โปรแกรมกีฬา 22-10-10

โปรแกรมกีฬา 22-10-10

โปรแกรมกีฬาประจำวันศุกร์ที่ 22 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

บุนเดสลีกา เยอรมัน
ฮัมบูร์ก 0 : 0 บาเยิร์น มิวนิค

ลีกาสอง เยอรมัน
เอาก์สบวร์ก 2 : 1 ยูเนี่ยน เบอร์ลิน
ออสนาบูร์ก 2 : 0 ค็อตบุส
แฮร์ธ่า เบอร์ลิน 2 : 0 กรอยเธอร์ เฟือธ

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
บริสตอล โรเวอร์ส 1 : 1 ควีนส์ปาร์ค

กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
โนวาร่า 3 : 0 วิเชนซ่า

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
เอ็นเอซี เบรด้า 1 : 2 โรด้า เจซี

ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส
อฌักซิโอ้ 2 : 0 ตูร์
ลาวาล 2 : 0 ดิฌง
เลอ มัง 1 : 0 อิสตร์
เม็ตซ์ 1 : 1 อองเช่ร์
น็องต์ 1 : 1 ชาโต้รูซ์
แรงส์ 4 : 1 เกรอน็อบล์
ทรัวส์ 1 : 1 แกร์กมงต์ ฟุต
วานส์ 0 : 0 บูโลญจน์
 
อลิกันเต้ เซกุนด้า
เคเรซ 3 : 1 บียาร์เรอัล เบ


กอล์ฟ

พีจีเอ ทัวร์ จัสติน ทิมเบอร์เลค ไชรเนอร์ ฮอสพิทอลส์ ฟอร์ ชิลเดรน โอเพ่น ที่สนาม ทีพีซี ซัมเมอร์ลิน ระยะ 7,224 หลา พาร์ 71 ที่เมือง ลาส เวกัส รัฐเนวาด้า ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบแรก

1. (-7) 64 - โรเบิร์ต การ์ริกัส, ไมเคิ่ล เล็ตซิก, วิลล์ แม็คเคนซี่, จอห์น เซนเด้น (ออสเตรเลีย), คาเมร่อน ทรินเกล
6. (-6) 65 - มาร์ติน ฟลอเรส, จอร์จ แม็คนีลล์, ไรอัน พาลเมอร์, วอห์น เทยเลอร์, นิโคลัส ธอมป์สัน
11. (-5) 66 - สตีเฟ่น เอมส์ (แคนาดา), คริส แบลงค์ส, โจนาธาน เบิร์ด, จอห์น เดลี่ย์, เจมส์ ดริสคอลล์, บ็อบ เอสเตสs, ชาร์ลส์ โฮเวลล์ เดอะ เธิร์ด, เดวิส เลิฟ เดอะ เธิร์ด, แอนดรูว์ แม็คลาร์ดี้ (แอฟริกาใต้), จอนเมอร์ริค, คาเมร่อน เพอร์ซี่ย์ (ออสเตรเลีย), ทิม เปโตรวิข, เว็บบ์ ซิมพ์สัน, นิค วัตนี่ย์, คริส วิลสัน

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
26. (-4) 67 - ไบรอัน เดวิส (อังกฤษ), อารอน แบดเดอลี่ย์ (ออสเตรเลีย), อันเดรส โรเมโร่ (อาร์เจนิตนา)
38. (-3) 68 - ริวจิ อิมาดะ (ญี่ปุ่น), ริชาร์ด เอส. จอห์นสัน (สวีเดน)
59. (-2) 69 - เกรแฮม เดแลท (แคนาดา), สจ๊วร์ต แอพเพิ่ลบี้ (ออสเตรเลีย), เทรเวอร์ อิมเมลแมน (ออสเตรเลีย), มาร์ติน แลร์ด (สกอตแลนด์), นาธาน กรีน (ออสเตรเลีย), เบรนเด้น พัพพาส (แอฟริกาใต้)


