โปรแกรมกีฬา 10/10/10

โปรแกรมกีฬา 10/10/10


โปรแกรมกีฬาประจำวันอาทิตย์ที่ 10 ตุลาคม 2553
 
กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

ฟุตบอลยู-19 ปี ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก

ฝรั่งเศส 2 : 0 มอนเตเนโกร
เยอรมัน 2 : 1ไอร์แลนด์เหนือ
ไซปรัส 0 : 4 อังกฤษ
อันดอร์ร่า 0 : 6 สวิตเซอร์แลนด์
ซาน มารีโน่ 0 : 4 ออสเตรีย
เบลเยียม 2 : 0 แอลเบเนีย

กอล์ฟ

พีจีเอ ทัวร์ เดอะ แม็คกลาเดรย์ คลาสสิค ที่จอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบ 3
1. (-12) 198 - ฮีธ สโลคั่ม 66-66-66
2. (-11) 199 - ทรอย เมอร์ริตต์ 64-71-64,โจ ดูแรนท์ 65-66-68
3. (-10) 200 - เดวิด ทอมส์ 64-66-70
4. (-9) 201 - บิลล์ ฮาส 67-69-65,อารอน ไพรซ์ (ออสเตรเลีย) 66-69-66,ไบรอัน สตูร์ด 67-67-67, จอห์น เซนเด้น (ออสเตรเลีย) 69-65-67
9. (-8) 202 - ทอม เพอร์นิซ 70-67-65, เดวิส เลิฟ เดอะ เธิร์ด 70-67-65,อาร์จุน อัตวัล (อินเดีย) 70-65-67,โรเบิร์ต อัลเลนบี้ (ออสเตรเลีย) 68-68-66,เจมส์ ไนต์ตี้ส์ (ออสเตรเลีย) 68-66-68,เจฟฟ์ ควินนี่ย์ 67-67-68

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
15. (-7) 203 - เบรนดอน เด จอง (ซิมบับเว) 71-66-6621. (-6) 204 - เกรแฮม เดลาเอ็ต (แคนาดา) 68-71-65, มัทเธียส กรอนเบิร์ก (สวีเดน) 66-67-71
30. (-5) 205 - จีฟ มิลก้า ซิงห์ (อินเดีย) 67-71-67,ริชาร์ด เอส. จอห์นสัน (สวีเดน) 68-70-67,ดาเนียล โชปรา (สวีเดน) 68-68-69,แม็ตธิว ก็อกกิ้น (ออสเตรเลีย) 69-68-68
45. (-4) 206 - ชาร์ลี ไว (เกาหลีใต้) 67-71-68
64. (-1) 209 - อารอน แบดเดอลี่ย์ (ออสเตรเลีย) 70-69-70

ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อัลเฟรด ดันฮิลล์ ลิงค์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสกอตแลนด์ หลังจบรอบสุดท้าย
1.(-17) 271 - มาร์ติน เคย์เมอร์ (เยอรมัน) 68-69-68-66
2.(-14) 274 -  แดนนี่ วิลเล็ตต์ (อังกฤษ) 67-73-67-67
3.(-13) 275 - จอห์น แพร์รี่ (อังกฤษ) 67-65-71-72
4.(-12) 276 - แกรี่ บอยด์ (อังกฤษ) 69-72-67-68
5.(-11) 277 - ไซม่อน ดายสัน (อังกฤษ) 69-70-72-66, มาร์ติน เลียร์ด (สกอตแลนด์) 66-75-69-67, อัลบาโร่ กีรอส (สเปน) 68-69-68-72
8.(-8) 280 -  เดวิด โฮเวลล์ (อังกฤษ) 69-73-71-67, ริชาร์ด แม็คอีวอย (อังกฤษ) 72-71-69-68, ฟิลลิป ไพรซ์ (เวลส์) 70-70-68-72
 
อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
11.(-7) 281 - รอสส์ ฟิชเชอร์ (อังกฤษ) 69-68-74-70,  โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 66-73-71-71, ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ) 70-72-66-73
17.(-6) 282 - เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์) 71-68-70-73, แกรม แม็คโดเวลล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 70-68-72-72
22.(-4) 284 - เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้) 70-74-70-70

