โปรแกรมกีฬา 12/10/10

โปรแกรมกีฬา 12/10/10


โปรแกรมกีฬาประจำวันอังคารที่ 12 ตุลาคม 2553

กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล
ฟุตบอลยูโร 2012 รอบคัดเลือก
กลุ่มเอ
- อาเซอร์ไบจาน 1:0 ตุรกี
- คาซัคสถาน 0:3 เยอรมัน
- เบลเยียม 4:4 ออสเตรีย

กลุ่มบี
- อาร์เมเนีย 4:0 อันดอร์ร่า
- มาซิโดเนีย 0:1 รัสเซีย
- สโลวาเกีย 1:1 ไอร์แลนด์

กลุ่มซี
- หมู่เกาะแฟโร 1:1 ไอร์แลนด์เหนือ
- เอสโตเนีย 0:1 สโลวีเนีย
- อิตาลี - เซอร์เบีย (ยกเลิกการแข่งขันหลังเริ่มไป 7 นาทีและยังเสมอ 0-0)

กลุ่มดี
- เบลารุส 2:0 แอลเบเนีย
- ฝรั่งเศส 2:0 ลักเซมเบิร์ก

กลุ่มอี
- ฟินแลนด์ 1:2 ฮังการี
- เนเธอร์แลนด์ 4:1 สวีเดน
- ซานมารีโน่ 0:2 มอลโดวา

กลุ่มเอฟ
- ลัตเวีย 1:1 จอร์เจีย
- กรีซ 2:1 อิสราเอล

กลุ่มจี
- สวิตเซอร์แลนด์ 4:1 เวลส์
- อังกฤษ 0:0 มอนเตเนโกร

กลุ่มเอช
- เดนมาร์ก 2:0 ไซปรัส
- ไอซ์แลนด์ 1:3 โปรตุเกส

กลุ่มไอ
- ลิคเตนสไตน์ 0:2 สาธารณรัฐเช็ก
- สกอตแลนด์ 2:3 สเปน
 
ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
- นิวซีแลนด์ 0:2 ปารากวัย
- อินโดนีเซีย 3: มัลดีฟส์
- ฟิลิปปินส์ 5:0 มาเก๊า
- บาห์เรน 2:4 อุซเบกิสถาน
- ยูเออี 0:2 แอลโกลา
- เกาหลีใต้ 0:0 ญี่ปุ่น
- จีน 0:4 อุรุกวัย
- ไต้หวัน 1:1 ฮ่องกง
- คูเวต 3:1 เวียดนาม
- กาตาร์ 1:2 อิรัก
- โอมาน 0:1 ชิลี
- โครเอเชีย 2:1 นอร์เวย์
- เอกวาดอร์ 2:2 โปแลนด์

ฟุตบอลยู-21 ปี ชิงแชมป์ยุโรป เพลย์ออฟ นัดสอง
- โรมาเนีย 0:0 อังกฤษ (รวมผลสองนัดอังกฤษเข้ารอบด้วยสกอร์รวม 2-1)
- โครเอเชีย 0:3 สเปน (รวมผลสองนัดสเปนเข้ารอบด้วยสกอร์รวม 5-1)
- เบลารุส 2:0 อิตาลี  (รวมผลสองนัดเสมอ 2-2 ต่อเวลาพิเศษเบลารุสชนะ 3-2 เข้ารอบด้วยสกอร์รวม 3-2)
- กรีซ 0:2 สาธารณรัฐเช็ก (รวมผลสองนัดกรีซเข้ารอบด้วยสกอร์รวม 5-0)
- ยูเครน 0:2 ฮอลแลนด์ (รวมผลสองนัดเสมอ 3-3 ยูเครนเข้ารอบด้วยกฎอเวยโกล์)

ยู-21 ฟุตบอลกระชับมิตร
- เดนมาร์ก 1:3 ฝรั่งเศส

ยู-20 ฟุตบอลกระชับมิตร
- อิตาลี 3:0 สวิตเซอร์แลนด์

ยู-19 ปีชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 4
- ยูเครน 1:2 รัสเซีย
- สวีเดน 0:3 เดนมาร์ก

