โปรแกรมกีฬา 19/09/53

โปรแกรมกีฬา 19/09/53

โปรแกรมกีฬาประจำวันอาทิตย์ที่ 19 กันยายน 2553
 
กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ  
- แมนฯ ยูไนเต็ด ชนะ ลิเวอร์พูล 3-2
- วีแกน แพ้ แมนฯ ซิตี้ 0-2
- เชลซี ชนะ แบล็คพูล 4-0

บุนเดสลีกา เยอรมัน
- ซังต์.เพาลี เสมอ ฮัมบูร์ก 1-1
- ชาลเก้ แพ้ ดอร์ทมุนด์ 1-3
- เลเวอร์คูเซ่น เสมอ เนิร์นแบร์ก 0-0

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
- บารี่ เสมอ กายารี่ 0-0
- เชเซน่า ชนะ เลชเช่ 1-0
- คิเอโว แพ้ เบรสชา 0-1
- ปาแลร์โม่ แพ้ อินเตอร์ 1-2
- ปาร์ม่า เสมอ เจนัว 1-1
- โรม่า เสมอ โบโลญญ่า 2-2
- อูดิเนเซ่ แพ้ ยูเวนตุส 0-4
- ซามพ์โดเรีย แพ้ นาโปลี 1-2

ลาลีกา สเปน
- เอร์กูเลส แพ้ บาเลนเซีย 1-2
- ราซิ่ง ซานตานเดร์ ชนะ เรอัล ซาราโกซ่า 2-0
- เลบันเต้ แพ้ บียาร์เรอัล 1-2
- แอตเลติโก มาดริด แพ้ บาร์เซโลน่า 1-2
- มาลาก้า แพ้ เซบีย่า 1-2

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
- ลีลล์ ชนะ โอแซร์   1-0
- ปารีส แซงต์ แชร์กแมง เสมอ  แรนส์   0-0
- บอร์กโดซ์ ชนะ โอลิมปิก ลียง 2-0

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ออสเตรียน โอเพ่น  ชิงเงินรางวัลรวม 750,000 ยูโร (ราว 30 ล้านบาท)  ที่สนาม ไดมอนด์ คันทรี คลับ ระยะ 7,242 หลา พาร์ 72 ที่เมืองแอตเซ็นบรูก ประเทศออสเตรีย หลังจบการแข่งขันรอบสุดท้าย เมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 กันยายน ที่ผ่านมา
- 1.(-17) 271 - โฆเซ่ มานูเอล ลาร่า (สเปน) 66-71-70-64 (ชนะด้วยการเล่นเพลย์ออฟ)
- 2.(-17) 271 - เดวิด ลินน์ (อังกฤษ) 68-71-64-68
- 3.(-14) 274 - แดนนี่ วิลเล็ตต์ (อังกฤษ) 69-69-65-71, แกรม แม็คโดเวลล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 69-68-68-69, อเล็กซานเดอร์ นอเรน (สวีเดน) 69-70-67-68
- 6.(-13) 275 - เดเมี่ยน แม็คเกรน (ไอร์แลนด์) 67-76-67-65, คริส เกน (อังกฤษ) 69-70-66-70,
- 8.(-12) 276 -  คลอโดมิโร่ คาร์รันซ่า (อาร์เจนตินา) 68-60-68-70
- 9.(-11) 277 - ราฟาเอล ฌักเกอแล็ง (ฝรั่งเศส) 69-69-70-69, หลุยส์ คลาเวอรี่ (สเปน) 71-71-66-69
อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
- 11.(-10) 278 - ริชาร์ด กรีน (ออสเตรเลีย) 72-72-69-65, แอนดรูว์ คอลทาร์ต (สกอตแลนด์)  69-70-70-69
- 15.(-9) 279 - ท็อดด์ แฮมิลตัน (สหรัฐฯ) 73-68-71-67, มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน) 72-68-70-69
- 20.(-8) 280 - จอห์น แพร์รี่ (อังกฤษ) 69-67-72-72, มิคโก้ อิโลเน่น (ฟินแลนด์) 73-72-65-70