แอลพีจีเอ ทัวร์ นาวิสต้าร์ แอลพีจีเอ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบ 3
1. (-17) 199 - คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ) 65-67-67
2. (-14) 202 - แคเธอรีน ฮัลล์ (ออสเตรเลีย) 68-67-67, ชอย นา-ยอน 68-64-70
4. (-13) 203 - พาร์ค ฮี-ยอง 69-67-67, คัง แฮจี 68-68-67, พัค เซรี 69-67-67, มิกะ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น) 69-63-71
8. (-12) 204 - เวนดี้ วอร์ด (สหรัฐฯ) 70-67-67, แอนนา นอร์ดควิสต์ (สวีเดน) 66-70-68
10. (-11) 205 - ยู ซอน-ยอง 71-69-65, อเล็กซิส ธอมป์สัน (สหรัฐฯ) 69-68-68, จูเลีย เซอร์กาส (อิตาลี) 67-68-70, บริททานี่ย์ ลินซี่คัม (สหรัฐฯ) 67-66-72
14. (-10) 206 - พอลล่า ครีเมอร์ (สหรัฐฯ) 71-69-66, วิคกี้ เฮิร์สท์ (สหรัฐฯ) 67-68-71, เอมี่ หยาง 68-66-72
17. (-9) 207 - บริททานี่ย์ แลงก์ (สหรัฐฯ) 75-66-66, อาห์น ชี-ฮยอน 69-70-68, ฮีเธอร์ โบวี่ ยัง (สหรัฐฯ) 70-69-68, ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น) 70-69-68, นิโคล เฮจ (สหรัฐฯ) 70-68-69, ลอร่า ดิอาซ (สหรัฐฯ) 69-68-70, เปาลา โมเรโน่ (โคลอมเบีย) 70-67-70


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
-อเล็กซานเดร์ ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน) ชนะ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 16) 2-1 เซต 2-6,7-5,7-6
-ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน) ชนะ อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน) 2-0 เซต 6-3,7-6

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
-ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) ชนะ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 5) 2-0 เซต 6-1,7-5


กีฬาอื่นๆ

รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน เจแปนนีส กรังด์ปรีซ์ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่สนาม ซูซูกะ เซอร์กิต เมืองซูซูกะ ประเทศญี่ปุ่น
1. เซบาสเตียน เวทเทล (เยอรมัน, เร้ดบูลล์-เรโนลต์) 1 ชั่วโมง 30 นาที 27.323 วินาที
2. มาร์ค เว็บเบอร์ (ออสเตรเลีย, เร้ดบูลล์-เรโนลต์) ตามหลัง 0.905 วินาที
3. เฟร์นานโด อลอนโซ่ (สเปน, เฟอร์รารี่) ตามหลัง 2.721 วินาที
4. เจนสัน บัตตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน) ตามหลัง 13.522 วินาที
5. ลูอิส แฮมิลตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน) ตามหลัง 39.595 วินาที
6. มิชาเอล ชูมัคเกอร์ (เยอรมัน, เมอร์เซเดส) ตามหลัง 59.933 วินาที
7. คามูอิ โคบายาชิ (ญี่ปุ่น, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่) ตามหลัง 1:04.038 นาที
8. นิค ไฮด์เฟลด์ (เยอรมัน, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่) ตามหลัง 1:09.648 นาที
9. รูเบนส์ บาร์ริเคลโล่ (บราซิล, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ) ตามหลัง 1:10.846 นาที
10. เซบาสเตียน บูเอมี่ (สวิตเซอร์แลนด์, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่) ตามหลัง 1:12.806 นาที
11. ไฆเม่ อัลกูเอร์ซัวรี่ (สเปน, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่) ตามหลัง 1 รอบ
12. ฮีคกิ โควาไลเน่น (ฟินแลนด์, โลตัส-คอสเวิร์ธ) ตามหลัง 1 รอบ
13. ยาร์โน่ ทรูลลี่ (อิตาลี, โลตัส-คอสเวิร์ธ) ตามหลัง 2 รอบ
14. ติโม กล็อค (เยอรมัน, เวอร์จิ้น-คอสเวิร์ธ) ตามหลัง 2 รอบ
15. บรูโน่ เซนน่า (บราซิล, เอชอาร์ที-คอสเวิร์ธ) ตามหลัง 2 รอบ
16. ซากอน ยามาโมโตะ (ญี่ปุ่น, เอชอาร์ที-คอสเวิร์ธ) ตามหลัง 3 รอบ
17. นิโก้ รอสเบิร์ก (เยอรมัน, เมอร์เซเดส) ตามหลัง 6 รอบ


รถจักรยานยนต์ชิงแชมป์โลก โมโตจีพี มาเลเซียน มอเตอร์ไซเคิ่ล กรังด์ปรีซ์ ที่เซปัง เซอร์กิต ประเทศมาเลเซีย

