โปรแกรมกีฬา 26/10/10

โปรแกรมกีฬา 26/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันอังคารที่ 26 ตุลาคม 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

คาร์ลิ่ง คัพ รอบสี่
เบอร์มิงแฮม 1 : 1 เบรนท์ฟอร์ด (ต่อเวลาพิเศษ เสมอ 1-1 เบอร์มิงแฮมยิงจุดโทษชนะ 4-3)
อิปสวิช 3 : 1 นอร์ทแธมป์ตัน
เลสเตอร์ 1 : 4 เวสต์บรอมวิช
วีแกน 2 : 0 สวอนซี
แมนฯ ยูไนเต็ด 3 : 2 วูล์ฟแฮมป์ตัน

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
โรด้า เจซี 1 : 1 เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น
ฮาราเคิ่ลส์ 4 : 1 เอ็นเอซี เบรด้า
 
โกปา เดล เรย์ รอบ 32 ทีม
เรอัล มูร์เซีย 0 : 0 เรอัล มาดริด
กูต้า 0 : 2 บาร์เซโลน่า

เดเอฟเบ โพคาล รอบสอง
กรอยเธอร์ เฟือธ 1 : 1 เอาก์สบวร์ก (ต่อเวลาพิเศษ เอาก์สบวร์ก ชนะ 4-2)
เอฟซี โคโลญจน์ 3 : 0 1860 มิวนิค
คอบลอนซ์ 2 : 1 แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
วิคตอเรีย 1 : 3 โวล์ฟบวร์ก
บาเยิร์น มิวนิค 2 : 1 แวร์เดอร์ เบรเมน
เอฟเอสเฟา แฟร้งเฟิร์ต 0 : 1 ชาลเก้ 04
ค็อตบุส 2 : 1 ไฟร์บวร์ก
ไกเซอร์สเลาเทิร์น 3 : 0 อาร์เมเนีย บีเลเฟลด์

โคปา อิตาเลีย สเตจ 3
ฟิออเรนติน่า 0 : 0 เอ็มโปลี (ต่อเวลาพิเศษ ฟิออเรนติน่า ชนะ 1-0)

เฟร้นช์ ลีก คัพ รอบสี่
โมนาโก 0 : 0 ลอริยงต์ (ต่อเวลาพิเศษ เสมอ 1-1 โมนาโก ยิงจุดโทษชนะ 5-3 )
วาล็องเซียนส์ 4 : 0 บูโลญจน์
มงต์เปลลิเย่ร์ 2 : 0 อฌักซิโอ้
แซงต์ เอเตียน 1 : 0 บอร์กโดซ์


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก โอเพ่น ที่เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 3) ชนะ อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4, 6-2
- ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) ชนะ มิชาล เพอร์ซีเซียสนี่ (โปแลนด์) 2-1 เซต 3-6, 6-3, 6-2
- คอนสแตนติน คราฟชุค (รัสเซีย) ชนะ ฟรานติเซ็ค เชอร์มัค (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-2, 6-3
- เยฟเกนี่ ดอนส์คอย (รัสเซีย) ชนะ อังเดร คุซเน็ตซอฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-5, 7-6 (7-2)
- อิลย่า มาร์เชนโก้ (ยูเครน) ชนะผ่าน เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน, มือ 6) 6-2, 2-2 (อิสโตมิน ขอยอมแพ้ เนื่องจากเจ็บเข่าขวา)
- ราจีฟ แรม (สหรัฐอเมริกา) ชนะ ปาโบล อันดูฆาร์ (สเปน) 2-1 เซต 6-3, 6-7 (5-7), 6-3
- ปอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส) ชนะ มักซิโม่ กอนซาเลซ (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-4, 6-3
- วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย, มือ 8) ชนะ โฮลาซิโอ เซบัลลอส (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-2, 6-0


