โปรแกรมกีฬา 19/10/10

โปรแกรมกีฬา 19/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันอังคารที่ 19 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบแบ่งกลุ่ม

กลุ่มอี
- โรม่า (อิตาลี) 1 : 3 บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์)
- บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน) 3 : 2 ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมาเนีย)

กลุ่มเอฟ
- สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย) 0 : 2 เชลซี (อังกฤษ)  
- มาร์กเซย (ฝรั่งเศส) 1 : 0 เอ็มเอสเค ซิลิน่า (สโลวาเกีย)

กลุ่มจี

- อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (ฮอลแลนด์) 2 : 1 โอแซร์ (ฝรั่งเศส)  
- เรอัล มาดริด (สเปน) 2 : 0  เอซี มิลาน (อิตาลี)

กลุ่มเอช
- บราก้า (โปรตุเกส) 2 : 0  ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย)
- อาร์เซน่อล (อังกฤษ) 5 : 1 ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน)

เอเอฟซี คัพ รอบรองชนะเลิศ นัดสอง

- อัล อิตติฮัด (ซีเรีย) 2 : 0 เมืองทองฯ ยูไนเต็ด (ไทย)
- อัล คัดเซีย (คูเวต) 4 : 1 อัล ริฟฟ่า (บาห์เรน)


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ ไอเอฟ สตอล์คโฮล์ม โอเพ่น ที่สต๊อคโฮล์ม ประเทศสวีเดน

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- อาร์โนลด์ เคลย์ม็องต์ (ฝรั่งเศส) ชนะ โอลิวิเย่ร์ โรชุส (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-0,6-4
- ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน,มือ 6) 2-0 เซต 6-2,6-2
- เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน) ชนะ โธมัส สคูลเรล (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-3,6-0
- อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) ชนะ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน,มือ 8) 2-0 เซต 6-3,6-2


เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เครมลิน คัพ ที่มอสโก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- อังเดร โกลูเบฟ (รัสเซีย) ชนะ เม็กซิโม่ กอนซาเลซ (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-3,6-2
- อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย) ชนะ อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4,7-6
- เดนิส เอสโตมิน (อุซเบกิสถาน) ชนะ อิเลีย มาร์เชนโก้ (ยูเครน) 2-1 เซต 6-7,6-2,6-2
- ราเด็ต สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 7-6,6-3
- พาโบล คูวาส (อุกรุวัย) ชนะ ดาเนียล แบรนด์ส (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-2,7-6
- มิคาอิล คูคุชกิ้น (รัสเซีย) ชนะ เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-2,6-4
- อเล็กซานเดร ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน) ชนะ อิย่า เบลเยฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2,6-4
- วิคเตอร์ คริวอย (โรมาเนีย) ชนะ อังเดร คูเน็ตซอฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-6,6-3

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย,มือ 6) ชนะ อเล็กซานดร้า ดัลเกอรู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-2,6-2
- แอนนา ชัคเวตัดเซ่ (รัสเซีย) ชนะ หลี่ นา (จีน,มือ 3) 2-0 เซต 6-4,6-2
- มาริย่า คอร์เย็ตเซว่า (ยูเครน) ชนะ คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 เซต 3-6,6-3,7-5
- เวร่า ดูเชวิน่า (รัสเซีย) ชนะ เอคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-5,6-0
- เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี,มือ 5) 2-1 เซต 6-4,2-6,6-2
- ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี) ชนะ โอลก้า ซาฟชุค (ยูเครน) 2-0 เซต 6-3,6-4


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีจีแอล ลุกซอมบูร์ก โอเพ่น ที่ประเทศลักเซมเบิร์ก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 1) ชนะ เผิง ซุ่ย (จีน) 2-0 เซต 7-5,7-6
- จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน,มือ 8) ชนะ แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก) 2-0 เซต 6-4,6-3
- โรแบรต้า วินชี่ (อิตาลี) ชนะ โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) 2-0 เซต 6-4,7-6
- จาร์มิล่า โกรท (สโลวะเกีย,มือ 7) ชนะ ตาเตียน่า การ์บิ้น (อิตาลี) 2-0 เซต 6-2,6-2
- อราวาน เรอซาอิ (ฝรั่งเศส,มือ 2) ชนะ โมนา บาร์เทล (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-4,6-4
- อีเวต้า เบเนโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ แคทริน โวร์ล (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-1,6-2
- ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย,มือ 5) ชนะ จิลล์ เครย์บาส (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 7-5,6-1
 



