โปรแกรมกีฬา 21/10/10

โปรแกรมกีฬา 21/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันพฤหัสบดีที่ 21 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอลยูโรป้า ลีก รอบแบ่งกลุ่ม

กลุ่มเอ
- แมนฯ ซิตี้ (อังกฤษ) 3:1 เลช พอซนัน (โปแลนด์) 
- ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย) 1:1 ยูเวนตุส (อิตาลี)

กลุ่มบี
- แอตเลติโก มาดริด (สเปน) 3:0 โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) 
- อาริส (กรีซ) 0:0 เลเวอร์คูเซ่น (เยอรมัน)

กลุ่มซี
- สปอร์ติ้ง ลิสบอน (โปรตุเกส) 5:1 เกนท์ (เบลเยียม)
- ลีลล์ (ฝรั่งเศส) 1:0 เลฟสกี้ โซเฟีย (บัลแกเรีย)

กลุ่มดี
- บียาร์เรอัล (สเปน) 1:0 พีเอโอเค (กรีซ) 
- ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) 0:0 คลับ บรูช (เบลเยียม)

กลุ่มอี
- เชริฟฟ์ ติราสปอล (มอลโดวา) 0:1 บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส)
- อาแซ่ด อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์) 1:2 ดินาโม เคียฟ (ยูเครน) -

กลุ่มเอฟ
- สปาร์ต้า ปราก (เช็ก) 3:3 โลซาน สปอร์ต (สวิส)
- ปาแลร์โม่ (อิตาลี) 0:3 ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย) 

กลุ่มจี
- เซนิต (รัสเซีย) 2:0 ไฮจ์ดุ๊ค สปลิท (โครเอชีย)
- อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม) 3:0 เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)

กลุ่มเอช
- ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิส) 4:2 โอเดนเซ่ (เดนมาร์ก)
- สตุ๊ตการ์ท (เยอรมัน) 1:0 เคตาเฟ่ (สเปน)

กลุ่มไอ
- เมตาลิสต์ (ยูเครน) 2:1 ซามพ์โดเรีย (อิตาลี)
- เดเบรเซน (ฮังการี) 1:2 พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์)

กลุ่มเจ
- ดอร์ทมุนด์ (เยอรมัน) 1:1 ปารีส แซงต์ แชร์กแมง (ฝรั่งเศส)
- คาร์ปาตี้ (ยูเครน) 0:1 เซบีย่า (สเปน)

กลุ่มเค

- อูเทร็ค์ (ฮอลแลนด์) 1:1 สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย)
- นาโปลี (อิตาลี) 0:0 ลิเวอร์พูล (อังกฤษ)

กลุ่มแอล
- ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย) 0:2  ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย)
- เบซิคตัส (ตุรกี) 1:3 เอฟซี ปอร์โต้ (โปรตุเกส)


ฟุตบอลเยาวชนหญิงอายุ 19 ปี ชิงแชมป์เอเชีย รอบสอง ที่ประเทศมาเลเซีย
ไทย 2 : 0 ไต้หวัน
อุซเบกิซสถาน 5 : 1 อิหร่าน 5-1



กอล์ฟ
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ กาสเตโญ่ มาสเตอร์ส คอสต้า อาซาฮาร์ ที่สนาม คลับ เด กัมโป เดล เมดิเตร์ราเนโอ ระยะ 7,073 หลา พาร์ 71 ที่เมืองกาสเตยอน ประเทศสเปน หลังจบการแข่งขันรอบแรก
1.(-7) 64 - พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์), ริคาร์โด้ กอนซาเลซ (อาร์เจนตินา)
3.(-6) 65 - เดวิด ฮอร์ซี่ย์ (อังกฤษ),
4.(-5) 66 - ฌอง-บาปติสต์ ชอนเน่ต์ (ฝรั่งเศส), ไซม่อน ข่าน (อังกฤษ),  ริชาร์ด ฟินช์ (อังกฤษ), แกรี่ ออร์ (สกอตแลนด์)
8.(-4) 67 - เกรกอรี่ บูร์ดี้ (ฝรั่งเศส), เย็ปเป้ ฮุลดาห์ล (เดนมาร์ก), เดวิน ดรายสเดล (สกอตแลนด์),  โรเบิร์ต แยน เดิร์คเซ่น (เนเธอร์แลนด์), ไมเคิ่ล ฮอย (ไอร์แลนด์เหนือ), ริชาร์ด แบลนด์ (อังกฤษ)

