โปรแกรมกีฬา 24-10-10

โปรแกรมกีฬา 24-10-10

โปรแกรมกีฬาประจำวันอาทิตย์ที่ 24 ตุลาคม 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
สโต๊ค 1 : 2 แมนฯ ยูไนเต็ด
ลิเวอร์พูล 2 : 1 แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส
แมนฯ ซิตี้ 0 : 3 อาร์เซน่อล

บุนเดสลีกา เยอรมัน
ดอร์ทมุนด์ 1 : 1 ฮฮฟเฟ่นไฮม์
ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น 0 : 1 ไมนซ์
สตุ๊ตการ์ท 2 : 0 ซังต์ เพาลี

ลีกาสอง เยอรมัน
ดุ๊ยส์บวร์ก 3 : 0 คาร์ลสรูห์
โบคุ่ม 1 : 1 อาเค่น
พาเดอร์บอร์น 3 : 0 ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ
 
กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
ปาร์ม่า 0 : 0 โรม่า
โบโลญญ่า 0 : 0 ยูเวนตุส
คิเอโว 2 : 1 เชเซน่า
เจนัว 1 : 0 คาตาเนีย
ลาซิโอ 2 : 1 กายารี่
เลชเช่ 2 : 1 เบรสชา
อูดิเนเซ่ 2 : 1 ปาแลร์โม่
อินเตอร์ มิลาน 1 : 1 ซามพ์โดเรีย

ลาลีกา สเปน
เอสปันญ่อล 2 : 1 เลบันเต้
เคตาเฟ่ 3 : 0 สปอร์ติ้ง คิฆอน
อัลเมเรีย 1 : 1 เอร์กูเลส
โอซาซูน่า 3 : 0 มาลาก้า
เซบีย่า 4 : 3 แอธเลติก บิลเบา
บียาร์เรอัล 2 : 0 แอต.มาดริด

อลิกันเต้ เซกุนด้า
ซาลามังก้า 0 : 3 เรอัล เบติส
นูมานเซีย 1 : 0 กิมนาสติก

ลีก เอิง ฝรั่งเศส
เปแอสเช 2 : 3 โอแซร์
อาร์ก 1 : 1 ลียง
ลีลล์ 1 : 3 มาร์กเซย

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
เอ็กเซเตอร์ 2 : 2 อาแจ๊กซ์ อัมสเตอร์ดัม
เอแซด อัล์คม่าร์ 3 : 0 วิลเล่ม ทเว
ทเวนเต้ 3 : 2 เดน ฮากก์
พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น 10 : 0 เฟเยนูร์ด ร็อตเธอร์ดัม
วิเทสส์ 1 : 0 เอฟซี อูเทร็ชท์


กอล์ฟ

- พีจีเอ ทัวร์ จัสติน ทิมเบอร์เลค ไชร์เนอร์ ฮอสพิทอลส์ ฟอร์ ชิลเดรน โอเพ่น ที่สนามทีพีซี ซัมเมอร์ลิน ระยะ 7,223 หลา พาร์ 71 ที่เมืองลาส เวกัส รัฐเนวาด้า ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบ 3
1. (-19) 194 - มาร์ติน แลร์ด (สกอตแลนด์) 69-62-63
2. (-18) 195 - โจนาธาน เบิร์ด 66-63-66
3. (-17) 196 - คาเมร่อน เพอร์ซี่ย์ (ออสเตรเลีย) 66-68-62,เว็บบ์ ซิมพ์สัน 66-66-64
5. (-15) 198 - คาเมร่อน เบ็คแมน 67-67-64,สเปนเซอร์ เลวิน 69-63-66
7. (-14) 199 - อารอน แบดเดอลี่ย์ (ออสเตรเลีย) 67-68-64, ไรอัน พาลเมอร์ 65-68-66,นิค วัตนี่ย์ 66-66-67,จอห์น เซนเด้น (ออสเตรเลีย) 64-67-68
11. (-13) 200 - มาร์ค วิลสัน 67-67-66,ริคกี้ ฟาวเลอร์ 68-64-68,คาเมร่อน ทรินเกล 64-68-68,นิโคลัส ธอมป์สัน 65-66-69,ริวจิ อิมาดะ (ญี่ปุ่น) 68-62-70
16. (-12) 201 - ไมเคิ่ล คอนเนลล์ 69-65-67, เดวิด ดูวัล 70-64-67, เควิน ซูเธอร์แลนด์ 69-65-67,จอร์จ แม็คนีลล์ 65-66-70,อเล็กซ์ เพิร์ก 67-64-70

