โปรแกรมกีฬา 13/10/10

โปรแกรมกีฬา 13/10/10


โปรแกรมกีฬาประจำวันพุธที่ 13 ตุลาคม 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

กัลโช่เซเรียบี อิตาลี
อัสโคลี่ 2 : 2 โครโตเน่
อัลบิโนเลฟเฟ่ 2 : 1 โฟรซิโนเน่
กรอสเซโต้ 3 : 1 ปอร์โตกรูอาโร่
โตริโน่ 2 : 1 วิเชนซ่า
ซิตตาเดลล่า 1 : 1 ซาสซูเอโล่
เซียน่า 2 : 1 ปาโดว่า
เรจจิน่า 1 : 0 เปสคาร่า
ปิอาเชนซ่า 2 : 2 เตรสิตน่า
โนวาร่า 2 : 0 อตาลันต้า
โมเดน่า 0 : 0 เอ็มโปลี
วาเรเซ่ 1 : 1 ลิวอร์โน่


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
-หลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) ชนะ หวู่ ตี้ (จีน) 2-0 เซต 6-1, 6-4
-อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี) ชนะ มาริน ซิลิช  (โครเอเชีย, มือ 14) 2-0 เซต 6-2, 6-2
-กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส, มือ 15) ชนะ เบนจามิน เบ็คเกอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-1, 7-5
-ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส) ชนะ เออร์เนส กูลบิส (ลัตเวีย) 2-0 เซต 6-1, 6-4
-ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) ชนะ เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) 2-0 เซต 6-2, 6-2
-แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ) ชนะ มิชาเอล แบร์เรอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (8-6)
-โธมัส เบลลุชชี่ (บราซิล) ชนะ มาร์เซล อิลฮาน (ตุรกี) 2-1 เซต 6-1, 2-6, 7-6 (7-4)

รอบ 2
-โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 3) ชนะ จอห์น ไอส์เนอร์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-4
- ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) ชนะ มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย, มือ 8) 2-1 เซต 6-4, 6-7 (5-7), 6-1 
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส) ชนะ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส, มือ 15) 2-1 เซต 6-4, 3-6, 6-4      
- ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 1) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-4, 6-4      
- โจ-วิลเฟร็ด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 12) ชนะ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 7-6 (9-7), 6-1  
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 11) ชนะ โธมัส เบลลุชชี่ (บราซิล) 2-0 เซต 7-6 (9-7), 6-3      
- กีเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะผ่าน แอนดี้ ร็อดดิค (สหรัฐฯ, มือ 10) 3-6, 3-2 (ร็อดดิก ขอยอมแพ้ เนื่องจากเจ็บโคนขาหนีบ)
- แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 4) ชนะ ไป่ หยาน (จีน) 2-0 เซต 6-2, 6-2                             
- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน, มือ 5) ชนะ ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย) 2-0 เซต 6-3, 7-6(7-5) 
- โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 2) ชนะ อีวาน ลูบิซิช (โครเอเชีย) 2-0 เซต 6-3, 6-3
- เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) ชนะ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) 2-1 เซต 6-1, 5-7, 6-2
- เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย, มือ 13) ดาเนี่ยล คีเมโน่-ตราเบร์ (สเปน) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (7-2)


เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอชพี โอเพ่น ที่เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
-แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) ชนะ โคโค่ แวนเดอเว็กห์ (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 5-7, 7-5, 6-4
-ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 1) ชนะ จุนริ นามิกาตะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-0, 6-3
-มาริยง บาร์กโตลี่ (ฝรั่งเศส, มือ 2) ชนะ สเตฟานี่ โฟเกิ้ล (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-2, 6-2
-ชาง ไค-เฉิน (ไต้หวัน) ชนะผ่าน มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย, มือ 4) 6-4 (คิริเลนโก้ ขอยอมแพ้ เนื่องจากเจ็บสะโพกข้างซ้าย)


เทนนิสอาชีพระดับชาลเลนเจอร์ รายการ โอเพ่น เดอ เรนเนส ที่ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทชายคู่ รอบแรก
- สนฉัตร/สรรค์ชัย รติวัฒน์ (ไทย) แพ้ อันโทนี่ ชาร์เลส เบรเซค/วินเซนต์ สตั๊ฟฟ์ (ฝรั่งเศส) 0-2 เซต 5-7, 3-6


เทนนิสอาชีพชาย รายการ ทีทีซี คาชิวะ โอเพ่น ที่เมืองคาชิวะ ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
-วีรภัทร ดอกไม้คลี่ (ไทย) แพ้ ลี เจ มุน (เกาหลีใต้) 1-2 เซต 6-4, 4-6, 3-6

ประเภทชายคู่ รอบแรก
- พีระเกียรติ ศิริฤทัยวัฒนา (ไทย)/ชินตะ ฟูจิอิ (ญี่ปุ่น) แพ้ แฮร์รี่ เฮลไอวาร่า (ฟินแลนด์)/บัมเปอิ ซาโตะ (ญี่ปุ่น) 1-2 เซต 1-6, 6-4, 4-10



กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล
ฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 เลกสอง
โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี 4 : 1บางกอกกล๊าส เอฟซี
ทหารบก 0 : 2 บุรีรัมย์-PEA
ชลบุรี เอฟซี 2 : 0 ทีโอที แคท เอฟซี

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 32 ทีม นัดสอง ที่สนาม เทศบาลเมืองหนองปรือ
พัทยา ยูไนเต็ด 1 : 0 เชียงราย ยูไนเต็ด 1-0
(รวมผลสองนัดพัทยา ยูไนเต็ดชนะ 2-1)

ฟุตบอลลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2010 เลกสอง
นราธิวาส เอฟซี 0 : 1 ราชประชา นนทบุรี

กีฬาอื่นๆ

มวยสากลป้องกันแชมป์ PABA รุ่นเวลเตอร์เวต ของ ถิรชัย กระทิงแดงยิม พร้อมคู่มวยประกอบรายการ ที่จังหวัดสมุทรปราการ
ถิรชัย กระทิงแดงยิม ชนะคะแนน วลาดิสลาฟ เซฟเชนโก้ (คาซัคสถาน)
เด่นชัยเล็ก ก.ฐิติพงศกร ชนะทีเคโอ ชาติชาย พ.ธิติมา ยก 2
มงคลชัย ปัฐวิกรณ์ยิม ชนะทีเคโอ คมเกียรติ ศิษย์แสงสุริยา ยก 4
อินทะนนท์ ศิษย์ชะมวง ชนะคะแนน สามารถเล็ก ชัยยงค์ยิม
ปกป้อง ส.สำราญ ชนะคะแนน ชาติพยัคฆ์ ศิษย์มาโนช

มวยไทย

ศึกวันมิตรชัย ที่เวทีมวยราชดำเนิน
-คู่เอก วีระยุทธ ลูกเพชรน้อย แพ้คะแนน คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท
-พิชิตชัย ศิษย์ป๋าโสม แพ้คะแนน วันชนะ อ.บุญช่วย
-ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง เสมอ เทพสุทิน ส.บุญเลี้ยง
-วิเศษมณี ศิษย์เจริญทอง ชนะน็อก โต้งศักดิ์ เจริญเกษม ยก 2
-ดีไซน์ ป.อินเตอร์ แพ้คะแนน ชาคริส 13เหรียญทาวเวอร์
-ก้องไกร ลูกคลองตัน ชนะคะแนน กุมารแท้ ลูกพระบาท
-ขวัญข้าว ช.ราชพัสดุอีสาน ชนะน็อก รุ่งเพชรเล็ก อ.บุญช่วย ยก 4

-------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์