กีฬาในประเทศ

แบดมินตันวิคเตอร์ กรุงเทพ-เชียงใหม่ ทัวร์นาเมนต์ ที่ศูนย์เยาวชน ไทย-ญี่ปุ่น
ชายเดี่ยวรุ่นจำกัดมือรอบแรก
- ภาณุวัฒน์ พิศาลธนกุล (สิงห์เอชเอช) ชนะ  จตุรงค์ บุตรโพธิ์(ทหารอากาศ) 2-1เกม  21-19,17-21,21-14

ชายเดี่ยว 15 ปี
- กิตติพณ ชัยโรจน์กาญจนา (บ้านทองหยอด) ชนะ เจตริน แก้ววงษา (ทีไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-7, 21-15
- พสิษฐ์ สนธิปัญญา (5 ตะขาบ) ชนะ ชนาธิป ชูศักดิ์สกุลวิบูลย์ (เชียงใหม่) 2-0 เกม 21-18, 21-17
- กฤตเมธ ปลาทอง (เอส 29) ชนะ สิรวุฒิ  หงษา (สิงห์เอชเอช) 2-0เกม 21-8, 21-8
- ชัยณรงค์ เตชะวิจิตร์ (นครลำปาง) ชนะ ณัฐวุฒิ สุชนสวัสดิ์ (ธนบุรี) 2-0 เกม 21-16, 21-9
- อาย์กรณิศ  ทับทิมดง (สำโรง)ชนะ ศักดิ์ดาเดช ศักดิ์ดา (โอ้โฮแบดฯ) 2-0 เกม 21-5, 21-6
- ถิรรัช  สุขภุมรินทร์ (สิงห์เอชเอช) ชนะ สรรเสริญ กิตติโชติพันธุ์ (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 22-20, 21-17
- กิตตินุพงศ์ เกตุเรน (สิงห์เอชเอช)ชนะ รพีพงษ์ เขียวหวาน (เอฟวายซี) 2-0 เกม 21-8, 21-16
- ณัฐภัทร ลีลาเวชบุตร (ทีไทยแลนด์) ชนะ ปัญจพล อดทนดี (โกลท์แร๊กเก๊ต) 2-1เกม 21-16, 16-21, 21-14
- กัปตัน อุดมศรี (ยูไนท์ทีม) ชนะ ธิติ  จันทร์คำ (เสนานิคม) 2-0 เกม 21-13, 21-11
- ณัฐพงษ์ ประสงค์ธรรม (ไทยเจแปน) ชนะ ทวีศักดิ์ ภู่ศรีสุวรรณ (บอยคลับส์) 2-0 เกม 26-24 , 21-17
- นนทกาญจน์ เบ็ญจชาติ (สิงห์เอชเอช) ชนะ ภาณุ รักมีศรี (ศิริภูล) 2-0เกม 21-16, 21-15