กลุ่ม 7
- โครเอเชีย 1:3 อิตาลี
- ลัตเวีย 2:1 หมู่เกาะแฟโร

กลุ่ม 9
- มอลต้า 0:5 สโลวีเนีย
- สโลวาเกีย 0:2 ฮอลแลนด์

กลุ่ม 10
- เซอร์เบีย 1:0 ไอร์แลนด์
- บัลแกเรีย 3:0 ลักเซมเบิร์ก

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทชายเดี่ยวรอบแรก
- โทมัส เบอร์ดิช (เช็ก) ชนะ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน) 2-0 เซต 6-0,6-4
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน) ชนะ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 7-6,6-1
- อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย) ชนะ ชาง ซี (จีน) 2-1 เซต 5-7,6-3,6-4
- ดาเนี่ยล คิเมโน่ (สเปน) ชนะ เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) 2-1 เซต 3-6,6-3,6-3
- จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ) ชนะ ลูกัสซ์ คูบ็อต (โปแลนด์) 2-1 เซต 4-6,7-6(11-9),7-6(9-7)
- ไบ หยาน (จีน) ชนะ ราเด็ค สเตปาเน็ค (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-3,6-4
- ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย)  ชนะ อังเดรีย โกลูเบฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3,6-4
- แอนดี้ ร็อดดิค (สหรัฐฯ) ชนะ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) 6-3,1-2 (โคห์ลชไรเบอร์ ถอนตัว)


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ จีเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ที่เมืองลินซ์ ประเทศออสเตรีย

ประเภทหญิงเดี่ยวรอบแรก

- ซีบิลล์ แบมเมอร์ (ออสเตรีย) ชนะ แอนนา ชัคเวตั๊ดเซ่ (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-5,6-0
- การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) ชนะ อรานต์ซ่า ปาร์ร่า (สเปน) 2-0 เซต 6-3,6-3
- โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) ชนะ อโลน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) 2-0 เซต 6-2,6-2
- เอเลนิ ดานิลิดู (กรีซ) ชนะ โดมินิก้า ชิบุลโคว่า (สโลวะเกีย) 2-0 เซต 6-2,6-4
- แพ็ตตี้ ชนีเดอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ กีเซล่า ดุลโก้ (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-2,6-3
- บาร์โบร่า ซาห์ลาโซว่า สตรายโคว่า (เช็ก) ชนะ อนาสตาซิย่า เซวาสโตว่า (ลัตเวีย) 2-1 เซต 6-7,6-1,6-4
- เรนาต้า โวราโคว่า (เช็ก) ชนะ อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-1,6-3
- จูเลีย กอร์เจส (เยอรมัน) ชนะ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) 2-1 เซต 6-4,4-6,6-4

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี โอเพ่น ที่เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยวรอบแรก
- แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) ชนะ แมคดาลีน่า ไรบาริโคว่า (สโลวาเกีย) 2-0 เซต 6-2,7-5
- โอลก้า ซาฟชุค (ยูเครน) ชนะ เกรต้า อาร์น (ฮังการี) 2-0 เซต 6-1,6-2
- จุนริ นามิกาตะ (ญี่ปุ่น) ชนะ โทโมโกะ โยเนะมูระ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-2,6-3
- ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล) ชนะ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-2,6-3
- จิลล์ เครย์บาส (สหรัฐฯ) ชนะ นาตาลี แกรนดิน (แอฟริกาใต้) 2-0 เซต 6-4,6-2
- ไอโกะ นากามูระ (ญี่ปุ่น) ชนะ อเล็กซานดร้า ปาโนว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 7-6(7-5),2-6,6-3
- เรียวโกะ ฟูดะ (ญี่ปุ่น) ชนะ คอรินน่า เดนโตนิ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4,6-2
- อีเวต้า เบเนโซว่า (เช็ก) ชนะ คริสติน่า แม็คเฮล (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-4,6-3
- คิมิโกะ ดาเตะ ครัมม์ (ญี่ปุ่น) ชนะ ลอร่า ร็อบสัน (อังกฤษ) 2-0 เซต 6-3,6-3
- อัลแบร์ต้า บริอันติ (อิตาลี) ชนะ อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 7-5,3-6,6-4