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
21. (-11) 202 - อันเดรส โรเมโร่ (อาร์เจนตินา) 67-69-66,เกรแฮม เดลาเอ็ต (แคนาดา) 69-63-70
26. (-10) 203 - ริชาร์ด เอส. จอห์นสัน (สวีเดน) 68-66-69
37. (-9) 204 - แม็ตธิว ก็อกกิ้น (ออสเตรเลีย) 69-69-66
45. (-8) 205 - เจมส์ ไนต์ตี้ส์ (ออสเตรเลีย) 68-65-72
53. (-7) 206 - ไบรอัน เดวิส (อังกฤษ) 67-70-69
69. (-4) 209 - เบรนเด้น พัพพาส (แอฟริกาใต้) 69-68-72
72. (-2) 212 - นาธาน กรีน (ออสเตรเลีย) 69-69-74
75. (+2) 215 - อาร์จุน อัตวัล (อินเดีย) 70-68-77



- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ กาสเตโญ่ มาสเตอร์ส คอสต้า อาซาฮาร์ ที่สนาม คลับ เด กัมโป เดล เมดิเตร์ราเนโอ ระยะ 7,073 หลา พาร์ 71 ที่เมืองกาสเตยอน ประเทศสเปน หลังจบการแข่งขันรอบสุดท้าย
1.(-16) 268 - มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี) 68-66-67-67
2.(-12) 272 - อิ๊กนาซิโอ การ์ริโด้ (สเปน) 70-66-68-68
3.(-11) 273 -  จูสต์ ลุยเท่น (ฮอลแลนด์) 68-72-65-68, ปีเตอร์ ลอว์รี่ (ไอร์แลนด์) 72-64-67-70, แกรี่ บอยด์ (อังกฤษ) 68-68-63-74, คริสเตียน นีลส์สัน (สวีเดน) 68-67-66-72
7.(-10) 274 - กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ กาสตาโน่ (สเปน) 68-66-70-70

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
8.(-9) 275 -  ฌอง-บาปติสต์ ชอนเน่ต์ (ฝรั่งเศส) 66-71-71-67, ปีเตอร์ เฮดบลอม (สวีเดน) 69-64-71-71
13.(-8) 276 -  จอห์น แพร์รี่ (อังกฤษ) 70-71-63-72
19.(-7) 277 - ริชาร์ด ฟินช์ (อังกฤษ) 66-70-67-74
23.(-6) 278 - เกรกอรี่ บูร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 67-68-74-69, โอลิเวอร์ วิลสัน (อังกฤษ) 69-70-70-69



- แอลพีจีเอ ทัวร์ ไซม์ ดาร์บี้ แอลพีจีเอ มาเลเซีย ที่สนามกัวลาลัมเปอร์ กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ ระยะ 6,208 หลา พาร์ 71 กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย หลังจบรอบสุดท้าย

1. (-9) 204 - คัง จีมิน (เกาหลีใต้) 70-69-65
2. (-8) 205 - จูลี่ อิงค์สเตอร์ (สหรัฐฯ) 71-67-67 
3. (-6) 207 - มิกะ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น) 66-72-69, มาเรีย ฮยอร์ธ (สวีเดน) 68-68-71
5. (-5) 208 - อี มีนา (เกาหลีใต้) 69-70-69 
6. (-4) 209 - คริสติน่า คิม (สหรัฐฯ) 70-70-69, ชิน จีไย (เกาหลีใต้) 69-70-70 
8. (-3) 210 -  คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ) 72-71-67

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ

28. (+2) 215 - ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น) 76-70-69
32. (+3) 216 - มิเชล วี (สหรัฐฯ) 68-74-74 
46. (+6) 219 - สเตซี่ พราหมณสุทธิ์ (สหรัฐฯ) 73-72-74



เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เครมลิน คัพ ที่มอสโก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
-วิคเตอร์ ทรอยกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส,มือ 4) 2-1 เซต 3-6,6-4,6-3

