โปรแกรมกีฬา 17/10/10

โปรแกรมกีฬา 17/10/10


โปรแกรมกีฬาประจำวันอาทิตย์ที่ 17 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
เอฟเวอร์ตัน 2 : 0 ลิเวอร์พูล
แบล็คพูล 2 : 3 แมนฯ ซิตี้

บุนเดสลีกา เยอรมัน
ไกเซอร์สเลาเทิร์น 0 : 3 ไอน์ทรัค แฟร้งเฟิร์ต
ฮอฟเฟ่นไฮม์ 3 : 2 มึนเช่น กลัดบัค

ลีกาสอง เยอรมัน
ค็อตบุธ 3 : 1 พาเดอร์บอร์น
อาเค่น 2 : 1 อิงโกลสตัดท์
โอเบอร์เฮาเซ่น 0 :  0 1860 มิวนิค

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี

กายารี่ 0 : 1 อินเตอร์ มิลาน
เบรสชา 0 : 1 อูดิเนเซ่
คาตาเนีย 1 : 1 นาโปลี
ซามพ์โดเรีย 2 : 1 ฟิออเรนติน่า
ปาแลร์โม่ 4 : 1 โบโลญญ่า
เซเซน่า 1 : 1 ปาร์ม่า
ยูเวนตุส 4 : 0 เลชเช่
บารี่ 0 : 2 ลาซิโอ

ลาลีกา สเปน
เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า 0 : 0 โอซาซูน่า
เลบันเต้ 2 : 1 เรอัล โซเซียดาด
เรอัล มายอร์ก้า 0 : 1 เอสปันญ่อล
ราซิ่ง ซานตานเดร์ 1 : 0 อัลเมเรีย
แอธเลติก บิลเบา 2 : 1 เรอัล ซาราโกซ่า
สปอร์ติ้ง คิฆอน 2 : 0 เซบีย่า

อลิกันเต้ เซกุนด้า
กรานาด้า 1 : 1 ราโย บาเยกาโน่
เรอัล บายาโดลิด 3 : 0 ลาส พัลมาส
เตเนริเฟ่ 1 : 1 นูมานเซีย
กอร์โดบ้า 0 : 0 เอลเช่

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
นีซ 2 : 1 เอเตียน
ลอริยองต์ 2 : 1 วาล็องเซียนส์
ล็องส์ 0 : 0 แรนส์
โอลิมปิก ลียง 3 : 1 ลีลล์

สกอตติช พรีเมียร์
ดันดี ยูไนเต็ด 1 : 2  กลาสโกว์ เซลติก

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
วิลเล่ม ทเว 2 : 4 พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น
เอฟซี โกรนิงเก้น 1 : 0 ฮีเรนวีน
โรด้า เจซี 4 : 1 วิเทสต์
เฮราเคิลส์ 3 : 2 เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น


กอล์ฟ

- พีจีเอ ทัวร์ รายการ ฟรายส์ ดอท คอม โอเพ่น ที่สนามคอร์ดวัลล์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 7,368 หลา พาร์ 71 ในเมืองซาน มาร์ติน รัฐแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบ 3
1. (-17) 196 - ร็อกโก เมเดียต 64-65-67
2. (-14) 199 - โบ แวน เพลต์ 65-69-65
3. (-12) 201 - อเล็กซ์ เพิร์ก 69-66-66, ริวจิ อิมาดะ (ญี่ปุ่น) 65-67-69
5. (-11) 202 - ริคกี้ ฟาวเลอร์ 69-65-68
6. (-10) 203 - ทิม คล้าร์ก (แอฟริกาใต้) 68-69-66, ชาร์ลส์ วอร์เรน 71-65-67, จอห์น มัลลิงเกอร์ 66-69-68, คริส ทิดแลนด์ 70-65-68, ดีน วิลสัน 69-64-70
11. (-9) 204 - แชด แคมป์เบลล์ 68-70-66, เดวิด ดูวัล 68-65-71, ทิม เฮอร์รอน 67-67-70
14. (-8) 205 - คริส ไรลี่ย์ 67-71-67, เควิน สตั๊ดเลอร์ 71-67-67, คริส ดิมาร์โก 67-70-68, อารอน แบดเดอลี่ย์ (ออสเตรเลีย) 70-65-70, วิลล์ แม็คเคนซี่ 66-68-71

