ่มซี
- ลีลล์ (ฝรั่งเศส) แพ้ สปอร์ตติ้ง ลิสบอน (โปรตุเกส) 1-2
- เลฟสกี้ โซเฟีย (บัลแกเรีย) ชนะ เกนท์ (เบลเยียม) 3-2

กลุ่มดี
- ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) ชนะ บียาร์เรอัล (สเปน) 2-0
- คลับ บรูช (เบลเยียม) เสมอ พีเอโอเค (กรีซ) 1-1

กลุ่มอี
- เอแซด อัล์คมาร์ (ฮอลแลนด์) ชนะ เชริฟฟ์ ติราสโพล (มอลโดวา) 2-1
- ดินาโม เคียฟ (ยูเครน) เสมอ เบท บอริซอฟ (เบลารุส) 2-2

กลุ่มเอฟ
- สปาร์ต้า ปราก (เช็ก) ชนะ ปาแลร์โม่ (อิตาลี) 3-2
- โลซาน สปอร์ตส (สวิตเซอร์แลนด์) แพ้ ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย) 0-3

กลุ่มจี
- อันเดอร์เลทช์ (เบลเยียม) แพ้ เซนิตฯ (รัสเซีย) 1-3
- เออีเค เอเธนส์ (กรีซ) ชนะ ไฮดุ๊ก สปลิท (โครเอเชีย) 3-1
 
กลุ่มเอช
- สตุ๊ตการ์ท (เยอรมัน) ชนะ ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิตเซอร์แลนด์)  3-0
- เคตาเฟ่ (สเปน) ชนะ โอเดนเซ่ (เดนมาร์ก) 2-1

กลุ่มไอ
- เดเบรเซ่น (ฮังการี) แพ้ เมตาลิสต์ (ยูเครน) 0-5
- พีเอสวี ไอน์ดโฮเฟ่น (ฮอลแลนด์) เสมอ ซามพ์โดเรีย (อิตาลี) 1-1

กลุ่มเจ
- คาร์ปาตี้ (ยูเครน) แพ้ ดอร์ทมุนด์ (เยอรมัน) 3-4
- เซบีย่า (สเปน) แพ้ เปแอสเช (ฝรั่งเศส) 0-1

กลุ่มเค
- นาโปลี (อิตาลี) เสมอ อูเทร็คช์ (ฮอลแลนด์) 0-0
- ลิเวอร์พูล (อังกฤษ) ชนะ สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) 4-1

กลุ่มแอล
- เบซิคตัส (ตุรกี) ชนะ ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย) 1-0
- เอฟซี ปอร์โต้ (โปรตุเกส) ชนะ ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย) 3-0

ฟุตบอลนักเรียน 18 ปี ชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 38 ณ เมืองม็อกโป ประเทศเกาหลีใต้
รอบชิงชนะเลิศ
- ไทย เสมอ  เกาหลีใต้ 1-1 (ต่อเวลาพิเศษไทย ชนะ 3-1)

กอล์ฟ
กอล์ฟเอเชียน ทัวร์ รายการ หย่างเต๋อ ทัวร์นาเมนต์ เพลเยอร์ส แชมป์เปียนชิพ (ทีพีซี) ชิงเงินรางวัลรวม 300,000 เหรียญสหรัฐฯ (9.6 ล้านบาท) ณ สนามหลินคู๋ อินเตอร์เนชันแนล กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ ระยะ 7125 หลา พาร์ 72 ที่ไต้หวัน หลังจบวันแรกเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 16 กันยายน ที่ผ่านมา
-  1. (-5) 67 - หลู่ เหวิน เต๋อ (ไต้หวัน)
-  2. (-4) 68 - ทาคาฟูมิ คาวาเนะ (ญี่ปุ่น), เดวิด กลีสัน (ออสเตรเลีย), อาร์เตมิโอ มูราคามิ (ฟิลิปปินส์), เอียน สตีล (มาเลเซีย), ขวัญชัย แท่นนิล (ไทย)
- 7. (-3) 69 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย), เชิงชาย ปั้นพุ่มโพธิ์ (ไทย), หลู่ เฉิน-ซุน (ไต้หวัน), เป็ค ซุก-ฮุน (เกาหลีใต้), หลิน เหวิน-โก (ไต้หวัน), แมทธิว โรเซนเฟลด์ (สหรัฐฯ), เดวิด จอห์นสัน (สหรัฐฯ)
- 14. (-2) 70 - หลิน เหวิน-ตัง (ไต้หวัน), ไซม่อน กริฟฟิธส์ (อังกฤษ), ฮัน ซุง-ซู (เกาหลีใต้), ฮิโรทาโร่ ไนโตะ (ญี่ปุ่น), อเล็กซานเดร โรชา (บราซิล), เบน ฟ็อกซ์ (สหรัฐฯ), ไซ ชิ-ฮวง (ไต้หวัน), เบน เหลียง (มาเลเซีย), ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย)