หญิงเดี่ยว 15 ปี
- วรกานต์  หวังแจ่ม (สิงห์เอชเอช) ชนะ สมเจตน์ ก้องพิภพนนท์ (บอยคลับส์) 2-1เกม 21-17, 19-21, 21-12
- พัศวุฒิ บริบูรณ์  (เอส 29) ชนะ ไรวินท์  พัชรพิสุทธิ์สิน (เอ็นพีคอร์ท) 2-0 เกม 21-13, 21-11
- สิรวิชญ์ วิมลศิลป์ (ศูนย์เยาวชนหนองจอก) ชนะผ่าน ศุภชัย ลักษมีกิจไพบูลย์ (ยูนิแม๊กซ์)
- ทศพล ถาวรวงษ์ (กาญจนบุรี) ชนะ ศิรพล เราประเสริฐ (ภูติอนันต์) 2-0 เกม 21-7, 21-10
- รุจธร ผลวงศ์ (ธนบุรี) ชนะ ณภัทร วงศ์รจิต (แอ๊ดเฟิร์ส) 2-0 เกม 21-10, 21-12
- ณัฐนันท์ เลิศวิเศษธีระกุล (สิงห์เอชเอช) ชนะ สำคัญสุด  สีหตุลานนท์ (ศิริภูล) 2-1 เกม 18-21, 21-17, 21-17
- คเชนทร์ บัวรุ่ง (เสนานิคม) ชนะ ชนินทร์ มิตรสิน (ดับบลิวเค แบดฯ) 2-1เกม 10-21, 21-13, 21-13
- ทักษ์ดนัย บุญรอด (บ้านทองหยอด) ชนะ อาทิตย์ อุทัยธีระโกเมน (ทีไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-10, 21-15
- อวิรุทธ์ บุญนาน (เอชพี เชียงราย) ชนะ ชนสรณ์ ศรีสัตบุตร (เชียงใหม่) 2-0 เกม 21-8, 21-11
- ธนกร บุญส่ง (สิงห์เอชเอช) ชนะ ชนพล วิบูลย์สิน (ศิริภูล) 2-0 เกม 21-19, 21-6
- พีรณัฐ บุญทัน (ทีไทยแลนด์) ชนะ ธนสิทธิ์ เด่นเหมือนวงศ์ (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-6, 21-13



แบดมินตันชิงแชมป์ประเทศไทย ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน

ประเภทคู่ผสม
- ศรายุทธ แซ่ตั้ง/พิจิตรจันทร์ หวังไพบูลย์กิจ(บ้านทองหยอด) สมัชชา โตวรรณเกษม/ปัญจรัตน์ ปราณโสภณ(เอ็มซีพีและบางโพ) 2-0 เกม 21-1,21-16
- ปิติวัฒน์ รัศมีกิจธรรม/ทัศมนต์ สังขะวัฒนะ (สิงห์ เอชเอช) ชนะ ชวนินท์ เจริญวัฒน์/เปมิกา ครรชิตวรานนท์ (เอแบค) 2-0 เกม 21-11, 21-10
- ศรายุทธ แซ่ตั้ง/พิจิตรจันทร์ หวังไพบูลย์กิจ (บ้านทองหยอด) ชนะสมัชชา โตวรรณเกษม/ปัญจรัตน์ ปราณโสภณ (เอ็มซีพี-บางโพ) 2-0 เกม 21-11, 21-16
- ไพลิน ลิ้มสกุล/ศุทธภา เอกวรเธียร (ทหารอากาศ) ชนะ ธัญชลิต จารุมาศรัตน์/กมลชนก ภาณุมณีรัตน์ (เอแบค) 2-0 เกม 21-14, 23-21,
- จตุรงค์ บุตรโพธิ์/พัชร์ณัฎฐ์ กระจ่างจิต (ทหารอากาศ/ยูนิแม๊กซ์) ชนะผ่าน ภูษณวัตร สายศิริวิทย์/ชิตาภรณ์ ประเทืองสุขพงศ์ (สวนลุมรวมมิตร/ทีไทยแลนด์)
- จ.ท.สิวะ ศรีสวัสดิ์/วรรษมน โชคอุทัยกุล (ทหารอากาศ) ชนะผ่าน กฤตภาส รื่นภาคพจน์ /มัตติกา สมิทธิ์สมบูรณ์ (ทีไทยแลนด์ /มจพ.)
- พีรณัฐ ร้อยถิ่น/จิรัชญา ราชมนตรี (ธนบุรี/สิงห์ เอชเอช) ชนะผ่าน รัตนพล เสถียรุจิกานนท์/สมหญิง รักมีศรี (ศิริภูล)
- วรรณวัฒน์ อำพันสุวรรณ/ชลธิชา กิติธรากุล (สยามกีฬา/เชียงใหม่) ชนะผ่าน สุวัฒน์ ไพศาลสมสุข/ภัทรภร จินดาพล (รอยัลสตาร์)
 