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ หย่างเต๋อ ทัวร์นาเมนต์ เพลเยอร์ส แชมเปี้ยนชิพ
ชิงเงินรางวัลรวม 300,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 9.6 ล้านบาท) ที่สนามหลินคู๋ อินเตอร์เนชั่นแนล กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ ระยะ 7125 หลา พาร์ 72 ที่ไต้หวัน หลังจบรอบ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ 18 ก.ย. ที่ผ่านมา
- 1. (-10) 206 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 69-67-70
- 2. (-9) 207 - ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย) 70-70-67
- 3. (-8) 208 - เอียน สตีล (มาเลเซีย) 68-69-71
- 4. (-7) 209 - เดวิด กลีสัน (ออสเตรเลีย) 68-70-71, เบน ฟ็อกซ์ (สหรัฐฯ) 70-69-70
- 6. (-6) 210 - แมทธิว โรเซนเฟลด์ (สหรัฐฯ) 69-70-71, โทนี่ คาโรแลน (ออสเตรเลีย) 73-67-70, เบน เหลียง (มาเลเซีย) 70-71-69
- 9. (-5)  211 - ไซ ชิ-หวง (ไต้หวัน) 70-68-73, ธรรมนูญ ศรีโรจน์ (ไทย) 71-70-70
อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
-  12. (-3) 213 - เชิงชาย ปั้นพุ่มโพธิ์ (ไทย) 69-71-73
-  21. (-1) 215 - ภาสเมส โพธิ์กำเนิด (ไทย) 72-71-72  
-  29. (+1) 217 - เชาวลิต ผลาผล (ไทย) 73-71-73  
- 36. (+2) 218 - ขวัญชัย แท่นนิล (ไทย) 68-75-75, พิจิตร เพชรเกษม (ไทย) 73-72-73
*หมายเหตุ : ถาวร วิรัตน์จันทร์ ได้แชมป์ เนื่องจากฝ่ายจัดการแข่งขันประกาศยกเลิกการหวดรอบสุดท้าย ในวันอาทิตย์ เนื่องจากพายุไต้ฝุ่นฟานาปีพัดถล่มเกาะไต้หวัน

 เทนนิส
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการเบลล์ ชาลเลนจ์ ชิงเงินรางวัลรวม 220,000 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 7.04 ล้านบาท) ที่เมืองคิวเบค ซิตี้ ประเทศแคนาดา เมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 กันยายนที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- ทามิร่า ปาสเซ็ค (ออสเตรีย) ชนะ เบธานี แม็ตเท็ค-แซนด์ส (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 7-6(8-6),2-6,7-5

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ แลนด์สกาย ไลติ้ง กวางโจว อินเตอร์เนชั่นแนล วีเมนส์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 222,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7.1 ล้านบาท) ที่เมืองกวางโจว ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน เมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 ก.ย.ที่ผ่านมา
 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- ยาร์มิล่า โกรธ (ออสเตรเลีย, มือ 1) ชนะ อัลล่า คูดรายาฟต์เซว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-1, 6-4
 
 กีฬาอื่นๆ
วอลเลย์บอล รายการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง เอเชียน คัพ
- ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 3-0เซต (25-22, 25-20, 25-20)
- ฟิจิ ชนะ ฮ่องกง 3-2 (25-20, 26-24, 24-26, 19-25, 15-12)
- ออสเตรเลีย ชนะ นิวซีแลนด์ 3-1 (25-18, 16-25, 25-19, 25-22)
- อิหร่าน ชนะ อินเดีย 3-0 (27-25, 25-16, 25-15)

 ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010
- ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี  เสมอ  แบงค็อก ยูไนเต็ด    1-1
- สมุทรสงคราม เอฟซี  ชนะ  พัทยา ยูไนเต็ด   2-0
- บางกอกกล๊าส เอฟซี  เสมอ ชลบุรี เอฟซี   0-0
- ทหารบก แพ้ เพื่อนตำรวจ  1-2   
 
ฟุตบอลลีกดิวิชั่น 1  
- ไทยฮอนด้า  ชนะ   ปตท. ระยอง   2-0
- นครปฐม เอฟซี  ชนะ   ศรีราชา เอฟซี    3-0
- จุฬา ยูไนเต็ด  เสมอ   ขอนแก่น เอฟซี     1-1
- เชียงราย ยูไนเต็ด  ชนะ  ราชประชา นนทบุรี    2-1

ฟุตบอลดิวิชั่น2 เอไอเอสรีจีนอลลีก 2010
ตะวันออกเฉียงเหนือ
- นครราชสีมา เอฟซี  ชนะ   เลย ซิตี้   1-0
- สกลนคร เอฟซี  แพ้   หนองคาย เอฟซี      1-4
- สุรินทร์ เอฟซี  แพ้   อุดรธานี เอฟซี   0-1
- มหาสารคาม ซิตี้  ชนะ   ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด     5-0
- ยโสธร ยูไนเต็ด  ชนะ   บุรีรัมย์ เอฟซี     5-1   
- นครพนม เอฟซี  แพ้   กาฬสินธุ์ เอฟซี    1-2
- ชัยภูมิ ยูไนเต็ด  ชนะ   มุกดาหาร เอฟซี    1-0
- อุบล ไทเกอร์ เอฟซี  แพ้   หนองบัวลําภู เอฟซี   0-3