ยูโรเปี้ยน ทัวร์ กาสเตโญ่ มาสเตอร์ส คอสต้า อาซาฮาร์ ที่สนาม คลับ เด กัมโป เดล เมดิเตร์ราเนโอ ระยะ 7,073 หลา พาร์ 71 ที่เมืองกาสเตยอน ประเทศสเปน หลังจบการแข่งขันรอบสอง
1.(-9) 133 - ปีเตอร์ เฮดบลอม (สวีเดน) 69-64
2.(-8) 134 - กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ กาสตาโน่ (สเปน) 68-66,  พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์) 64-70, มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี) 68-66
5.(-7) 135 - ริคาร์โด้ กอนซาเลซ (อาร์เจนตินา) 64-71, คริสเตียน นีลส์สัน (สวีเดน) 68-67, อัลบาโร่ เบลาสโก้ (สเปน) 71-64, เกรกอรี่ บูร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 67-68
9.(-6) 136 - ปีเตอร์ ลอว์รี่ (ไอร์แลนด์) 72-64, อิ๊กนาซิโอ การ์ริโด้ (สเปน) 70-66, ริชาร์ด ฟินช์ (อังกฤษ) 66-70, อเล็กซ์ นอเรน (สวีเดน) 68-68, แกรี่ บอยด์ (อังกฤษ) 68-68
 
อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
14.(-5) 137 - เดวิด ฮอร์ซี่ย์ (อังกฤษ) 65-72, โรเบิร์ต แยน เดิร์คเซ่น (เนเธอร์แลนด์) 67-70, เย็ปเป้ ฮุลดาห์ล (เดนมาร์ก) 67-70
26.(-4) 138 -  แกรี่ ออร์ (สกอตแลนด์) 66-72
31.(-3) 139 - เดวิด ดรายสเดล (สกอตแลนด์) 67-72, โอลิเวอร์ วิลสัน (อังกฤษ) 69-70


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ ไอเอฟ สตอล์คโฮล์ม โอเพ่น ที่สต๊อคโฮล์ม ประเทศสวีเดน
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ เจมส์ เบล็ค (สหรัฐอเมริกา) 2-0 เซต 6-0, 6-2
- อีวาน ลูบิซิช (โครเอเชีย, มือ 4) ชนะ อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) 2-1 เซต 4-6, 6-2, 6-4
- ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) ชนะ โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน, มือ 2) 2-0 เซต 7-6(10-8), 6-1 
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 1) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 5) 2-1 เซต 2-6, 6-3, 6-2


เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เครมลิน คัพ ที่มอสโก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส,มือ 4) ชนะ อเล็กซานเดร ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน) 2-0 เซต 6-2,7-6
- เดนิส เอสโตมิน (อุซเบกิสถาน) ชนะ อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2,6-4
- วิคเตอร์ ทรอยกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ โฮราซิโอ เซบัลลอส (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-2,6-1
- พาโบล คูวาส (อุกรุวัย) ชนะ ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 5) 2-0 เซต 6-4,7-6

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- เวร่า ดูเชวิน่า (รัสเซีย) ชนะ แอนนา ชัคเวตัดเซ่ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3,7-6
- มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย,มือ 6) ชนะ ซาริน่า ดิยาส (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 6-1,6-2
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 2) ชนะ อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย,มือ 7) 2-0 เซต 6-1,6-3
- มาเรีย โฮเซ่ มาร์ติเนซ (สเปน,มือ 8) ชนะ โดมินิก้า ซิบัลโคว่า (สโลวะเกีย) 2-0 เซต 6-2,6-3


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีจีแอล ลุกซอมบูร์ก โอเพ่น ที่ประเทศลักเซมเบิร์ก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) ชนะ คริสเทน ฟลีเก้นส์ (เบลเยียม) 7-6,6-1
- จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน,มือ 8) ชนะ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 4) 6-3,6-1
- แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน) ชนะ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) 6-4,6-2
- แอน เขียวทะวงษ์ (สหราชอาณาจักร) ชนะ อีเวต้า เบเนโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 7-6,6-2,6-4