กีฬาในประเทศ
กีฬาอื่นๆ
แบดมินตันเยาวชน วายดับเบิ้ลยูซีเอ ที่สนามอมตะนคร บางปะกง 
ชายเดี่ยว 13 ปี 
- ปณิธาน พุ่มเกิด (รอยัลสตาร์) ชนะ ธนวัฒน์ โตพัฒนกุล (อบจ.ปราจีนบุรี) 2-1 เกม 21-19, 7-21, 21-17
- อธิวุต ลาภอิทธิสันต์ (บีจี สปอร์ต) ชนะ อภิณัฐ วิวัฒน์วรารมณ์ (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-8, 21-6
- ศุภกันต์ ไชยศิลป์ (ลานนาเชียงใหม่) ชนะ นัทธพงศ์ ธานินทร์ธราธาร (บอยคลับส์) 2-1 เกม 21-16, 19-21, 21-14
- ศุภวิญช์ นิตยสุทธิ (โทแบคโค) ชนะ บริรักษ์ กัณศาสตร์ (บอยคลับส์) 2-0 เกม 21-9, 21-10
- ชญานนท์ บุญถนอม (ศิริภูล) ชนะ ปวริศร ติรวรรณาวิทย์ (แร็กเกต ระยอง) 2-1 เกม 21-9, 18-21, 21-9
- ชยฑร มงคลครุฑ (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ ปฏิญาณ พัวกนกหิรัญ (ภัคภัทร) 2-0 เกม 21-3, 21-2
- สีหตุลานนท์ (ศิริภูล) ชนะ ปฏิภาน วนประเสริฐศักดิ์ (บอยคลับส์ ) 2-0 เกม 21-15, 21-10
- เทพรัตน์ คมปรียารัตน์ (ลานนาเชียงใหม่) ชนะ เมธาสิทธิ์ ดีโนนโพธิ์ (บอยคลับส์) 2-1 เกม 21-10, 21-19
- พลพิพัฒน์ มานะผลสุขเจริญ (แบดมินตันลำปาง) ชนะ กฤติน รุจิแสงวิทยา (โทแบคโค) 2-0 เกม 21-11, 21-16
- นพรุจ จารึกสถิตย์วงศ์ (ไวท์เฮ้าส์) ชนะ วรเมธ แหวนทอง (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-1, 21-1
- วชิรชัย ไทยศิริ (พีซีไอ สระบุรี) ชนะ ศุภณัฐ โอฬารอร่ามกุล (อบจ.ปราจีนบุรี) 2-0 เกม 21-19, 23-21
- ทรรศ ธรรมนพเก้า (ที ไทยแลนด์) ชนะ กมลภพ สมิตะมาน (เอ็นพีคอร์ท) 2-0 เกม 21-19, 21-11
- ณัฐกาญจน์ สอาดเอี่ยม (พีซีไอ สระบุรี) ชนะ ธนสิทธิ์ เด่นเหมือนวงศ์ (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม21-8, 21-12
- ปัณณวัฒน์ พันธ์ไพศาล (สิงห์ เอช เอช) ชนะ สิรวิชญ์ ศรีวราพันธุ์ (เสนานิคม) 2-0 เกม 21-11, 21-3
- ชินกฤต เพิ่มพูล    (อบจ.ปราจีนบุรี) ชนะ ศราวิน โทศรีแก้ว (เอ็นพีคอร์ท) 2-1 เกม 19-21, 21-16, 21-18
- ธีระศักดิ์ อุดมทรัพย์ (บอยคลับส์) ชนะ นรบดี  สินเจริญ (เอ็มซีพี) 2-0 เกม 21-13, 21-15
- ณัฐพล สุชนสวัสดิ์ (ธนบุรี) ชนะผ่าน ธนารักษ์ วุฒิ (ไทยสไมล์)
- วชิรวิทย์ สุวรรณธนานนท์ (เทศบาลเมืองชลบุรี) ชนะผ่าน มนต์ณัฐ  พันธุ์ชัยพล (ทหารอากาศ)
- วัชรชร สุขไข (บอยคลับส์) ชนะผ่าน นภัส แพเทียนทอง (แร็กเกต ระยอง)
- กฤตมุข ส่องแสง (บ้านทองหยอด) ชนะ ผ่าน ชาญณรงค์  มาลัยกรอง (สิงห์ เอช เอช)

