โปรแกรมกีฬา 8/10/10

โปรแกรมกีฬา 8/10/10


โปรแกรมกีฬาประจำวันศุกร์ที่ 8 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

ฟุตบอลยูโร 2012 รอบคัดเลือก

กลุ่มเอ
คาซัคสถาน 0 : 2 เบลเยียม
ออสเตรีย 3 : 0 อาเซอร์ไบจาน
เยอรมัน 3 : 0 ตุรกี

กลุ่มบี
อาร์เมเนีย 3 : 1 สโลวาเกีย
อันดอร์ร่า 0 : 2 มาซิโดเนีย
ไอร์แลนด์ 2 : 3 รัสเซีย

กลุ่มซี
เซอร์เบีย 1 : 3 เอสโตเนีย
ไอร์แลนด์เหนือ 0 : 0 อิตาลี
สโลวีเนีย 5 : 1 หมู่เกาะแฟโร

กลุ่มดี
ลักเซมเบิร์ก 0 : 0 เบลารุส
แอลเบเนีย 1 : 1 บอสเนียฯ

กลุ่มอี
ฮังการี 8 : 0 ซานมารีโน่
มอลโดวา 0 : 1 ฮอลแลนด์

กลุ่มเอฟ
จอร์เจีย 1 : 0 มอลต้า
กรีซ 1 : 0 ลัตเวีย

กลุ่มจี
เวลส์ 0 : 1 บัลแกเรีย
มอนเตเนโกร 1 : 0 สวิตเซอร์แลนด์

กลุ่มเอช
ไซปรัส 1 : 2 นอร์เวย์
โปรตุเกส 3 : 1 เดนมาร์ก

กลุ่มไอ
สาธารณรัฐเช็ก 1 : 0 สกอตแลนด์
สเปน 3 : 1 ลิทัวเนีย

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
ญี่ปุ่น 1 : 0 อาร์เจนตินา 
คูเวต 0 : 3 บาห์เรน
ยูเครน 2 : 2 แคนาดา
อินโดนีเซีย 1 : 7 อุรุกวัย


ฟุตบอลยู-21 ปี ชิงแชมป์ยุโรป เพลย์ออฟ นัดแรก
สาธารณรัฐเช็ก 3 : 0  กรีซ
อังกฤษ 2 : 1 โรมาเนีย
อิตาลี 2 : 1 เบลารุส

ฟุตบอลยู-19 ปี ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
เยอรมัน 10 : 0 อันดอร์ร่า
อังกฤษ 6 : 1 แอลเบเนีย
สวิตเซอร์แลนด์ 0 : 0 ไอร์แลนด์เหนือ
ฝรั่งเศส 3 : 0 ซาน มาริโน่
เบลเยียม 4 : 1 ไซปรัส
ออสเตรีย 1 : 1 มอนเตเนโกร

ฟุตบอลยู-19 ปี  ชิงแชมป์เอเซีย รอบสุดท้าย
ยูเออี 4 : 0 เวียดนาม
อิหร่าน 2 : 0  เยเมน
เกาหลีใต้ 0 : 0  ออสเตรเลีย
ญี่ปุ่น 3 : 0 จอร์แดน


กอล์ฟ

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อัลเฟรด ดันฮิลล์ ลิงค์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสกอตแลนด์ หลังจบรอบ 2
1. (-12) 132 จอห์น แพร์รี่ (อังกฤษ) 67-65
2. (-8) 136 มาร์ติน เออร์ลันด์สสัน (สวีเดน) 68-68
3. (-7) 137 อัลบาโร่ กีรอส (สเปน) 68-69, รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ) 69-68, มาร์ติน เคย์เมอร์ (เยอรมัน) 68-69
6. (-6) 138 แกรม แม็คโดเวลล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 70-68
7. (-5) 139 ไซม่อน ดายสัน (อังกฤษ) 69-70, โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 66-73, ฟาบริซิโอ ซาน็อตติ (ปารากวัย) 67-72, เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์) 71-68


กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ นาวิสต้าร์ แอลพีจีเอ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา รอบแรก มีผู้เล่น 7 คน แข่งไม่จบ เนื่องจากฟ้ามืดก่อน
1. (-7) 65 - คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ)
2. (-6) 66 - โดโรธี เดลาซิน (สหรัฐฯ), แอนนา นอร์ดควิสต์ (สวีเดน), มอร์แกน เพรสเซลล (สหรัฐฯ)
5. (-5) 67 - จูเลีย เซอร์กาส (อิตาลี), บริตตานี่ย์ ลินซิคัม (สหรัฐฯ), คริสติน่า คิม (สหรัฐฯ), วิคกี้ เฮิร์สต์ (สหรัฐฯ), ซิลเวีย คาวาลเลรี่ (อิตาลี, หลุม 17)
10. (-4) 68 - มาเรียโฮ่ อูริเบ้ (โคลอมเบีย), อี จี ยอง, ชอย นา ยอน, แคทเธอรีน ฮัลล์ (ออสเตรเลีย), หลุยส์ ไฟรเบิร์ก (ฝรั่งเศส), เอมี่ ยาง, จี อึน-ฮี, คัง เฮจี, ไอรีน โช, อลิสัน วัลเช (ไอร์แลนด์)


กอล์ฟพีจีเอ ทัวร์ รายการ แม็คกลาเดรย์ คลาสสิค ที่เมือง ซี ไอส์แลนด์ รัฐจอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบแรก
1. (-7) 63 - จอห์น โรลลินส์
2. (-6) 64 - ทรอย เมอร์ริตต์, เดวิด ทอมส์
4. (-5) 65 - ไมเคิ่ล เล็ตซิก, โจ ดูแรนท์, ริช บาร์เซโล่
7. (-4) 66 - จัสติน เลียวนาร์ด, มัทเธียส กรอนเบิร์ก (สวีเดน), อารอน ไพรซ์ (ออสเตรเลีย), ฮีธ สโลคัม
11. (-3) 67 - สตีฟ มาริโน่, จีฟ มิลก้า ซิงห์ (อินเดีย), บิล ฮาส, ดีน วิลสัน, เบร็ตต์ ควิกลี่ย์, ท็อดด์ แฮมิลตัน, เจฟฟ์ แม็กเกิร์ต, เจฟฟ์ ควินนี่ย์, แมตต์ คูชาร์, พอล สแตนคอฟสกี้, ชาร์ลี ไว (เกาหลีใต้), คริส สเตร้าด์, ไบรอัน สจ๊วร์ด

เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไชน่า โอเพ่น ที่ปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน

ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
-อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย) ชนะ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 2) 2-0 เซต 6-3, 6-2
-ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 8) ชนะ โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 3) 2-0 เซต 6-2, 6-4
-จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ) ชนะ นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 4) 2-0 เซต 7-6, 6-4
-โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) ชนะ กิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3, 6-2

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
-ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 15) ชนะ ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 7-6, 6-4
-คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) ชนะ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย) 2-0 เซต 7-6, 6-4
-นา หลี่ (จีน,มือ 9) ชนะ อนาสตาซิย่า เซวาสโตว่า (ลัตเวีย) 2-0 เซต 7-6, 6-3
-เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2) ชนะ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 5) 2-0 เซต 6-0, 6-2

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
-วิคเตอร์ ทรอยกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) 2-1 เซต 6-2, 3-6, 6-4
-ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) ชนะ ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4, 6-1
-กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 5) ชนะ แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 2) 2-1 เซต 7-6, 4-6, 7-6
-ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) (นีมิเน่น ขอถอนตัว)


กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล

ฟุตบอล สปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010

เมืองทองฯ ยูไนเต็ด 3 : 3 ทหารบก

มวยไทย
ศึกวันวีระพล ที่เวทีมวยลุมพินี
-พลอยวิทยา เพชรสี่หมื่น ชนะน็อก เจริญทรัพย์ ศิษย์พลังหนุ่ม ยกที่ 3
-บางพลีน้อย 96ปีนัง ชนะคะแนน มรกต เพชรสี่หมื่น
-เด่นธรณี ศ.วีระพล แพ้คะแนน เพชรมณี ช.ชาญเดช
-ชนะเอก เพชรฟอร์กัส แพ้คะแนน โอโรโน่ ย.โย่ง
-ยอดขุนพล ศิษย์มนต์ชัย ชนะน็อก นิววังจั่น พรสุรินทร์ ยกที่ 1
-วันชัย ส.กิตติศักดิ์  ชนะคะแนน ไอยรา ป.เมืองสุรินทร์
-คู่เอก รุ่งเพชร ว.สังข์ประไพ แพ้คะแนน ทอง ปุ๋ยดีนายดี

------------------------------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์