โปรแกรมกีฬา 23-10-10

โปรแกรมกีฬา 23-10-10


โปรแกรมกีฬาประจำวันเสาร์ที่ 23 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
18.45 น. สเปอร์ส  พบ  เอฟเวอร์ตัน (ทรูสปอร์ต1)   
21.00 น. เบอร์มิงแฮม  พบ  แบล็คพูล (ทรูสปอร์ต5)
21.00 น. เชลซี  พบ  วูล์ฟแฮมป์ตัน (ทรูสปอร์ต1)
21.00 น. ซันเดอร์แลนด์  พบ  แอสตัน วิลล่า (ทรูสปอร์ต3)
21.00 น. เวสต์บรอมวิช อัลเบี้ยน  พบ  ฟูแล่ม
21.00 น. วีแกน  พบ  โบลตัน (ทรูสปอร์ต6)
23.30 น. เวสต์แฮม  พบ  นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด (ทรูสปอร์ต3)


บุนเดสลีกา เยอรมัน
20.30 น. มึนเช่น กลัดบัค - แวร์เดอร์ เบรเมน   
20.30 น. แฟร้งค์เฟิร์ต - ชาลเก้      
20.30 น. ฮันโนเวอร์ - โคโลญจน์    
20.30 น. เนิร์นแบร์ก - โวล์ฟสบวร์ก   
20.30 น. ไฟร์บวร์ก - ไกเซอร์สเลาเทิร์น    


ลีกาสอง เยอรมัน
18.00 น. อิงโกสตั๊ดท์ - เอฟเอสเฟา แฟร้งเฟิร์ต
18.00 น. 1860 มิวนิค - อาร์เมเนีย บีเลเฟลด์
 
กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
01.45 น. ฟิออร์เรนติน่า - บารี่
 
กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
20.00 น. อัลบิโนเลฟเฟ่ - ปอร์ตูกัวร่า
20.00 น. อัสโคลี่ - ซิตตาเดลล่า
20.00 น. โมเดน่า - ซาสซูเอโล่
20.00 น. ปาโดว่า - เปสคาร่า
20.00 น. ปิอาเชนซ่า - อตาลันต้า
20.00 น. เรจจิน่า - เอ็มโปลี
20.00 น. เซียน่า - โครโตเน่
20.00 น. วาเรเซ่ - เตรสติน่า
20.00 น. โตริโน่ - โฟรซิโนเน่
20.00 น. กรอสเซโต้ - ลิวอร์โน่

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
00.00 น. บอร์กโดซ์ - แบรสต์
00.00 น. ล็องส์ - นีซ
00.00 น. โมนาโก - วาล็องเซียนส์
00.00 น. น็องซี่ - ลอริยองต์
00.00 น. แรนส์ - - มงต์เปลลิเย่ร์
00.00 น. แซงต์-เอเตียน - ก็อง
00.00 น. โซโชซ์ - ตูลูส 
 
ลาลีกา สเปน
23.00 น. เรอัล ซาราโกซ่า - บาร์เซโลน่า
01.00 น. เรอัล มาดริด - ราซิ่ง ซานตานเดร์  
03.00 น. บาเลนเซีย - เรอัล มายอร์ก้า

อลิกันเต้ เซกุนด้า
21.00 น. ราโย บาเยกาโน่ - เรเครอาติโบ อูเอลบา
23.00 น. เซลต้า บีโก้ - เกรนาด้า
23.00 น. กอร์โดบ้า - เตเนริเฟ่
23.00 น. เอลเช่ - พอนเฟอร์ราดิน่า
23.00 น. บาร์เซโลน่า เบ - อวยส์ก้า
23.00 น. คิโรน่า - เรอัล บายาโดลิด
23.00 น. คาร์ตาเยน่า - อัลกอร์กอน
23.00 น. ลาส พัลมาส - อัลบาเซเต้

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์

00.45 น. เดอ กราฟสคัพ - ฮาราเคิ่ลส์
00.45 น. เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น - เอฟซี โกรนิงเก้น
00.45 น. ฮีเรนวีน - วีวีวี เวนโล่

กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ จัสติน ทิมเบอร์เลค ชิร์เนอร์ส ฮอสปิตอล ฟอร์ ชิลเดรน โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ กาสเตโย่ มาสเตอร์ส ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน
- แอลพีจีเอ ทัวร์ ซิม ดาร์บี้ แอลพีจีเอ มาเลเซีย ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ ไอเอฟ สตอล์คโฮล์ม โอเพ่น ที่สต๊อคโฮล์ม ประเทศสวีเดน
เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เครมลิน คัพ ที่มอสโก ประเทศรัสเซีย
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีจีแอล ลุกซอมบูร์ก โอเพ่น ที่ประเทศลักเซมเบิร์ก

กีฬาอื่นๆ
รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน กรังด์ปรีซ์ โคเรียน กรังด์ปรีซ์ รอบควอลิฟาย ที่ประเทศเกาหลีใต้

กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล
ฟุตบอลลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2010 เลกสอง
15.30 น. จุฬา ยูไนเต็ด - จันทบุรี เอฟซี
15.30 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด  
15.30 น. สุวรรณภูมิ ศุลกากร เอฟซี - เชียงราย ยูไนเต็ด
15.30 น. ราชประชา นนทบุรี - ขอนแก่น เอฟซี
15.30 น. อาร์แบค เอฟซี - ปตท. ระยอง 
15.30 น. นครปฐม เอฟซี - ปราจีนบุรี เอฟซี 
15.30 น. ไทยฮอนด้า - สงขลา เอฟซี 
15.30 น. ศรีราชา เอฟซี - นราธิวาส เอฟซี

ฟุตบอลดิวิชั่น 2 แชมเปี้ยนส์ลีก
17.00 น. บุรีรัมย์ เอฟซี - พิจิตร เอฟซี
18.00 น. ตรัง เอฟซี - สระบุรี เอฟซี   
18.00 น. เชียงใหม่ เอฟซี - ม.รังสิต 

กีฬาอื่นๆ
มวยไทย
12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
14.30 น. ศึกมวยสยามวันทรงชัย ที่เวทีอ้อมน้อย
17.00 น. ศึกป.ประมุข เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์