โปรแกรมกีฬา 16/10/10

โปรแกรมกีฬา 16/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันเสาร์ที่ 16 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล

ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ
- อาร์เซนอล ชนะ เบอร์มิงแฮม 2-1
- โบลตัน ชนะ สโตค 2-1
- ฟูแลม แพ้ สเปอร์ส 1-2
- แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด เสมอ เวสต์บรอมวิช อัลเบียน 2-2
- นิวคาสเซิล เสมอ วีแกน 2-2
- วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอเรอร์ เสมอ เวสต์แฮม 1-1

ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน
- บาเยิร์น มิวนิค ชนะ ฮันโนเวอร์ 3-0
- ไมนซ์ แพ้ ฮัมบูร์ก 0-1
- ชาลเก เสมอ สตุตการ์ท 2-2
- ซังต์ เพาลี ชนะ เนิร์นแบร์ก 3-2
- เบรเมน ชนะ ไฟร์บวร์ก 2-1

ฟุตบอลลีก เอิง ฝรั่งเศส
- โอแซร์ แพ้ บอร์กโดซ์ 0-1
- แบรส์ท เสมอ อาร์ก 0-0
- ก็อง เสมอ โมนาโก 0-0
- โอลิมปิก มาร์กเซย ชนะ น็องซี 1-0
- มงต์เปลิเยร์ ชนะ โซโชซ์ 2-0

ฟุตบอลลา ลีกา สเปน
- แอต.มาดริด ชนะ เกตาเฟ่  2-0     
- บาร์เซโลน่า     ชนะ บาเลนเซีย 2-1
- มาลาก้า แพ้ เรอัล มาดริด 1-4     

ฟุตบอล ดิวิชั่น 1 ไทย
- ปราจีนบุรี เอฟซี แพ้ เชียงราย ยูไนเต็ด 0-1          
- สงขลา เอฟซีชนะ นราธิวาส เอฟซี 3-0     
- ปตท. เสมอ ขอนแก่น เอฟซี 0-0     
- นครปฐม เอฟซี เสมอ สุวรรณภูมิ- ศุลกากร เอฟซี 0-0    
- สุพรรณบุรี เอฟซี ชนะ จุฬาฯ ยูไนเต็ด 4-3    
- ศรีราชาฯ-เอฟซี แพ้ ไทย-ฮอนด้า 1-2

ฟุตบอลดิวิชั่น 2 รอบ เเชมเปียนส์ลีก
- สระบุรี เอฟซี เสมอ เชียงใหม่ เอฟซี   2-2
- ม.รังสิต แพ้ บุรีรัมย์ เอฟซี   1-2
- ตรัง เอฟซี แพ้ พิจิตร เอฟซี   1-2

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ โปรตุกัล มาสเตอร์ส  ชิงเงินรางวัลรวม 3 ล้านยูโร (ประมาณ 120 ล้านบาท) ที่สนาม โอเชนิโก้ วิคตอรีอา ระยะ 7,231 หลา พาร์ 72 ที่เมืองวิลามูร่า ประเทศโปรตุเกส หลังจบการแข่งขันรอบสาม เมื่อวันเสาร์ที่ 16 ตุลาคม ที่ผ่านมา
1.(-18) 198 - ปาโบล มาร์ติน (สเปน) 67-68-63
2.(-15) 201 - เจ็ปเป้ ฮุลดาห์ล (เดนมาร์ก) 72-68-61, โอลิเวอร์ วิลสัน (อังกฤษ) 70-66-65
4.(-14) 202 - โธมัส ไอเค่น (แอฟริกาใต้) 67-70-65, มิคโค่ อิโลเน่น (ฟินแลนด์) 65-68-69
6.(-13) 203 - จอห์น แพร์รี่ (อังกฤษ) 69-70-64, จูสต์ ลุยเท่น (ฮอลแลนด์) 70-68-65, ริคาร์โด้ ซานโตส (โปรตุเกส) 69-69-65, มาร์เท่น ลาเฟเบอร์ (ฮอลแลนด์) 64-67-72
 10.(-12) 204 - ชาร์ลส์ ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) 67-71-66, ธงชัย ใจดี (ไทย) 70-66-68, กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ-กาสตาโน่ (สเปน) 69-67-68, ปีเตอร์ ลอว์รี่ (ไอร์แลนด์) 68-68-68, ริชาร์ด ฟินช์ (อังกฤษ) 70-65-69
อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
# 15.(-11) 205 - สตีเว่น โอฮาร่า (อังกฤษ) 68-71-66, โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 71-68-66, ริชาร์ด กรีน (ออสเตรเลีย) 70-66-69
24.(-10) 206 - มาร์ค บราวน์ (นิวซีแลนด์) 69-71-66
30.(-9) 207 - มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน) 70-69-68
 
เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- โรเจอร์ เฟเดอร์เรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) ชนะ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 2) 2-0 เซต 7-5,6-4
- แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 4) ชนะ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-4,6-1

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ จีเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ที่เมืองลินซ์ ประเทศออสเตรีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 7) ชนะ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-3,7-5
- แพ็ตตี้ ชนีเดอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 6) 2-1 เซต 6-2,4-6,7-5

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี โอเพ่น ที่เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

- แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) ชนะ มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 2) 2-0 เซต 6-2,7-5
- คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่น,มือ 6) ชนะ ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 3) 2-1 เซต 3-6,7-6,7-5

มวยไทย
ศึกมวยสยามวันทรงชัย ที่เวทีก.ร่มศรีทอง
- คู่เอก ยอดคมพยัคฆ์ เดชชวลิต แพ้คะแนน อินทรีเหล็ก ราชานนท์
- มีสเตอร์กรีน ป.เตละกุล แพ้คะแนน เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์
- เพชรลูกยอด ลูกหัวสำโรง แพ้คะแนน ยาว ป.เตละกุล

ศึกจ้าวมวยไทย ที่เวทีมวยสยามอ้อมน้อย
- คู่เอก นพรัตน์ เกียรติกำธร ชนะคะแนน โมเสส ท.แสงเทียนน้อย
-  แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์ ชนะคะแนน พลังชัย ลูกเมืองเพชร
- ชายเล็ก ส.กิจรุ่งโรจน์ ชนะคะแนน ปานทอง ธนศักดิ์ขนส่ง
- วันชนะศึก ส.พันมงคล ชนะทีเคโอ ทนงศึก ส.โกศลสุข ยกที่ 2


------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์