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ออสเตรียน โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 750,000 ยูโร (ราว 30 ล้านบาท) ที่สนาม ไดมอนด์ คันทรี คลับ ระยะ 7,242 หลา พาร์ 72 ที่เมืองแอตเซ็นบรูก ประเทศออสเตรีย หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 16 กันยายน ที่ผ่านมา
- 1.(-7) 65 -จอร์จ โคเอ็ตซี่ (แอฟริกาใต้)
- 2.(-6) 66 - เทอร์รี่ พิลกาดาริส (ออสเตรเลีย), โฆเซ่ มานูเอล ลาร่า (สเปน)
- 4.(-5) 67 - เดเมี่ยน แม็คเกรน (ไอร์แลนด์)
- 5.(-4) 68 - ฆาเบียร์ โคโลโม่ (สเปน), ยาร์โม แซนเดลิน (สวีเดน), กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ-คาสตาโน่ (สเปน), เดวิด ลินน์ (อังกฤษ), คลอโดมิโร่ คาร์รันซ่า (อาร์เจนตินา)
- 10.(-3) 69 - อันเดรีย มาเอสโตรนี่ (อิตาลี), ไซม่อน ธอร์นตัน (ไอร์แลนด์), อเล็กซานเดอร์ นอเรน (สวีเดน), ฌูเลียง เกวสเน่ (ฝรั่งเศส), ราฟาเอล ฌักเกอแล็ง (ฝรั่งเศส), ฟิลิป โกลดิ้ง (อังกฤษ), คริส เกน (อังกฤษ), จอห์น แพร์รี่ (อังกฤษ), แดนนี่ วิลเล็ตต์ (อังกฤษ), แกรม แม็คโดเวลล์ (ไอร์แลนด์เหนือ), แอนดรูว์ คอลทาร์ต (สกอตแลนด์), แซม ฮัตสบี้ (อังกฤษ), เพลล์ เอ็ดเบิร์ก (สวีเดน)

 อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
- 23.(-2) 70 - แซม ลิตเติ้ล (อังกฤษ), สกอตต์ เฮนด์ (ออสเตรเลีย), แอนดรูว์ แม็คอาร์เธอร์ (สกอตแลนด์)
- 33.(-1) 71 - มาร์ค วอร์เรน (สกอตแลนด์), สกอตต์ ดรัมมอนด์ (สกอตแลนด์)
- 47.(E) 72 - มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน), เคนเน็ธ เฟอร์รี่ (อังกฤษ)

เทนนิส
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ กวางโจว อินเตอร์เนชั่นแนล วีเมนส์ โอเพ่น ที่กวางโจว ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- จาร์มิล่า โกรท (สโลวะเกีย,มือ 1) ชนะ แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) 2-0 เซต 6-1, 6-4
- เอดิน่า กัลโลวิตส์ (โรมาเนีย) ชนะ อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น,มือ 4) 2-1 เซต 6-2, 4-6, 6-4
- เคสเนีย เปอร์วัค (รัสเซีย) ชนะ อเล็กซานดร้า ปาโนว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 7-5, 2-6, 6-0

เทนนิสอาชีพหญิง สะสมคะแนนโลก รายการ จีเอส ยัวซ่า โอเพ่น
- ณัฐนิดา หลวงแนม (ไทย) ชนะ  ลู เจีย จิง (จีน) 2-1 เซต 7-5, 4-6, 6-4
- ทาอิระ โตโมโกะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย (ไทย) 2-0 เซต 6-1, 6-3

แบดมินตันรายการ หลี่หนิง ไชน่ามาสเตอร์ ซูเปอร์ซีรีส์ 2010
ประเภทคู่ผสม รอบแรก 16 คู่สุดท้าย
- สุดเขต ประภากมล/รท.หญิง สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย) ชนะ เฮนดรา วิจายา/มูเลีย ซารี่ซินต้า 2-0 เซต  21-7, 21-9
ประเภทหญิงเดี่ยว
- สลักจิต พลสนะ (ไทย) แพ้ หวัง ชิเสียน (จีน) 1-2 เซต 18-21, 21-13, 17-21