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
-วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 2) ชนะ มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย,มือ 6) 2-0 เซต 6-3,6-4


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ ไอเอฟ สตอล์คโฮล์ม โอเพ่น ที่สต๊อคโฮล์ม ประเทศสวีเดน
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
-โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-4,6-3


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีจีแอล ลุกซอมบูร์ก โอเพ่น ที่ประเทศลักเซมเบิร์ก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
-โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) ชนะ จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน,มือ 8) 2-0 เซต 6-3,6-4



รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน กรังด์ปรีซ์ โคเรียน กรังด์ปรีซ์ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศเกาหลีใต้
1. เฟร์นานโด อลอนโซ่ (สเปน, เฟอร์รารี่)..............................2 ชั่วโมง 48 นาที 20.810 วินาที
2. ลูอิส แฮมิลตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน)..............................ตามหลัง 14.999 วินาที
3. เฟลิเป้ มาสซ่า (บราซิล, เฟอร์รารี่)..............................ตามหลัง 30.868 วินาที
4. มิชาเอล ชูมัคเกอร์ (เยอรมัน, เมอร์เซเดส)..............................ตามหลัง 39.688 วินาที
5. โรเบิร์ต คูบิก้า (โปแลนด์, เรโนลต์)..............................ตามหลัง 47.734 วินาที
6. วิตานโตนิโอ ลิอุซซี่ (อิตาลี, ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส)..............................ตามหลัง 53.571 วินาที
7. รูเบนส์ บาร์ริเคลโล่ (บราซิล, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ)..............................ตามหลัง 1:09.257 นาที
8. คามูอิ โคบายาชิ (ญี่ปุ่น, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่)..............................ตามหลัง 1:17.889 นาที
9. นิค ไฮด์เฟลด์ (เยอรมัน, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่)..............................ตามหลัง 1:20.107 นาที
10. นิโก้ ฮูเอลเกนแบร์ก (เยอรมัน, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ)..............................ตามหลัง 1:20.851 นาที
11.ไฆเม่ อัลกูเอร์ซัวรี่ (สเปน, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่)..............................ตามหลัง 1:24.146 นาที
12. เจนสัน บัตตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน)..............................ตามหลัง 1:29.939 นาที
13. ฮีคกิ โควาไลเน่น (ฟินแลนด์, โลตัส-คอสเวิร์ธ)..............................ตามหลัง 1 รอบ
14. บรูโน่ เซนน่า (บราซิล, เอชอาร์ที-คอสเวิร์ธ)..............................ตามหลัง 2 รอบ
15.ซากอน ยามาโมโตะ (ญี่ปุ่น, เอชอาร์ที-คอสเวิร์ธ)..............................ตามหลัง 2 รอบ

คะแนนสะสมนักขับ   
1. เฟร์นานโด อลอนโซ่ (สเปน, เฟอร์รารี่)..............................231 คะแนน 
2. มาร์ค เว็บเบอร์ (ออสเตรเลีย, เร้ดบูลล์-เรโนลต์)..............................220 คะแนน
3. ลูอิส แฮมิลตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน)..............................210 คะแนน
4. เซบาสเตียน เวทเทล (เยอรมัน, เร้ดบูลล์-เรโนลต์)..............................206 คะแนน
5. เจนสัน บัตตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน-เมอร์เซเดส)..............................189 คะแนน
6. เฟลิเป้ มาสซ่า (บราซิล, เฟอร์รารี่)..............................143 คะแนน
7. โรเบิร์ต คูบิก้า (โปแลนด์, เรโนลต์)..............................124 คะแนน
8. นิโก้ รอสเบิร์ก (เยอรมัน, เมอร์เซเดส จีพี)..............................122 คะแนน
9. มิชาเอล ชูมัคเกอร์ (เยอรมัน, เมอร์เซเดส จีพี)..............................66 คะแนน
10. รูเบนส์ บาร์ริเคลโล่ (บราซิล, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ)..............................47 คะแนน
11. อาเดรียน ซูติล (เยอรมัน, ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส)..............................47 คะแนน
12. คามูอิ โคบายาชิ (ญี่ปุ่น, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่)..............................31 คะแนน
13. วิตานโตนิโอ ลิอุซซี่ (อิตาลี, ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส)..............................21 คะแนน
14. วิตาลี่ เปตรอฟ (รัสเซีย, เรโนลต์)..............................19 คะแนน
15. นิโก้ ฮูเอลเกนแบร์ก (เยอรมัน, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ)..............................17 คะแนน
16. เซบาสเตียง บูเอมี่ (สวิตเซอร์แลนด์, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่)..............................8 คะแนน
17. เปโดร เด ลา โรซ่า (สเปน, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่)..............................6 คะแนน
18.นิค ไฮด์เฟลด์ (เยอรมัน, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่)..............................6 คะแนน
19.ไฆเม่ อัลกูเอร์ซัวรี่ (สเปน, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่)..............................3 คะแนน



กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล

ฟุตบอล สปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 นัดสุดท้าย
แบงค็อก ยูไนเต็ด 0 : 0 SCG สมุทรสงคราม เอฟซี
บางกอกกล๊าส เอฟซี 0 : 0 การท่าเรือไทย เอฟซี              
ทีโอที แคท เอฟซี 1 : 2 เมืองทองฯ ยูไนเต็ด        
บุรีรัมย์ PEA 4 : 2 อินทรี เพื่อนตำรวจ
พัทยา ยูไนเต็ด 2 : 1 ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี
โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี 1 : 1 ชลบุรี เอฟซี      
ทีทีเอ็ม เอฟซี พิจิตร 0 : 0 บีอีซี เทโรศาสน
ทหารบก 0 : 1 ราชนาวี ระยอง

ฟุตบอลดิวิชั่น 2 แชมเปี้ยนส์ลีก
สมุทรปราการ เอฟซี 2 : 2 บางกอก เอฟซี 
ชัยนาท เอฟซี 4 : 0 เลย ซิตี้    
ระยอง เอฟซี 1 : 1 เอฟซี ภูเก็ต

มวยไทย

ศึกมวยไทย 7 สี ที่เวทีมวย 7 สี
- คู่เอก หยกเพชร เพชรเกษม ชนะคะแนน ก้องฟ้า ว.วิวัฒนานนท์
- รุ่งราวี ชาตรีทำทอง แพ้คะแนน จ้าวซัน ลูกเหนือปฐพี
- เก่งสยาม ส.จ.มนตรี ชนะคะแนน พรสวรรค์ ขอนไม้บ่าว
- มาประลอง ตะวันแดงขอนแก่น แพ้คะแนน ขุมทรัพย์ สุวิทย์ยิม


ศึกอัศวินดำก่อเกียรติกรุ๊ป ที่เวทีมวยลาดหลุมแก้ว จ.ปทุมธานี
- คู่เอก ยุทธจักร แก้วสัมฤทธิ์ แพ้คะแนน เอ็กซ์ตร้า ฉัตรกนกยิม
- แสน พ.นอบน้อม ชนะคะแนน ชาติชาย ชัยยงยิมส์
- ราชศักดิ์ เกียรติพรพัฒน์ ชนะน็อก วิสันต์เล็ก ศิษย์ทรายทอง ยก 3

ศึกราชดำเนินชูเจริญสยามกีฬาทีวี ที่เวทีมวยราชดำเนิน
- คู่เอก ศักดิ์ชัย ส.โพธิจักร ชนะคะแนน เพชรนำชย จิตติยิม
- เอกปฐพี ม.กรุงเทพธนบุรี ชนะคะแนน พรมงคล ส.เพชรสว่าง
- คมเกียรติ เกียรติรัชนก ชนะคะแนน เพชรศักดา (กาก้า) ป.สุวรรณโชติ
- แสงอรุณ ป.โชคปรีชา แพ้ทีเคโอ บารมี (โอเว่น) ส.รังสรรค์ ยก 3
- เพชรภูพาน ส.สง่าการช่าง แพ้น็อก เหนือตะวัน ป.โชคปรีชา ยก 2
- กริชพงษ์ ภารสมบูรณ์ แพ้ทีเคโอ เพชรตะวัน ป.โชคปรีชา ยก 4
- ทวีทอง แก้วสัมฤทธิ์ ชนะคะแนน มานะศักดิ์ ส.รังสรรค์
- อามีน แก้วสัมฤทธิ์ แพ้คะแนน เจมมี่ (ออสเตรีย) ศิษย์ป๋านนท์


--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์