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
14.(-3) 68 - จูสต์ ลุยเท่น (ฮอลแลนด์), แกรี่ บอยด์ (อังกฤษ)
22.(-2) 69 - ริชาร์ด กรีน (ออสเตรเลีย), เจมส์ มอร์ริสัน (อังกฤษ)
53.(E) 71 - เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน)
97.(+3) 74 - ธงชัย ใจดี (ไทย)


เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ ไอเอฟ สตอล์คโฮล์ม โอเพ่น ที่สต๊อคโฮล์ม ประเทศสวีเดน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) ชนะ เทย์เลอร์ เดนท์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-1,6-2
- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 2) ชนะ เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3,6-3
- อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) ชนะ โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-1,6-1
- อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย,มือ 4) ชนะ อาร์โนลด์ เคลย์ม็องต์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3,6-4
- เจมส์ เบล๊ค (สหรัฐฯ) ชนะ แมทธิอัส บาชินเกอร์ (เยอรมัน) 2-1 เซต 6-4,3-6,7-6


เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เครมลิน คัพ ที่มอสโก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- วิคเตอร์ ทรอยกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 3) 2-1 เซต 3-6,6-3,7-5
- เดนิส เอสโตมิน (อุซเบกิสถาน) ชนะ พอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 1-6,7-5,6-3
- อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย) ชนะ อังเดร โกลูเบฟ (รัสเซีย,มือ 6) 2-0 เซต 6-4,7-5
- อเล็กซานเดร ดอลโกโลปอฟ (ยูเครน) ชนะ เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน,มือ 7) 2-0 เซต 6-2,7-6
- โฮราซิโอ เซบัลลอส (อาร์เจนตินา) ชนะ วิคเตอร์ คริวอย (โรมาเนีย) 2-0 เซต 7-5,7-6

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- แอนนา ชัคเวตัดเซ่ (รัสเซีย) ชนะ มาริย่า คอร์เย็ตเซว่า (ยูเครน) 2-0 เซต 6-1,6-2
- ซาริน่า ดิยาส (คาซัคสถาน) ชนะ เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) 2-0 เซต 6-1,6-2
- เวร่า ดูเชวิน่า (รัสเซีย) ชนะ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4,6-2
- มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย,มือ 6) ชนะ คาเทริน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) 2-0 เซต 6-0,6-0


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีจีแอล ลุกซอมบูร์ก โอเพ่น ที่ประเทศลักเซมเบิร์ก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) ชนะผ่าน เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 1) (ดีเมนเตียว่ามีอาการบาดเจ็บ)
- แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน) ชนะ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย,มือ 5) 2-1 เซต 3-6,6-3,6-1
- อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 4) ชนะ อรันซ่า ปาร์ร่า (สเปน) 2-0 เซต 6-4,6-1
- โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) ชนะ บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 เซต 7-6,4-6,7-6
- แอน เขียวทะวงษ์ (สหราชอาณาจักร) ชนะ แพตตี้ ชนีเดอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 7-5,6-2


มวยไทย

ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน
- ปืนกล ต.สุรัตน์ ชนะคะแนน ไมค์ ส.จ.มนตรี
- ฉัตรชัย สิงห์ทุ่งไก่ แพ้น็อก วันพิชิต มีนะโยธิน ยกที่ 3
- อองรี บ้านพี่อุ้มเรือนพี่ต๋อง ชนะคะแนน กุมารทอง จิตรเมืองนนท์
- สรรชัย ศิษย์สารวัตรจี ชนะคะแนน ยอดธงชัย ธ.มหาหิน
- หนุ่มเทศบาล ที.เอ็ม.เอส มอเตอร์ แพ้คะแนน เด็ดขาด ป.พงษ์สว่าง
- ฟ้าสว่าง ท.แสงเทียนน้อย ชนะคะแนน ทวีศักดิ์ สิงห์คลองสี่
- พระจันทร์ฉาย ป.เพชรน้ำทอง แพ้คะแนน ซูปเปอร์แบงค์ ศักดิ์ชัยโชติ



----------------------------------------------------------------------------------------------



Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์