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
24. (-6) 207 - เฟรดริค ยาค็อบสัน (สวีเดน) 70-67-70, เกรแฮม เดลาเอ็ต (แคนาดา) 68-68-71, ชาร์ลี ไว (เกาหลีใต้) 70-65-72
30. (-5) 208 - จัสติน เลียวนาร์ด 69-71-68, จอห์น เดลี่ย์ 70-70-68
43. (-3) 210 - จีฟ มิลก้า ซิงห์ (อินเดีย) 69-70-71, ไบรอัน เดวิส (อังกฤษ) 71-70-69
54. (-1) 212 - แมทธิว ก๊อกกิ้น (ออสเตรเลีย) 72-70-70, สจ๊วร์ต แอพเพิ่ลบี้ (ออสเตรเลีย) 70-72-70
65. (+1) 214 - ท็อดด์ แฮมิลตัน 68-72-74, อารอน ไพรซ์ (ออสเตรเลีย) 72-70-72


- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ โปรตุกัล มาสเตอร์ส ที่สนาม โอเชนิโก้ วิคตอรีอา ระยะ 7,231 หลา พาร์ 72 ที่เมืองวิลามูร่า ประเทศโปรตุเกส หลังจบการแข่งขันรอบสุดท้าย
1.(-18) 270 - ริชาร์ด กรีน (ออสเตรเลีย) 70-66-69-65
2.(-16) 272 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี) 74-62-74-62, โรเบิร์ต คาร์ลส์สัน (สวีเดน) 64-71-70-67,  กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ กาสตาโน่ (สเปน) 69-67-68-68, จูสต์ ลุยเท่น (ฮอลแลนด์) 70-68-65-69
6.(-15) 273 - เดวิด ดิ๊กสัน (อังกฤษ) 68-67-71-67, ปีเตอร์ ลอว์รี่ (ไอร์แลนด์) 68-68-68-69, ปาโบล มาร์ติน (สเปน) 67-68-63-75

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
9.(-14) 274 - ธงชัย ใจดี (ไทย) 70-66-68-70, ชาร์ลส์ ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) 67-71-66-70, โอลิเวอร์ วิลสัน (อังกฤษ) 70-66-65-73
17.(-13) 275 - โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 71-68-66-70


- เอเชียน ทัวร์ รายการ อิสกันดาร์ ยะโฮร์ โอเพ่น ที่สนาม ฮอริซอน ฮิลล์ส กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 72 เมืองยะโฮร์ บาห์รู ประเทศมาเลเซีย หลังจบรอบสุดท้าย
1. (-20) 268 -  พาดริก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์) 64- 67-68-69
2. (-17) 271 - โนห์ เซืยง-ยูล (เกาหลีใต้) 66-69-71-65
3. (-16) 272 - หลิน เหวิน-ถัง (ไต้หวัน) 67-65-72-68  
4. (-15) 273 -  มาร์ดัน มามัต (สิงคโปร์) 68-67-70-68 
5. (-14) 274 - สกอตต์ บาร์ (ออสเตรเลีย) 67-70-71-66, กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย) 64-73-69-68
7. (-13) 275 -  เชาวลิต ผลาผล (ไทย) 71-67-71-66
8. (-11) 277 - อี ซุง (เกาหลีใต้) 66-68-76-67, ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 67-71-71-68, เคเจ ชอย (เกาหลีใต้) 70-70-69-68
11. (-10) 278 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย) 70-72-69-67, ขวัญชัย แท่นนิล (ไทย) 69-70-71-68, โคลิน มอนต์โกเมอรี่ (สกอตแลนด์) 70-71-68-69