 

กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล

สปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 เลกสอง
เอสซีจี สมุทรสงคราม เอฟซี 0 : 0 เมืองทองฯ ยูไนเต็ด


กีฬาอื่นๆ

แบดมินตันชิงแชมป์ประเทศไทย ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน

คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ/กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (บ้านทองหยอด/สิงห์ เอชเอช) ชนะ มณีพงศ์ จงจิตร/ดวงอนงค์ อรุณเกษร (ภูเก็ต/สิงห์ เอชเอช) 2-0 เกม 21-15, 21-18
- ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม/สาวิตรี อมิตรพ่าย (บ้านทองหยอด/เสนานิคม) ชนะ ติณห์ ดีคาบาเลส/รจนา จุฑาบัณฑิตกุล (เชียงใหม่/สยามกีฬา) 2-0 เกม 21-14, 21-18
- สุดเขต ประภากมล/ร.ท.หญิง สราลีย์ ทุ่งทองคำ (บ้านทองหยอด/ทหารอากาศ) ชนะผ่าน เสริมสิน วงศ์ญาพรหม/อาทิมา เสรีธรรมรักษ์ (สกอ.) 11-10 (เสริมสิน/อาทิมา ขอยอมแพ้)
- วสพล อุตมัง/ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม (รอยัลสตาร์/ม.หอการค้าไทย) ชนะ ธิติพงษ์ ลาโพธิ์/ปัญญดา มั่นกิจโชคเจริญ (ทหารอากาศ/เสนานิคม) 2-1 เกม 14-21, 21-19, 21-14

หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- สลักจิต พลสนะ (เสนานิคม) ชนะ ทัศมนต์ สังขะวัฒนะ (สิงห์ เอชเอช) 2-0 เกม 21-7, 21-8
- ณิชชาอร จินดาพล (รอยัลสตาร์) ชนะ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ตรีเลิศ) 2-1 เกม 21-11, 14-21, 22-20
- รัชนก อินทนนท์ (บ้านทองหยอด) ชนะ ภาวิตา อิสริยะเนตร (สกอ.) 2-0 เกม 21-11, 21-15
- พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข (บางโพ) ชนะ วิศรา มรรคศศิธร (ทีไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-12, 21-7

ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- บุญศักดิ์ พลสนะ (เสนานิคม) ชนะ ปวริศร์ สุภาศรี (เชียงใหม่) 2-0 เกม 21-9, 21-10
- ภควัฒน์ วิไลลักษณ์ (เคซี) ชนะ ปริญญวัฒน์ ทองน่วม (ไทยสไมล์) 2-1 เกม 21-15, 19-21, 21-8
- สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ (รอยัลสตาร์) ชนะ วัชระ บูรณะเครือ (ลำปาง) 2-0 เกม 21-19, 21-9
- ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข (ทหารอากาศ) ชนะ อิงครัตน์ อภิสุข (ทีไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-12, 21-9

หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
- กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล/ดวงอนงค์ อรุณเกษร (สิงห์ เอชเอช) ชนะ สมหญิง รักมีศรี/สิริภักดิ์ ศรีศิลารักษ์ (ศิริภูล) 2-0 เกม 21-6, 21-8
- ธันย์ภัคนันท์ อำพันสุวรรณ/อาทิมา เสรีธรรมรักษ์ (สกอ.) ชนะ ณิชชาอร จินดาพล/ภัทรภร จินดาพล (รอยัลสตาร์) 2-0 เกม 21-7, 23-21
- ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม/เณศรา สมศรี (ม.หอการค้าไทย/เคซี) ชนะ รจนา จุฑาบัณฑิตกุล/สร้อยไข่มุก หงษ์ชูเกียรติ (สยามกีฬา/รัตนรังสรรค์ระนอง) 2-0 เกม 21-12, 21-17
- ปัญญดา มั่นกิจโชคเจริญ/สาวิตรี  อมิตรพ่าย (เสนานิคม) ชนะ ชลธิชา กิติธรากุล/พชรกมล อากรสกุล (เชียงใหม่) 2-0 เกม 21-12, 21-12

ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
- จ.ท.ฐิติพงศ์ ลาโพธิ์/ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม (ทหารอากาศ/บ้านทองหยอด) ชนะ ฉัตรินทร์ จารุวัสตร์/บุญยกร ธรรมพานิชวงค์ (เคซี) 2-0 เกม 21-10, 21-9
- จักรกฤษ ตันติราศิลป์/นิติพงษ์ แสงศิลา (ม.ธรรมศาสตร์/ธนบุรี) ชนะ ภัททพล เงินศรีสุข/สุดเขต ประภากมล (บ้านทองหยอด) 2-1 เกม 20-22, 21-17, 21-19
- ณัฐนันท์ ตันสง่า/ศรายุทธ แซ่ตั้ง (บ้านทองหยอด) ชนะ ปวริศร์ สุภาศรี/วัชระ บูรณะเครือ (เชียงใหม่/ลำปาง) 2-1 เกม 19-21, 24-22, 21-16
- บดินทร์ อิสสระ/มณีพงศ์ จงจิตร (ทีไทยแลนด์/ภูเก็ต) ชนะ พีระพงษ์ จูประทานสุข/เสริมสิน วงศ์ญาพรหม (สกอ.) 2-0 เกม 21-8, 21-10


แบดมินตันวิคเตอร์ กรุงเทพฯ-เชียงใหม่ ทัวร์นาเมนต์ ที่ศูนย์เยาวชน ไทย-ญี่ปุ่น
ชายเดี่ยว 9 ปี รอบรองชนะเลิศ
- กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (เสนานิคม) ชนะ ภาดล วงศ์สนิท (รอยัลสตาร์) 2-0 เกม 21-10, 21-7
- เสฎฐนันท์ ปิยวัชรวิจิตร (บีจีสปอร์ต) ชนะ คณินพงศ์ โยกาศ (ทริปเปิ้ลวี) 2-1 เกม 21-2, 12-21, 23-21

หญิงเดี่ยว 9 ปี รอบรองชนะเลิศ
- ภัทรสุดา ไชยวรรณ (บ้านทองหยอด) ชนะ วนิดา บัวภา (เอเอสเค) 2-0 เกม 21-11, 21-12
- ญาณิสา ชื่นเจริญ (บ้านทองหยอด) ชนะ สุจฉายา ประภาโส (ยอแซฟอุปถัมภ์) 2-1 เกม 12-21, 20-22, 21-18

ชายเดี่ยว 13 ปี รอบรองชนะเลิศ
- เมฆ ณรงค์ฤทธิ์ (ทีไทยแลนด์) ชนะ กรกฤต เหล่าตระกูล (บีจีสปอร์ต) 2-0 เกม 21-16, 21-12
- อดุลรัชต์ นามกูล (สิงห์เอชเอช) ชนะ ปัณณ์ เทพกุณหนิมิตต์ (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-10, 21-7

หญิงเดี่ยว 13 ปี รอบรองชนะเลิศ
- นภัสสร อินทรัตน์ชัยกิจ (รอยัลสตาร์) ชนะพรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (สิงห์เอชเอช) 2-1 เกม 21-17, 18-21, 21-19
- อลิษา ทรัพย์นิธิ (บ้านทองหยอด) ชนะ ศุภนิดา  เกตุทอง (ทีไทยแลนด์) 2-1 เกม 21-17, 10-21, 21-14

ชายเดี่ยว 18 ปี รอบรองชนะเลิศ
- พิสิษฐ์ พูดฉลาด (บ้านทองหยอด) ชนะ พงศกร ปู่สละ (เอเอสเค) 2-0 เกม 21-8, 21-9
- กานต์ภพ อรรถวิโรจน์ (เอเอสเค) ชนะ ศักยะ สูตรเลข (บ้านทองหยอด) 2-1 เกม 17-21, 21-19, 21-18