กลางและตะวันออก
- อ่างทอง เอฟซี  เสมอ   ระยอง เอฟซี  0-0
- สมุทรสาคร เอฟซี  ชนะ   ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด   2-0
- อยุธยา เอฟซี  แพ้   สระบุรี เอฟซี      0-4
-  เพชรบุรี เอฟซี  ชนะ   ฉะเชิงเทรา เอฟซี    3-1
- สระแก้ว ยูไนเต็ด  เสมอ   กบินทร์บุรี เอฟซี   1-1  
- ลพบุรี เอฟซี  ชนะ   นครนายก เอฟซี    4-2
- ราชบุรี เอฟซี  เสมอ   สมุทรปราการ เอฟซี   2-2
- เมืองกาญจน์ เอฟซี  เสมอ   ปทุมธานี เอฟซี  0-0
 
 
ฟุตซอล ยูเอสเอ็ม ไทยแลนด์ ฟุตซอล ลีก 2010 เลกสอง
- CAT F.C  แพ้   ธอส. อาร์แบค     4 - 10
- สมุทรสาคร  แพ้   มหาวิทยาลัยศรีปทุม 1 - 3
- สมุทรปราการ  เสมอ   นนทบุรี 4 - 4


 มวยไทย
ศึกมวยไทย 7 สี ที่เวทีมวย 7 สี
- คู่เอก สายันต์น้อย สายันต์ยิม แพ้ทีเคโอ หยกเพชร เพชรเกษม ยกที่ 3
- ลมอีสาน ศิษย์ซ้ออึ่ง แพ้คะแนน อนุวัฒน์ ศิษย์โย
- วุฒิชัย ศิษย์เด็ดดวง ชนะทีเคโอ ศักดิ์พิชิต ศักดิ์บุรีรัมย์ ยกที่ 4
- ดอกไม้เงิน ดอกไม้ไฟ ชนะคะแนน เป็นไท สิงห์ป่าตอง
 

ศึกอัศวินดำก่อเกียรติ ที่เวทีมวยงามวงศ์วาน
- คู่เอก อัสนี ศิษย์มนต์ชัย แพ้คะแนน ติ่งทอง ช.โค้วยู่ฮะอีซุซุ

 กีฬาอื่นๆ
เทนนิสชิงแชมป์โลกทีมชาย เดวิสคัพ 2010 โซนเอเชีย/โอเชียเนีย กลุ่ม 2 รอบ 3 ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี
ไทย 2-3 นิวซีแลนด์
- กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ (ไทย) ชนะ ไมเคิล วีนัส (นิวซีแลนด์) 3-0 เซต 7-5,7-6,6-2
- โฮเซ่ สเตทัม (นิวซีแลนด์) ชนะ สรรค์ชัย รติวัฒน์ (ไทย) 3-0 เซต 6-1,6-4,6-3


เทนนิสอาชีพชายเอทีพี ชาลเลนเจอร์ รายการ ช้าง-แซท บางกอก โอเพ่น 2010
- ยูกิ แบมบี้ (อินเดีย) ชนะ ซี เชง (จีน) 7-6(8), 6-4,
- รอย ดีฮาร์ท (อเมริกา) ชนะ ชี่ ลี (จีน) 6-3, 6-4,
-  เจมส์ วอร์ด (อังกฤษ) ชนะ คริส เอตัน (อังกฤษ) 7-6(5), 4-0 (คริส ขอยอมแพ้),
- ปีเตอร์ โกโจวิค (เยอรมนี) ชนะ หยาง ซึง ฮัว (ไต้หวัน) 6-4, 6-4,
- เซบาสเตียน ริสชิค (เยอรมนี) ชนะ คิม ยัง-จุน (เกาหลีใต้) 6-0,6-1,
- นิค ลินเดล (ออสเตรเลีย) ชนะ สตานิสลาฟ โฟลาวิสกี้ (ยูเครน) 6-3, 7-5,
- อเล็ก โบโกโมลอฟ จูเนียร์ (อเมริกา) ชนะ ดิ วู (จีน) 6-4, 6-2


รักบี้ฟุตบอล 15 คน ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประเภทอุดมศึกษา
-  ม.ธรรมศาสตร์ ชนะ จุฬาฯ 27 - 7 จุด
-  ม.รัตนบัณฑิต ชนะ  ม.ธนบุรี 10 - 5 จุด
- ร.ร.นายเรือ ชนะ ร.ร.ชุมพลทหารเรือ3 - 0 จุด 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์