โปรแกรมกีฬา 6/10/10

โปรแกรมกีฬา 6/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันพุธที่ 6 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล
ฟุตบอลยู-19 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 5
เช็ก 3 : 0 เบลารุส
มาซิโดเนีย 1 : 1 บอสเนียฯ

อเอฟซี แชมเปี้ยนส์ลีก รอบรองชนะเลิศ
โซบาฮาน (อิหร่าน) 1 : 0 อัลฮิราล (ซาอุดิอาระเบีย)

ฟุตบอลยู-19 ปี  ชิงแชมป์เอเซีย รอบสุดท้าย
ญี่ปุ่น 4 : 0 เวียดนาม
ออสเตรเลีย 3 : 0 อิหร่าน
ยูเออี 0 : 0 จอร์แดน
เกาหลีใต้ 1 : 0 เยเมน



เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไชน่า โอเพ่น ที่ปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
-โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ) (ฟิช ถอนตัว)
-นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 4) ชนะ มาริน เซลิค (โครเอเชีย) 2-0 เซต 7-5,7-5
-จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ) ชนะ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) 2-1 เซต 7-6,3-6,6-3
-กิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส) ชนะ มิชาเอล เบอร์เรอร์ (เยอรมัน) 2-1 เซต 6-7,6-4,7-6

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
-แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน) ชนะ อเล็กซานดร้า ดัลเกอรู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-2,6-1

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
-ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 5) ชนะ เวร่า ดูเชวินา (รัสเซีย) 2-1 เซต 4-6,6-3,6-1
-คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) ชนะ ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4,6-2
-เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2) ชนะ มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย) 2-1 เซต 5-7,6-4,6-2
-ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 15) ชนะ โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย) 2-0 เซต 6-1,6-2
-ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2,6-3



เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
-ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ ดาเนียล กิเมโน่-ทราเวอร์ (สเปน) 2-0 เซต 6-3,7-6
-ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) ชนะ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 7-6,1-6,6-4
-กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน,มือ 6) 2-0 เซต 7-6,6-4
-ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ มาร์โก้ ชุยลิเดลลี่ (สวิตเซอร์แลนด์) 5-7,7-6,4-1 (ชุยลิเดลลี่ ถอนตัว)



กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล
ฟุตบอลลีก ดิวิชั่น 1
ปตท. ระยอง 3 : 0 นราธิวาส เอฟซี

ฟุตบอลโตโยต้า ลีกคัพ 2010 รอบ 2
ราชนา-ระยอง 3 : 1 นครปฐม เอฟซี
ทหารบก 2 : 3 หนองคาย เอฟที
ทีทีเอ็ม เอฟซี พิจิตร 0 : 0 บุรีรัมย์ พีอีเอ


กีฬาอื่นๆ

มวยไทย
ศึกดาวรุ่งพระบาท ที่เวทีมวยราชดำเนิน
-คู่เอก กังวาลเล็ก เพชรยินดี แพ้คะแนน เก้าแต้ม ลูกพระบาท
-เพชรตรี ส.เริงชัย ชนะคะแนน กุมารเพชร จิตรเมืองนนท์
-เพชรเอก ส.เริงชัย แพ้คะแนน อาบาส ลูกสวน
-วรชาติเล็ก อ.เนื่องจำนงค์ แพ้น็อก ไก่ชน ส.บุญเยี่ยม ยกที่ 4
-นิคมเล็ก ต.ท่าวัด ชนะคะแนน ก้องสุริยา ไก่ย่างห้าดาวยิม
-มาพิชิต ศิษย์สองพี่น้อง ชนะน็อก วีระวัฒน์ ศิษย์ป๋าหรั่ง ยกที่ 2
-บรรลือเดช ส.ประสพโชค แพ้คะแนน ยอดเพชร ว.สังข์ประไพ

 

-----------------------------------------------------------

 

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์