โปรแกรมกีฬา 3-10-10

โปรแกรมกีฬา 3-10-10

โปรแกรมกีฬาประจำวันอาทิตย์ที่ 3 ตุลาคม 2553

กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
เชลซี  2 : 0 อาร์เซน่อล  
แมนฯ ซิตี้  2 : 1 นิวคาสเซิ่ล  
ลิเวอร์พูล 1 : 2 แบล็คพูล  

 

บุนเดสลีกา เยอรมัน
ดอร์ทมุนด์ 2 : 0 บาเยิร์น มิวนิค  
เลเวอร์คูเซ่น 2 : 2 เบรเมน  
สตุ๊ตการ์ท 1 : 2 แฟร้งค์เฟิร์ต  

 

กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
อินเตอร์ มิลาน  0 : 0 ยูเวนตุส  
นาโปลี 2 : 0 โรม่า  
ฟิออเรนติน่า 1 :  2 ปาแลร์โม่  
โบโลญญ่า 1 : 1 ซามพ์โดเรีย  
เลชเช่ 1 : 0  คาตาเนีย  
ลาซิโอ 1 : 0 เบรสชา  
เจนัว 2 : 1 บารี่  
คิเอโว 0 : 0 กายารี่  

 

ลาลีกา สเปน
บาร์เซโลน่า 1 : 1 มายอร์ก้า  
เรอัล มาดริด 6 : 1 ลา กอรุนญ่า  
เซบีย่า 3 : 1 แอต.มาดริด  
โอซาซูน่า 1 : 1 เลบานเต้  
อัลเมเรีย 1 : 1  มาลาก้า  
บียาร์เรอัล 2 : 0 ราซิ่ง  
เกตาเฟ่ 3 : 0 เอร์กูเลส  

 

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
แรนส์  3 : 1  ตูลูส  
เปแอสเช  0 : 0  นีซ  
ลีลล์  3 : 1  มงต์เปลลิเย่ร์  


กอล์ฟ

กอล์ฟ ไรเดอร์ คัพ ระหว่างทีมยุโรป กับ ทีมสหรัฐอเมริกา ที่สนาม เซลติก เมเนอร์ รีสอร์ท เมืองนิวพอร์ท แคว้นเวลส์ ประเทศสหราชอาณาจักร

ทีมสหรัฐฯ 6.5 - ทีมยุโรป 9.5

ประเภทโฟร์ซัม (สลับกันตี)
-ลุค โดนัลด์/ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ) ชนะ ไทเกอร์ วู้ดส์/สตีฟ สตริคเกอร์ (สหรัฐฯ) 6 และ 5
-รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ)/แกรม แม็คโดเวลล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) ชนะ แซ็ค จอห์นสัน/ฮันเตอร์ มาฮาน (สหรัฐฯ) 3 และ 1
 
ประเภทโฟร์บอล (ตีลูกของตัวเอง และนับสกอร์ของคนที่ทำได้ดีที่สุด)
-เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์) /รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ) ชนะ จิม ฟิวริค/ดัสติน จอห์นสัน (สหรัฐฯ)  2 และ 1
-มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน)/ปีเตอร์ แฮนสัน (สวีเดน) ชนะ บับบา วัตสัน/เจฟฟ์ โอเวอร์ตัน (สหรัฐฯ) 2 อัพ
-เอดูอาร์โด้ โมลินารี่/ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี) เสมอ สจ๊วร์ต ซิงค์/แม็ตต์ คูชาร์ (สหรัฐฯ)
-เอียน พูลเตอร์ (อังกฤษ)/มาร์ติน เคย์เมอร์ (เยอรมัน) ชนะ ฟิล มิคเคลสัน/ริคกี้ ฟาวเลอร์ 2 และ 1


กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เมอร์คิวรี่ส์ ไต้หวัน มาสเตอร์ส ที่สนาม ไต้หวัน กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 72 ระยะ 6,923 หลา ในไต้หวัน หลังจบรอบสุดท้าย
-1. (-2) 286 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย) 71-71-70-74, ซิดดิคูร์ (บังกลาเทศ) 75-69-67-75 (ปริยะ ชนะดวลเพลย์ออฟ)
-3. (-1) 287 - หลู่ เหว่ย-ฉี (ไต้หวัน) 72-72-72-71
-4. (E) 288 -  ปีเตอร์ คาร์มิส (แอฟริกาใต้) 70-72-71-75, ฉาน ยี-ชิน (ไต้หวัน) 75-68-73-72
-6. (+2) 290 -  พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย) 72-75-71-72


    อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
-11. (+6) 294 - อุดร ดวงเดชา (ไทย) 73-74-73-74
-19. (+9) 297 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 78-72-74-73
-26. (+11) 299 - เชาวลิต ผลาผล (ไทย) 75-74-74-76
-35. (+13) 301 -  อรรถพล ประทุมมณี (ไทย) 73-76-75-77, ธรรมนูญ ศรีโรจน์ (ไทย) 78-72-77-74
-43. (+16) 304 -  สัตยา ทรัพย์อัประมัย (ไทย) 73-75-79-77
-50. (+20) 308 - ภาณุวัฒน์ หมื่นเหล็ก (ไทย) 74-73-79-82

เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
-มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย, มือ 4) ชนะ อังเดร โกลูเบฟ (คาซัคสถาน, มือ 8) 2-1 เซต 6-7,6-2,7-6

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไชน่า โอเพ่น ที่ปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
-คาเอีย คาเนปิ (เอสโตเนีย) ชนะ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 16) 2-0 เซต 7-5,6-1
-โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) ชนะ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย) 2-1 เซต 6-3,0-6,6-3
- หลี่ นา (จีน,มือ 9) ชนะ อัลล่า คุดร์ยาฟเซว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2,6-0
-อนาสตาซิย่า เซวาสโตว่า (ลัตเวีย) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 4) 2-1 เซต 2-6,7-6,7-5
-เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ ฟลาเวีย เพ็นเนตต้า (อิตาลี) 2-0 เซต 7-6,6-1
-โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) ชนะ สเวตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย,มือ 10) 2-1 เซต 6-3,2-6,6-3
-มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 12) ชนะ สเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย) 2-0 เซต 6-4,7-6
-กิเซล่า ดุลโก้ (อาร์เจนตินา) ชนะ อราวาน เรอไซ (ฝรั่งเศส,มือ 14) 2-1 เซต 6-4,2-6,6-4
-โบจาน่า โยฮานอฟสกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ คาเทริน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) 2-1 เซต 5-7,6-4,6-3
-อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย) ชนะ ลู่ จิงจิง (จีน) 2-0 เซต 6-1,6-0
-โดมินิก้า ซิบัลโคว่า (สโลวะเกีย) ชนะ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-0,7-6
-มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย) ชนะ จาง ซุ่ย (จีน) 2-0 เซต 6-1,6-0


กีฬาอื่นๆ

มวยสากลชิงแชมป์โลกเฉพาะกาลรุ่นฟลายเวตของสมาคมมวยโลก ที่โรเบอร์โต้ ดูรัน อารีน่า กรุงปานามา ซิตี้ ประเทศปานามา
-หลุยส์ คอนเซปซิออน ชนะทีเคโอ เด่นเก้าแสน กระทิงแดงยิม ยกที่ 1


รถจักรยานยนต์ชิงแชมป์โลก โมโตจีพี เจแปนีส กรังด์ปรีซ์ ที่โมเตกิ ประเทศญี่ปุ่น
รุ่นโมโต จีพี
1. เคซี่ย์ สโตเนอร์ (ออสเตรเลีย) ดูคาติ 43 นาที 12.266 วินาที
2. อันเดรีย โดวิซิโอโซ่ (อิตาลี)  ฮอนด้า ตามหลัง 3.868 วินาที
3. วาเลนติโน่ รอสซี่ (อิตาลี) ยามาฮ่า ตามหลัง 5.707 วินาที
4. ฆอร์เก้ โลเรนโซ่ (สเปน) ยามาฮ่า ตามหลัง 6.221 วินาที