ชายเดี่ยว
- อิงครัตน์ อภิสุข(ทีไทยแลนด์) ชนะ พิตรพิบูล ธรรมชื่นฤทัย (เอเอสเค) 2-0 เกม 21-9, 21-14
- ชวนินท์ เจริญวัฒน์ (เอแบค) ชนะผ่าน พีรณัฐ ร้อยถิ่น (ธนบุรี) 15-21
- ธนกร ศุภชัยเจริญรักษ์ (ม.รัตนบัณฑิต) ชนะ กิตติธัช เอื้อกิตติโรจน์ (เอแบค) 2-0 เกม 21-8, 21-11
- พฤกษ์ ถิรพงศ์พัฒนา (ธนบุรี) ชนะ วงศกร พัชรพิสุทธิ์สิน (เอ็นพี คอร์ต) 2-1 เกม 21-9, 19-21, 21-12
- ชยพัทย์ ขำเจริญ (สกอ.) ชนะ ไรวินท์ พัชรพิสุทธิ์สิน (เอ็นพี คอร์ต) 2-0 เกม 21-10, 21-8
- ไรวินท์ พัชรพิสุทธิ์สิน (เอ็นพี คอร์ต) ชนะผ่าน พศิน สองห้อง (เอ็มซีพี)
- อดุลย์ สิทธิสม (สิงห์เอชเอช) ชนะผ่าน ธนบดี ทองสร้อย (ทีไทยแลนด์)
- วรันธร ผิวคราม (สปอร์ตซิตี้) ชนะผ่าน นรพัทธ์ ยุทธนากรกุล (เอแบค)
- ธารา เรืองศักดิ์วิชิต (สกอ.) ชนะผ่าน ฐิติวัฒน์ รุ่งเรือง (ทหารอากาศ)
- ทศพล สิงหวิลาวัณย์ (ม.ธรรมศาสตร์) ชนะผ่าน รชต จันดาวรรณ (ทีไทยแลนด์)
- ปิติวัฒน์ รัศมีกิจธรรม (สิงห์เอชเอช) ชนะผ่าน อาย์กรณิศ ทับทิมดง (สำโรง)
- ณัฐภัทร เรืองจำเริญ (บีพี) ชนะผ่าน รัฐศาสตร์ นารอง (แบดมินตันนัดดา)
- พีรวัฒน์ จันทร์สว่าง (สำโรง) ชนะผ่าน ธนัญชัย สุขสมบัติเสถียร (เสนานิคม)
- อดุลย์  สิทธิสม (สิงห์เอชเอช) ชนะผ่าน ภาดร รักท้วม (เอ็มซีพี)
- อภินพ อารยเจริญ (ไทย-ญี่ปุ่น) ชนะผ่าน อภิสิทธิ แง้เจริญกุล (เอเอสเค)
- ชวนินท์ เจริญวัฒน์ (เอแบค) ชนะผ่าน สิทธินนท์ เนื้อทอง (ทหารอากาศ)
- จตุรงค์ บุตรโพธิ์ (ทหารอากาศ) ชนะผ่าน เสกสรรค์ บูรณะจันทร์ (ธนบุรี)
- พฤกษ์ ถิรพงศ์พัฒนา (ธนบุรี) ชนะผ่าน ปุริภัทร โอภาสพสุ (เอแบค)

ชายคู่
- ณัฐนันท์ ตันสง่า-ศรายุทธ แซ่ตั้ง (บ้านทองหยอด) ชนะ จ.ท.ธีรภัทร คงดี-นที แสวงผล (ทหารอากาศ) 2-0 เกม 21-9, 21-10



มวยไทย

ศึกเกียรติเพชร เวทีลุมพินี
- เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ ชนะคะแนน เปรี้ยวปาก เกียรติวินัย
- วราพล ส.ศักดิ์นรินทร์ แพ้คะแนน ก้องเกียรติ ท.พราน49
- คนองศึก ศ.ศรีทอง ชนะคะแนน เพชรมงคล เอฟ.เอ.กรุ๊ป
- แม็กนั่ม ศักดิ์บุรีรัมย์ แพ้น็อก คฑาเพชร ส.สุรเดช ยก3
- จอมโว ก.ศักดิ์ลำพูน ชนะคะแนน ทะเลทอง ส.ธนาเพชร
- ดอกไม้เงิน ศิษย์ดอกไม้ไฟ แพ้คะแนน ประกายเพชร เกียรติประทุม
- คู่เอก วันฉลอง ศิษย์ซ้อน้อง แพ้น็อก วีระชัย ว.วิวัฒนานนท์ ยก3


---------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์