หญิงเดี่ยว 18 ปี รอบรองชนะเลิศ
- บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (บางโพ) ชนะ ณัฐณิชา เบญจปัญญานุกุล (ธนบุรี) 2-1 เกม 21-7, 13-21, 21-16
- ปัญจรัตน์ ปราณโสภณ (บางโพ) ชนะเมธาณี  พัฒนพิฑูรย์ (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-19, 21-11

คู่ผสม 15 ปี รอบรองชนะเลิศ
- กิตตินุพงษ์ เกตุเรน/พุธิตา สุภจิรกุล (สิงห์ เอชเอช) ชนะกิตติพณ ชัยโรจน์กาญจนา/สุรีย์พร ชัยทองวงศ์วัฒนา (บ้านทองหยอด) 2-1 เกม 14-21, 21-18, 21-19
- จิรายุ เจริญสุข/ผไทมาส เหมือนวงศ์ (ชลบุรี/เอเอสเค) ชนะ พีรณัฐ บุญทัน/สริตา สุวรรณกิจบริหาร (ทีไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-19, 21-14

คู่ผสม 18 ปี รอบรองชนะเลิศ
- ชัยณรงค์ ธเนศวงศ์/จุฑามาศ กาญจนวรุตม์ (สิงห์เอชเอช) ชนะ วิริทธิพล คงศิริ/จรรยพร อยู่สาระ (บอยคลับส์/เสนานิคม) 2-1 เกม 12-21, 24-22, 21-18
- เย มินอ่อง/ณริฎษาพัชร แลม (บ้านทองหยอด) ชนะ กฤษฎิ ชลประเสริฐสุข/ชลิตา รัตนาวิน (ทีไทยแลนด์) 21-15, 11-2 (ชนะผ่าน)

 

มวยสากล "ศึกชิงแชมป์เปียนโลก" ป้องกันแชมป์โลกรุ่นฟลายเวต สมาคมมวยโลกหญิงนานาชาติ WIBA ระหว่าง หงส์ฟ้า ต.บัวมาศ กับ โนริโกะ ชิราอิ พร้อมคู่มวยประกอบรายการ ที่จังหวัดพิษณุโลก
- หงส์ฟ้า ต.บัวมาศ ชนะคะแนน โนริโกะ ชิราอิ (ญี่ปุ่น)
- แซมซั่น ต.บัวมาศ ชนะทีเคโอ ซันคิม (เกาหลีใต้) ยกที่ 5
- ไทเกอร์ ต.บัวมาศ ชนะคะแนน เชน มานพรุ่งโรจน์
- ลูกเดี่ยว ต.บัวมาศ ชนะน็อก ยอดยุทธ ศิษย์ก้องนภา ยกที่ 3


มวยไทย
ศึกเพชรสุภาพรรณ เวทีลุมพินี

- คู่เอก เอกมงคล ไก่ย่างห้าดาวยิม แพ้คะแนน มาพิชิต ศิษย์สองพี่น้อง
- เลิศศิลป์ เพชรรุ่งเรือง ชนะคะแนน คมพยัคฆ์ ลูกนางใย
- บรรจงศักดิ์ ลูกเจ้าพ่อหลวงวัง แพ้คะแนน เตยเพชร จ.ชัยวัฒน์
- แสงมณี เครื่องครัวแกรนด์ฟิสค์ ชนะคะแนน บัลลังก์ทอง ร.ร.กีฬาโคราช
- ฟ้ารุ่งเรือง จิตรเมืองนนท์ แพ้คะแนน ป้อมปืน เกียรติช่องเขา
- วันชัยเล็ก เกียรติภูคำ แพ้คะแนน หัวลำโพง เอ็นแอนด์พีบ็อกซิ่ง
- หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น แพ้คะแนน เดชศักดา ศิษย์สองพี่น้อง

---------------------------------------------------------------------------

 

 

 

 

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์