รุ่นโมโต ทู
1. โทนี่ เอเลียส (สเปน) โมริวากิ 43 นาที 50.930 วินาที
2. ฌูเลียง ซิมง (สเปน) ซูเตอร์ ตามหลัง 0.315 วินาที
3. คาเรล อบราฮัม (สาธารณรัฐเช็ก) เอฟทีอาร์  ตามหลัง 9.839 วินาที
*24. รัฐภาคย์ วิไลโรจน์ (ไทย) ฮอนด้า พีทีที สิงห์แซค ตามหลัง 46 วินาที 

 

กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล
ฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 เลกสอง
ชลบุรี เอฟซี  3 : 3 อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี  
บุรีรัมย์-พีอีเอ 2 : 0 ทีทีเอ็ม พิจิตร  
โอสถสภา เอ็ม-150 สระบุรี 1 : 1 ราชนาวี-ระยอง  
ทีโอที-แคท เอฟซี 2 : 1 เอสซีจี สมุทรสงคราม เอฟซี


มวยไทย

ศึกมวยไทย7สี ที่เวทีมวย7สี
-คู่เอก แก่นพิชิต ศักดิ์บุรีรัมย์ แพ้คะแนน ซุปเปอร์น้อย ช.พัชรพล
-รักชาติ ส.ศักรินทร์ ชนะคะแนน เดชกวี ศิษย์ป๋าบอล
-เดอะสตาร์ ไอเสือดาว ชนะคะแนน ฤทธิเดช ก.สกุลเชื้อ
-โชคปรีชา ก.สกุลเชื้อ ชนะทีเคโอ เหมือนฝัน ป.พงษ์สว่าง ยกที่ 4


ศึกอัศวินดำก่อเกียรติกรุ๊ป ที่เวทีมวยรามอินทรา
-คู่เอก เดชกมล หิมาลัยยิม ชนะคะแนน เทพนิมิตร ศิษย์มนต์ชัย
-ขุนแผน บ.ไพฑูรย์ ชนะทีเคโอ เกริกชัย ลูกเจ้าพระยา ยกที่ 4
-กิ่งกาญจน์ น.ศักดิ์มณีกาญจน์ แพ้คะแนน ศิริศักดิ์ โชคปรีชา


ศึกราชดำเนินชูเจริญสยามกีฬาทีวี  ที่เวทีราชดำเนิน
-คู่เอก เกรียงไกร ต.ศิลาชัย  ชนะคะแนน แสงเพชร ช.วราชัย
-เพชรนำชัย จิตติยิม ชนะคะแนน นรสิงห์ ลูกมหาธาตุ
-สิงห์ขาว ส.ศรีสมพงษ์ ชนะน็อก ไบคาน ศักดิ์สมาน ยกที่ 4
-เสกศักดิ์ เพชรหมื่นไวย์ (แมน ส.เพลินจิต) ชนะคะแนน ยอดอนุชา ต.พิทักษ์ชัย
-เทพตะวัน ส.ศรีสมพงษ์ ชนะคะแนน สตีฟ จิตติยิม
-วุฒิเดช ศักดิ์สมาน แพ้น็อก เหนือตะวัน ป.โชคปรีชา ยกที่ 3
-มะนาวหวาน จ.จลูน แพ้คะแนน แสงอรุณ ป.โชคปรีชา


กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่อิมแพคอารีน่า เมืองทองธานี
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
-กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) 2-1 เซต 6-4,3-6,6-4

ประเภทชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
-คริสโตเฟอร์ คาส (เยอรมัน)/วิคเตอร์ ทรอยสกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ โจนาธาน เออร์ลิช (อิสราเอล)/เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) 2-0 เซต 6-4 , 6-4


---------------------------------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์