โปรแกรมกีฬา 11/10/10

โปรแกรมกีฬา 11/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันจันทร์ที่ 11 ตุลาคม 2553

กีฬาต่างประเทศ

เทนนิส

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ และ เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ที่กรุงปักกิ่ง สาธารณรัฐประชาชนจีน

ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) ชนะ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 8) 2-0 เซต 6-2,6-4

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 1) ชนะ  เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย, มือ 2) 2-1 เซต 6-3, 3-6, 6-3

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ ชิลล์ส ซิมง (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-4, 6-1          
- เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) ชนะ มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส) 2-0 เซต 7-6(7-4), 6-1
- ติเอโม่ เดอ บัคเกอร์ (เนเธอร์แลนด์) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 9) 2-0 เซต 7-6(7-4), 7-5  
- เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย, มือ 13) ชนะ ยาง ซุง หัว (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-4, 7-6(7-5)       
- กีเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะ เอดูอาร์โด้ ชแวงค์ (อาร์เจนตินา) 2-1 เซต 6-7(8-10), 6-2, 6-4
- โจ-วิลเฟร็ด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 12) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) 2-0 เซต 7-6(7-4), 6-3
- ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา) ชนะ ฟลอร็องต์ แซร์ร่า (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (7-3)
- มิช่า ซเวเรฟ (เยอรมนี) ชนะ เซอร์เก สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) 2-1 เซต 6-1 , 4-6, 7-6 (9-7)    


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี โอเพ่น ที่เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยวรอบแรก
- มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย) ชนะ คูรูมิ นาระ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-1,6-0
- ชาง ไค-เชน (ไต้หวัน) ชนะ ลิเลีย ออสเตอร์โลห์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 7-5,6-4
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ซาชิ อิชิซู (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-0,6-3
- สเตฟานี่ โฟเกเล่ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ โซฟี เฟอร์กูสัน (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-4,7-6
- โคโค่ แวนเดเว็กห์ (สหรัฐฯ) ชนะ อัลล่า คูดรายาฟต์เซว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-1,6-2
- มาริยง บาร์กโตลี่ (ฝรั่งเศส) ชนะ จูลี่ กวง (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-2,6-1



กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล
ฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 เลกสอง
การท่าเรือไทย เอฟซี 1 : 1 ทีทีเอ็ม เอฟซี พิจิตร   
บีอีซี เทโรศาสน 0 : 1 เมืองทองฯ ยูไนเต็ด

มวยไทย

ศึก ส.สมหมาย ที่เวทีราชดำเนิน
- ไก่จ๋า ศิษย์ทนาย ชนะคะแนน สิงห์พยัคฆ์ ส.รัตนกุล
- เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง ชนะคะแนน บักโจ้ วิริยะฟาร์ม 
- น้องบี จิตรเมืองนนท์ แพ้คะแนน ดาวพระศุกษ์ ลูกเขาขวาง
- ยอดยางงาม เดชรัตน์ แพ้คะแนน เทพพิทักษ์ พิทักษ์เมืองแคน
- แสนเก่ง พี.เค.พี.สปอร์ต แพ้คะแนน วิชาญเดช ส.สริญญา
- อนุวัฒน์เล็ก ป.เตละกุล แพ้คะแนน ลมทะเล ศิษย์ซ้ออึ่ง
- คู่เอก ตะวันรุ่ง เอื้อสัมพันธ์ ชนะน็อก โบวี่ ส.ก.สุไหงยิม ยก 3

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์