ชายเดี่ยว 11ปี 
- รักศาสตร์ โสลัดดา (เสนานิคม) ชนะ ธรรณธร เนืองพุด (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-6, 21-2
- กิตติธัช เชยกลิ่นเทศ (ที ไทยแลนด์) ชนะ กมลภพ เอื้อสัมพันธ์ชัย (ศรีราชา) 2-1 เกม 21-12, 21-10
- วิภู อินทร์แก้ว (ที ไทยแลนด์) ชนะ สุรสีห์ ศรีมันตะ (หงส์) 2-0 เกม 21-7, 21-11
- เสฎฐนันท์ ปิยวัชรวิจิตร (บีจี สปอร์ต) ชนะ ประพันธ์  พงษ์ประพันธ์ (ศรีราชา) 2-0 เกม 21-7, 21-10
- อดิวิศว์ สุขาแก้ว (สิงห์ เอช เอช) ชนะ สุขภัค โชตศุภการย์ (เสนานิคม) 2-0 เกม 21-6, 21-7
- พีรณัฐ ทรัพย์นิธิ (บ้านทองหยอด) ชนะ ปัณณ์ รวยรื่น (ยูนิแมกซ์) 2-0เกม 21-9, 21-6
- ศุภณัฐ บุญช่วยเหลือ (แบดมินตันระยอง) ชนะ อดิสร จิ๋วอยู่ (พีซีไอ สระบุรี) 2-0 เกม 21-5, 21-6
- ปฏิภาณ บูรณางกูร (เทศบาลนครนครสวรรค์) ชนะ นาถวิช สาระจันทร์ (อิมพีเรียลเชียงใหม่) 2-0 เกม 21-19, 21-15
- สารินธร อิงคสิทธิ์ (ที ไทยแลนด์) ชนะ จิรภัทร นุตาดี (ศรีราชา) 2-0 เกม 21-3, 21-11
- ณัฐนันท์ ไวยจะมี (ภูติอนันต์) ชนะผ่าน คณพัฒน์  นิตยสุทธิ (โทแบคโค)
- วีรภัทร ภาคจรุง (ทหารอากาศ) ชนะผ่าน ธีรภัทร เขียวหวาน (เอฟวายซี)
- ญาณรัต วิริยะกังสานนท์ (หงส์) ชนะผ่าน ศุภศักดิ์ สุขแสง (สิงห์ เอช เอช)

หญิงเดี่ยว 11 ปี 
- อทิตยา แสนมโนกุล (ไทยสไมล์) ชนะ อภิชญา วัฒนะนนท์ชัย (บอยคลับส์) 2-1 เกม 21-16,17-2,21-10
- ณิชาภัทร ศรีแก้ว (แบดมินตันลำปาง) ชนะ ภัคธีมา ดุริยะพัสสร (เทศบาลเมืองชลบุรี) 2-0 เกม 21-3, 21-4
- กัญญ์ชฏิล ศรีบุรี  (ลานนาเชียงใหม่) ชนะ ณัฐธิดา มูลอนันต์ (ภูติอนันต์) 2-0 เกม 21-7, 21-5
- ขวัญข้าว รัตนประพันธ์ (สิงห์ เอช เอช) ชนะ นุตประวีณ์ พรหมเดช (ที ไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-13, 21-16
- ศุภาพิชญ์ ศิลป์ประกอบ (สิงห์ เอช เอช) ชนะ วรณัน   วรานุจิตต์ (สำโรง) 2-0 เกม 21-8, 21-11
- อรวินท์ เกตุมา (ภูติอนันต์) ชนะ กฤติยาณี วรวุฒิวิทยานันท์ (ศิริกรณ์ เทศบาลนครเชียงราย) 2-0 เกม 21-8, 21-11
- วรรณลิตา มีมั่น (อบจ.ปราจีนบุรี) ชนะ เอื้องฟ้า สิทธิชล (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-4, 21-4
- พิมไพลิน เสวยราษฎร์ (ไทยสไมล์) ชนะ สรณ์สิริ ธนาวิวิธพร (ศูนย์กีฬาแห่งจุฬาฯ) 2-0 เกม 21-11, 21-5
- ปริชมน ศานติวงศ์สกุล (สิงห์ เอช เอช) ชนะ เจนจิรา สตาเดลมาน (ลานนาเชียงใหม่) 2-0 เกม 21-12, 21-19
- พอชม พรมชัย (แบดมินตันลำปาง) ชนะ สุประวีณ์ จรูญวัฒนเลาหะ (ภูติอนันต์) 2-0 เกม 21-3, 21-6

มวยไทย
ศึกเพชรปิยะ เวทีลุมพินี
- เหนือฟ้า ช.ชื่นชม ชนะคะแนน ดีเดือด ป.อินเตอร์
- โชคมงคล ศิษย์น้อย แพ้คะแนน สะท้านเมือง วินดี้สปอร์ต
- เพชร ส.จิตรพัฒนา ชนะน็อก อัจฉริยะ เกียรติประทุม ยก3
- ป.5 เอ็กซิดิคอลยิม - นกกระจิบ ศิษย์พ่อแอ๊ด (ไม่มีการตัดสินเนื่องจากป.5ถูกไล่ลงยก5)
- ชัยเดช ส.ส.สุริยะ แพ้คะแนน แสงมรกต ตะวัน
- พลังทิพย์ ส.จ.มนตรี เสมอ ชาติชายน้อย ส.ประสพโชค
- คู่เอก เดอะเล็ก ว.สังข์ประไพ แพ้คะแนน คมเพชรเล็ก ส.จ.มนตรี


-------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์