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ แบงค์ ออสเตรีย เทนนิส โทรฟี่ ที่กรุงเวียนนา ประเทศออสเตรีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ซาติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) ชนะ ซาวิเยร์ มาลิส (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-4,1-6,6-1
- ลูคัส คูบ็อต (โปแลนด์) ชนะ เจมส์ เบล๊ค (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-4,6-4
- มิชาเอล เบอร์เรอร์ (เยอรมัน) ชนะ กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน,มือ 6) 2-1 เซต 6-3,4-6,7-5
- พาโบล คูวาส (อุรุกวัย) ชนะ ติเอโม่ เดอ บาคเกอร์ (เนเธอร์แลนด์) 2-1 เซต 7-6,1-6,6-4


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ โอเพ่น ซุด เดอ ฟร้องซ์ ที่ประเทศฝรั่งเศส

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) ชนะ โอลิวิเย่ร์ โรชุส (เบลเยียม) 2-3 ( โรชุส ถอนตัว)
- จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 5) ชนะ เบอน็อต ปิเร่ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 7-5,6-2
- สตีฟ ดาร์ซิส (เบลเยียม) ชนะ เอดูอาร์โด้ ชแวงค์ (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-2,7-5
- มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน) ชนะ โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เซต 7-6,7-6
- เอเดรียน มานนาริโน่ (ฝรั่งเศส) ชนะ ลูคัส แลคโก้ (สโลวะเกีย) 2-1 เซต 6-3,6-7,6-4
- เทย์เลอร์ เดนท์ (สหรัฐฯ) ชนะ โรเมียน โจอัน (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-7,6-3,6-4


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีจีแอล ลุกซอมบูร์ก โอเพ่น ที่ประเทศลักเซมเบิร์ก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) ชนะ จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน,มือ 8) 2-0 เซต 6-3,6-4


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ กาตาร์ ดับเบิ้ลยูทีเอ แชมเปี้ยนชิพส์ ที่โดฮา ประเทศกาตาร์
รอบราวน์ด โรบิ้น
กลุ่มสีขาว
- เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2) ชนะ เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 6) 2-0 เซต 6-3,6-0

กลุ่มสีเลือดนก
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) ชนะ เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 7) 2-0 เซต 6-1,6-1


กีฬาอื่นๆ

บาสเกตบอลชิงชนะเลิศแห่งอาเซียน ที่ประเทศฟิลิปปินส์

- ไทย ชนะ อินโดนิเซีย 118-50
- ฟิลิปปินส์ ชนะ มาเลเซีย 59-39

กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล ไทยคม เอฟเอ คัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย
เมืองทองฯ ยูไนเต็ด 4 : 0 ราชประชา

บาสเกตบอลอัสสัมชัญ อินวิเตชั่น ที่ร.ร.อัสสัมชัญ บางรัก

รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ชาย รอบแรก
ร.ร.วชิราวุธวิทยาลัย ชนะ ร.ร.สายปัญญารังสิต 75-53

มวยไทย

ศึกแสงมรกต  ที่เวทีมวยลุมพินี
- ใจเพชร จิตรเมืองนนท์ แพ้คะแนน สึนามิ จ.ชัยวัฒน์
- สิทธิศักดิ์ ช.จันมณี ชนะคะแนน จิ้งหรีดทอง ส.ท.ม่อนโพนทอง
- ชูเจริญ วิริยะฟาร์ม ชนะคะแนน วุฒิชัย ศิษย์เด็ดดวง
- สิงห์อุดร ต.ทักษิณ - มนต์ขาว ช.จันมณี (สิงห์อุดรโดนไล่ ยก 5)
- โพธิ์แก้ว ฝนจางชลบุรี ชนะคะแนน ฉลองศึก พี.เค.พี.สปอร์ต
- เลิศเพชร ส.ท.ม่อนโพนทอง ชนะคะแนน เก้าแดง สุรพิชญ์
- คู่เอก แสงหิรัญ ลูกบ้านใหญ่ ชนะคะแนน ปิ่นสยาม ส.อำนวยศิริโชค


----------------------------------------



Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์