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
14. (-9) 279 - รีทีฟ กูเซ่น (แอฟริกาใต้) 68-73-69-69, ประหยัด มากแสง (ไทย) 67-69-73-70
23. (-7) 281 - ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย) 73-70-69-69
38. (-4) 284 - สัตยา ทรัพย์อัประไมย (ไทย) 69-70-73-72
50. (-2) 286 - พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย) 73-70-74-69


- แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซีวีเอส/ฟาร์มาซี แอลพีจีเอ ชาลเลนจ์ ที่สนามแบล็คฮอว์ค คันทรี คลับ พาร์ 72 ระยะ 6,185 หลา ในเมืองแดนวิลล์ รัฐแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐฯ หลับจบการแข่งขันรอบ 3
1. (-12) 204 - อี อิลฮี 69-67-68, มิเชล เร้ดแมน (สหรัฐฯ) 67-69-68, บีทริซ เรการี่ (สเปน) 68-66-70
4. (-11) 205 - เวนดี้ วอร์ด (สหรัฐฯ) 65-71-69, กิวเลดี้ส์ โนเชร่า (ฝรั่งเศส) 68-66-71
6. (-10) 206 - การิน อิชเช่ร์ (ฝรั่งเศส) 70-70-66
7. (-9) 207 - คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ) 73-68-66, แคเธอรีน ฮัลล์ (ออสเตรเลีย) 67-71-69
9. (-8) 208 - ลิบบี้ สมิธ (สหรัฐฯ) 71-71-66, บริททานี่ย์ ลินซิคัม (สหรัฐฯ) 61-76-71
11. (-7) 209 - สเตซี่ พราหมณสุทธิ์ (สหรัฐฯ) 70-72-67, มิเคล่า พาร์มลิด (สวีเดน) 71-69-69, ลอร่า เดวิส (สหราชอาณาจักร) 68-71-70, เอมี่ ฮัง (ไต้หวัน) 67-68-74
15. (-6) 210 - แคนดี้ คัง (สหรัฐฯ) 68-74-68
16. (-5) 211 - เฟง ชานชาน (จีน) 74-69-68, ลอร่า ดิอาซ (สหรัฐฯ) 74-69-68, แองเจล่า สแตนฟอร์ด (สหรัฐฯ) 73-70-68, ฮัน ฮี-วอน 68-69-74, สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐฯ) 69-67-75
21. (-4) 212 - ซานดร้า กัล (เยอรมัน) 70-72-70, คัง จีมิน 69-73-70, มอร์แกน เพรสเซล (สหรัฐฯ) 70-71-71, ซาร่าห์ เจน สมิธ (ออสเตรเลีย) 70-70-72, เจน พาร์ค (สหรัฐฯ) 70-69-73, เคอร์รี่ เว็บบ์ (ออสเตรเลีย) 69-70-73, พัค จิน-ยอง 67-72-73


เทนนิส


- เอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 4) ชนะ โรเจอร์ เฟเดอร์เรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) 2-0 เซต 6-3,6-2

- ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ จีเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ที่เมืองลินซ์ ประเทศออสเตรีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 7) ชนะ แพ็ตตี้ ชนีเดอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-1,6-2

- ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี โอเพ่น ที่เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) ชนะ คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่น,มือ 6) 2-1 เซต 7-5,6-7,6-1


- เทนนิสอาชีพชาย ระดับไอทีเอฟ รายการ ทีทีซี คาชิวา โอเพ่น ที่เมืองคาชิวา ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ดนัย อุดมโชค (ไทย) ชนะ ไท่ เฉิน (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-4, 6-2

รถจักรยานยนต์ โมโตจีพี ออสเตรเลียน กรังด์ปรีซ์ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศออสเตรเลีย

โมโต จีพี
1. เคซี่ย์ สโตเนอร์ (ออสเตรเลีย) ดูคาติ..........41.09.128 นาที
2. ฆอร์เก้ โลเรนโซ่ (สเปน) ยามาฮ่า..........ตามหลัง 8.598 วินาที
3. วาเลนติโน่ รอสซี่ (อิตาลี) ยามาฮ่า..........ตามหลัง 17.997 วินาที 
4. นิคกี้ เฮย์เด้น (สหรัฐฯ) ดูคาติ..........ตามหลัง 18.035 วินาที 
 5. เบน สไปส์ (สหรัฐฯ) ยามาฮ่า..........ตามหลัง 22.211 วินาที 
 
โมโต ทู 
1. อเล็กซ์ เด อันเจลิส (ซานมารีโน) โมโตบิ..........39.51.102 นาที 
2. สกอตต์ เร้ดดิ้ง (สหราชอาณาจักร) ซูเตอร์..........ตามหลัง 2.172 วินาที
3. อันเดรีย เอียนโนเน่ (อิตาลี) สปีด อัพ..........ตามหลัง 2.974 วินาที
*22. รัฐภาคย์ วิไลโรจน์ (ไทย) ไทย ฮอนด้า..........ตามหลัง 51.841 วินาที


กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล

ฟุตบอล สปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 เลกสอง
ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี 4 : 0 ทีทีเอ็ม เอฟซี พิจิตร
ราชนาวี-ระยอง 3 : 3 บางกอกกล๊าส เอฟซี
การท่าเรือไทย เอฟซี 5 : 0 ทหารบก
แบงค็อก ยูไนเต็ด 1 : 2 ทีโอที แคท เอฟซี
ชลบุรี เอฟซี 2 : 2 บุรีรัมย์ พีอีเอ
พัทยา ยูไนเต็ด 3 : 1 บีอีซี เทโรศาสน
อินทรีเพื่อนตำรวจ 1 : 2 โอสถสภา เอ็ม-150 สระบุรี

ฟุตบอล ดิวิชั่น 2 รอบ เเชมเปี้ยนส์ ลีก
บางกอก เอฟซี 1 : 4 ชัยนาท เอฟซี
สมุทรปราการ เอฟซี 0 : 0 เอฟซี ภูเก็ต
เลย ซิตี้ 1 : 4 ระยอง เอฟซี


กีฬาอื่นๆ


มวยไทย

ศึกมวยไทย 7 สี ที่เวทีมวยไทย 7 สี
- คู่เอก ฉลองชัย พี.เค.พี.สปอร์ต แพ้คะแนน วิสันต์เล็ก นครทองปาร์ควิว
- จำปาทอง ศิษย์ป๋านนท์ แพ้คะแนน ล้านเก้า เอราวัณ
- เพชรพลังหนุ่ม แตเมืองสิงห์ ชนะทีเคโอ รุ่งนำชัย เกียรติเกรียงไกร ยกที่ 3
- เพชรพันล้าน รุ่งวัฒนา ชนะทีเคโอ คิงส์ ป.วีระพันธ์ ยกที่ 3

ศึกอัศวินดำก่อเกียรติกรุ๊ป ที่เวทีมวยลพบุรี
- คู่เอก ทวนทอง พุ่มพันธุ์ม่วง ชนะคะแนน พลายน้อย ป.เปาอินทร์
- ทองไทเล็ก ส.ธนภิญโญ ชนะคะแนน โดมิ เนโนเกบ่า (อินโดนีเซีย)
- ภูผา พ.นอบน้อย ชนะน็อก มังกรดำ ส.ธนภิญโญ ยก 2

ศึกราชดำเนิน สยามกีฬาทีวี ที่เวทีมวยราชดำเนิน
- คู่เอก สกาวเพชร ศ.ศรีสมพงษ์ ชนะคะแนน คชเดช เพชรเหรียญทอง
- ศรีสยาม เอ็กซินดีคอนยิม ชนะคะแนน เพชรห้วยปิง เพชรเหรียญทอง
- เพชรจัตตุ อ.ดำเนิน ชนะคะแนน บ่าวใต้ ว.ศิริ
- เพชรรุ่งโรจน์ แก้วสัมฤทธิ์ ชนะคะแนน ฟ้าคำราม อ.ดำเนิน

----------------------------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์