โปรแกรมกีฬา 29/9/10

โปรแกรมกีฬา 29/9/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันพุธที่ 29 กันยายน 2553
 
กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล
ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดสอง
กลุ่มเอ
- สเปอร์ส (อังกฤษ) 4 : 1 ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์)
- อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี) 4 : 0 แวร์เดอร์ เบรเมน (เยอรมัน)

กลุ่มบี 
- ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล) 1 : 3 ลียง (ฝรั่งเศส)
- ชาลเก้ (เยอรมัน) 2 : 0 เบนฟิก้า (โปรตุเกส)

กลุ่มซี 
- บาเลนเซีย (สเปน) 0 : 1 แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)
- กลาสโกว์ เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์) 1 : 0 บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี)

กลุ่มดี
- รูบิน คาซาน (รัสเซีย) 1 : 1 บาร์เซโลน่า (สเปน) 
- พานาธิไนกอส (กรีซ) 0 : 2 เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก)
 


ฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010
เพื่อนตำรวจ  เสมอ  พัทยา ยูไนเต็ด 2-2
ราชนาวี ระยอง  เสมอ  แบ็งค็อก ยูไนเต็ด 1-1
การท่าเรือไทย เอฟซี  แพ้  ชลบุรี เอฟซี 1-2
บีอีซี เทโรศาสน  ชนะ  ทีโอที เอฟซี 1-0
ทหารบก  แพ้  เอสซีจี สมุทรสงคราม 2-3
ทีทีเอ็ม พิจิตร  เสมอ  บางกอกกล๊าส 0-0

สรุปผลฟุตบอล ดิวิชั่น 1
ปราจีนบุรี เอฟซี  เสมอ  ขอนแก่น เอฟซี 0-0
สุวรรณภูมิ ศุลกากร  ชนะ  นราธิวาส เอฟซี 7-0
นครปฐม เอฟซี  ชนะ  สงขลา เอฟซี 3-0
ศรีราชา เอฟซี  เสมอ  แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด 1-1
ไทย-ฮอนด้า  ชนะ  ราชประชา-นนทบุรี 1-0
แคช ทูเดย์ จันทบุรี  ชนะ  สุพรรณบุรี 1-0

กีฬาอื่นๆ
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่อิมแพคอารีน่า เมืองทองธานี
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 3) ชนะ ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล) 2-0 เซต 6-3, 6-4
- กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะ ฟลอร็องต์ แซร์ร่า (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 7-5, 6-7, 7-5

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน) ชนะ มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-1, 6-4

ประเภทชายคู่ รอบแรก
- คริสโตเฟอร์ คาส (เยอรมัน)/วิคเตอร์ ทรอคกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ สนฉัตร/สรรค์ชัย รติวัฒน์ (ไทย) 2-0 เซต 6-4, 6-4

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- เอดูอาร์ด โรเช่ร์-วาสเซแลง (ฝรั่งเศส) ชนะ ฟรานติเซค เคอร์มัก (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-0,6-4
- มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 4) ชนะ อเล็กซานเดร ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน) 2-1 เซต 6-1,5-7,7-5
- เดนิส เอสโตมิน (อุซเบกิสถาน) ชนะ มาร์เซล อิลฮาม (ตุรกี) 2-1 เซต 2-6,6-3,6-4

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย) ชนะ นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 2) 2-1 เซต 7-6,5-7,6-3
- มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส,มือ 6) ชนะ ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) 2-0 เซต 7-5,6-5
- มิลอส เรานิค (แคนาดา) ชนะ เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน,มือ 7) 2-1 เซต 6-7,7-6.6-3

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
- คาเอีย คาเนปิ (เอสโตเนีย) ชนะ เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 3) 2-0 เซต 6-4,6-4
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) ชนะ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 16) 2-0 เซต 6-1,6-2
- ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 5) ชนะ คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3,6-3
- เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 7) ชนะ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4,6-2
- โคโค่ แวนเดเว็กห์ (สหรัฐฯ) ชนะ จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3,6-0
- อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 6) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3,6-3
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 8) ชนะ มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 11) 6-2 (บาร์โตลี่ ถอนตัว)
- เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2) ชนะ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4,6-0

มวยไทย
ศึกวันมิตรชัย เวทีราชดำเนิน
- คู่เอก ฟ้าสะท้าน ก.สะเภาทอง แพ้คะแนน เหล็กกล้า ธนสุรนคร
- เพชรนำโชค ศักดิ์ชัยโชติ แพ้คะแนน เจนศึก ศักดิ์คงกำไร
- ยอดขุนศึก ส.สุชาติ ชนะคะแนน เพชรนำชัย เกียรติพลทิพย์
- สานฝัน ศักดิ์นิรันดร์รัตน์ - จักรชัย ธ.พราน49 (จักรชัยโดนไล่ลงยกที่ 5)
- พีระเดช ลูกคลองตัน ชนะคะแนน เพชรนคร ส.ลัดดายิม
- น้ำเพชร ส.ธารทิพย์ แพ้คะแนน ตี๋เล็ก จิตรเมืองนนท์
- นรสิงห์ ลูกบ้านใหญ่ แพ้คะแนน นพชัย เกียรติภัทรพรรณ
------------------------------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์