มวยไทย
ศึกพลังหนุ่ม ที่เวทีมวยราชดำเนิน
- เดชชัย ธนเพ็ญสันต์ยิม ชนะคะแนน วรวุฒิ เกียรติเกรียงศักดิ์
- เบียร์สิงห์ ศิษย์โสมพลัง ชนะน็อก เด่นมณี มานพรุ่งโรจน์ ยกที่ 4
- ศุภชัย ศิษย์พิทักษ์ชัย แพ้คะแนน ชัยชนะ(ชนะศึกน้อย) ศิษย์ชนะศึก
- เมืองศรี ศิษย์ประกายฟ้า แพ้คะแนน เก่ง ศักดิ์เดชา
-  สำลีทอง ป.เล็กน้ำยิม แพ้คะแนน เซียนใต้ รถบ้านสมเกียรติตรัง
- เมธี เกียรติประทุม ชนะคะแนน นิววังจั่น ส.กัตติกา
- มานะศักดิ์ ศิษย์นิวัฒน์ แพ้น็อก ก้องนครบาล ส.กิจรุ่งโรจน์ ยกที่ 4

กีฬาอื่นๆ
วอลเลย์บอลชายหาดหญิง ภูเก็ต ไทยแลนด์ โอเพ่น
รอบปรีควอลิฟาย
ชิงชนะเลิศ
- จุฬาลักษณ์ รดารงค์/มณีรัตน์ อุดมฉวี  ชนะ เดือนเพ็ญ อาษา/ชมพูนุช อยู่ภักดี  2-0 เซต 21-17, 21-11
ส่วนคู่ชิงอันดับที่ 3
- นิธิรินธร ภูผานี/รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์าชนะ อรทัย  เทพตาแสง/ธนาพร ยะภักดี  2-1 เซต 19-21,21-10,15-13

เทนนิสอาชีพชาย เอทีพี ชาลเลนเจอร์ รายการ "ช้าง-แซท บางกอก โอเพ่น 2010" ชิงเงินรางวัลรวม 35,000 เหรียญสหรัฐฯ หรือ ประมาณ 1,120,000 บาท ที่สนามเทนนิส โรงแรมรามาการ์เด้นส์
ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ดนัย อุดมโชค (ไทย)/เซบาสเตียน ริสชิค (เยอรมัน) ชนะ อเล็กซี่ เคร์ดุ๊ก (คาซัคสถาน)/อังเดร คูแมนซอฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4, 6-1
- ยูกิ แบมบี้ (อินเดีย)/รอย ดีฮาร์ท (อเมริกา) ชนะ หยาง ซึง ฮัว/ยี ชู ฮาน (ไต้หวัน) 2-1 เซต 6-2, 3-6, 10-6

ประเภทชายเดี่ยว รอบ 8 คนสุดท้าย
- เซบาสเตียน ริสชิค (เยอรมนี) ชนะ เจมส์ วอร์ด(อังกฤษ) 2-0 เซต 6-4,  6-4
- กริกอร์ ดีมิทรอฟ (บัลแกเรีย) ชนะ ดีมิตรี้ กูซูนอฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-6(4), 6-3
-  โก โซอิดะ (ญี่ปุ่น)  ชนะ ปีเตอร์ โกโจชิค (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-1, 7-6 (3)
-  คอนสแตนติน คราฟชุค (รัสเซีย) ชนะ ทัสซึม่า อิโตะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 6-3, 2-6, 6-3

สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 หนองคาย คัพ ที่หอประชุม ประจักษ์ศิลปาคม ศาลากลาง จ.หนองคาย
รอบ 8 คนสุดท้าย แข่งระบบ 4 ใน 7 เฟรม
- นพดล แสงนิล ชนะ  เดชาวัต พุ่มแจ้ง 4-3 เฟรม 5-108, 21-64, 76-0, 91-4, 65-51, 17-60, 64-63
- สุพจน์ แสนหล้า ชนะ อรรถสิทธิ์ มหิทธิ 4-2 เฟรม 86-7, 71-59, 69-53, 0-115, 3-110, 76-25
- สราวุธ ชูบุปผา ชนะ ชูชาติ ไตรรัตนประดิษฐ์ 4-3 เฟรม 70-67, 62-73, 50-80, 1-61, 83-1, 63-10, 73-40

 

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์