รุ่น โมโต ทู
1. โรแบร์โต้ โรลโฟ่ (อิตาลี) ซูเตอร์ 41 นาที 9.412 วินาที
2. อเล็กซ์ เด อันเจลิส (ซานมารีโน) โมโตบิ ตามหลัง 0.040 วินาที
3. อันเดรีย เอียนโนเน่ (อิตาลี) สปีด อัพ ตามหลัง 5.915 วินาที
4. โทนี่ เอเลียส (สเปน) โมริวากิ ตามหลัง 6.322 วินาที
16.* รัฐภาคย์ วิไลโรจน์ (ไทย) ไทย ฮอนด้า พีทีที แซ็ค ตามหลัง  26.366 วินาที


กีฬาในประเทศ
ฟุตบอล
ฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 เลกสอง
เอสซีจี สมุทรสงคราม เอฟซี 1 : 0 ศรีสะเกษ-เมืองไทย
พัทยา ยูไนเต็ด 1 : 2 แบงค็อก ยูไนเต็ด
อินทรีเพื่อนตำรวจ 2 : 3 ราชนาวี ระยอง


ฟุตบอลลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2010 เลกสอง
ปตท. ระยอง 2 : 0 สุวรรณภูมิ ศุลกากร เอฟซี  
ขอนแก่น เอฟซี 2 : 1 สงขลา เอฟซี  
เชียงราย ยูไนเต็ด 4 : 0 สุพรรณบุรี เอฟซี


กีฬาอื่นๆ
มวยไทย
ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอัศวินดำ
คู่เอก เด่นสกาว เกียรติมนต์ชัย แพ้น็อก เกียรติมังกร ศ.เจริญศิริ ยก 4
แสนวิเศษ ป.พงษ์สว่าง แพ้คะแนน ราชศักดิ์ ส.ประสพโชค
เดชฤทธิ์ ส.ประสพโชค ชนะน็อก หนึ่งชัย 96 ปีนัง ยก 1
ทายาท เกียรติมนต์ชัย ชนะทีเคโอ ทุ่งแก้ว ศิษย์ครูเหลือ ยก 4
ฟ้าลั่น ส.ประสพโชค ชนะคะแนน หลักชัย ส.ศรีสมพงษ์


ศึกมวยไทย 7 สี เวทีช่อง 7 สี
คู่เอก เสกสรร อ.ขวัญเมือง เสมอ พยัคฆ์อีสาน ศิษย์อุ๊อุบล
เพชรเวียงพิงค์ เพชรเมืองตราด แพ้คะแนน เก่ง ศิษย์หนุ่มน้อย
ทะเลดำ ส.ธนาเพชร ชนะทีเคโอ เอกพญา ม.กรุงเทพธนบุรี ยก 3
สตาร์บอย ไอเสือดาว แพ้ทีเคโอ เพชรเอก ลูก บ.ก. ยก 2


ศึกราชดำเนินชูเจริญ+สยามกีฬาทีวี เวทีราชดำเนิน
คู่เอก ศักดิ์มงคล อ.ปราโมทย์ ชนะน็อก เหล็กดำ เกียรติมนต์ชัย ยก 5
ทนงศักดิ์เล็ก ชูวัฒนะ ชนะทีเคโอ เพชรคงคา ศ.เพ็ญประภา ยก 5
อำนวยชัย ลูกบ้านแสน แพ้น็อก พยัคฆ์สอง ณ โซเฟีย ยก 3
เดชฤทธิ์ ศ.เพ็ญประภา แพ้คะแนน ก้องสมุทร ว.วิวัฒนานนท์
ยอดเกรียงไกร เกียรติ ธ.บ.อุบล ชนะคะแนน ยอดอาคม ส.เยาวลักษณ์


ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน
คู่เอก สะท้านฟ้า ส.เยาวลักษณ์ ชนะคะแนน ก้องธวัช เกียรติบุญครอง
จอมตะวัน ชูวัฒนะ ชนะน็อก จอมราชัน ศิษย์ป†าพิน ยก 2
สมิงทอง ส.ศรีสมพงษ์ ชนะคะแนน สุรีย์ ต.ภู่สุวรรณ
ลีลายุทะ ศิษย์ป†าหมึก ชนะคะแนน รุ่งเพชร ต.ภู่สุวรรณ
ลำเต้ย 96 ปีนัง แพ้คะแนน นักสู้ ลูกมหาธาตุ
เพชรแก้ว ส.ธนิกุล แพ้น็อก ยอดกตัญู พี.เค.สเตอริโอ ยก 4


------------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์