โปรแกรมกีฬา 28/09/10

โปรแกรมกีฬา 28/09/10

 

โปรแกรมกีฬาประจำวันอังคารที่ 28 กันยายน 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดสอง

กลุ่มอี
-เอฟซี บาเซิ่ล (สวิสฯ) 1 : 2 บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน)
-โรม่า (อิตาลี) 2 : 1 ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมาเนีย)

กลุ่มเอฟ
-สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย) 3 : 0 เอ็มเอสเค ซิลิน่า (สโลวาเกีย)
-เชลซี (อังกฤษ) 2 : 0 มาร์กเซย (ฝรั่งเศส)

กลุ่มจี
-โอแซร์ (ฝรั่งเศส) 0 : 1 เรอัล มาดริด (สเปน)
-อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (ฮอลแลนด์) 1 : 1 เอซี มิลาน (อิตาลี)

กลุ่มเอช 
-ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย) 1 : 3 อาร์เซน่อล (อังกฤษ)
-บราก้า (โปรตุเกส) 0 : 3 ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน)



เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

-มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส,มือ 6) ชนะ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-1,6-1

-มิลอส เรานิค (แคนาดา) ชนะ อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-6,6-3

-โอเล็กซานเดร์ ดอลโกโปลอฟ จูเนียร์ (ยูเครน) ชนะ โลร็องต์ เรกูเดค (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3,6-1

-อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย) ชนะ โกะ โซเอดะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-1,6-4



เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง

-คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) ชนะ เกรธ่า เอิร์น (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-1,6-3

- คาเอีย คาเนปิ (เอสโตเนีย) ชนะ ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 13) 2-0 เซต 6-3,7-6

-คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่น) ชนะ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย) 2-6,6-0,4-0 (ฮันตูโชว่า ถอนตัว)

-โคโค่ แวนเดเว็กห์ (สหรัฐฯ) ชนะ อราวาน เรอซาอิ (ฝรั่งเศส,มือ 14) 2-0 เซต 6-4,6-4

-มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 11) ชนะ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย) 2-0 เซต 6-2,6-1

-จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 4) 2-0 เซต 7-5,6-3

-อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน) ชนะ สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย,มือ 10) 2-0 เซต 6-3,7-5

-เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 7) ชนะ ยารอสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 6-0,6-1

-อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 16) ชนะ คาเทริน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) 2-0 เซต 6-2,6-1

-วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 8) ชนะ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-1,6-3

-เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2) ชนะ ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-3,6-3



เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่อิมแพคอารีน่า เมืองทองธานี

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

-โอลิวิเย่ร์ โรชุส (เบลเยียม) ชนะ ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนตินา,มือ 5) 2-0 เซต 7-6,6-4

-กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะ มิชาเอล เบอร์เรอร์ (เยอรมัน,มือ 8) 2-0 เซต 6-4,7-6

-ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ ดนัย อุดมโชค (ไทย) 2-0 เซต 6-3,6-2

-ไรเนอร์ ชู้ตเลอร์ (เยอรมัน) ชนะ ริคาร์โด้ เมลโล่ (บราซิล) 2-0 เซต 6-4,6-2

-รูเบน เบเมลมาน (เบลเยียม) ชนะ เฟรเดริค แอล. เนลสัน (เดนมาร์ก) 2-0 เซต 6-2,6-3

-มิคาอิล คูคุชกิ้น (รัสเซีย) ชนะ ไรเลอร์ เดอ ฮาร์ท (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-3,6-7,6-4

-ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล) ชนะ คอนสแตนติน คราฟชุค (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3,6-4


 กีฬาอื่นๆ


อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอลฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย

-กรีนเบย์ แพ็กเกอร์ส 17 : 20 ชิคาโก้ แบร์ส


ฟุตบอลในประเทศ

มวยไทย

ศึกเกียรติเพชร ที่เวทีมวยลุมพินี

-คฑาเพชร ส.สุรเดช แพ้คะแนน แม็กนั่ม ศักดิ์บุรีรัมย์

-นพเก้า จิตรเมืองนนท์ ชนะคะแนน เด่นพิชิต ศักดิ์บุรีรัมย์

-เก่งกาจ ส.โชคกิจชัย ชนะคะแนน ขุนศึกเล็ก อ.ขวัญเมือง

-เพชรมหาชน ศิษย์น้องแบงค์ ชนะคะแนน มาประลอง ตะวันแดงขอนแก่น

-(คู่เอก) เลิศเพชร ส.ท.ม่อนโพนทอง ชนะฟาวล์ รุ่งเพชร ว.รุ่งนิรันดร์ ยก 2

---------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์