โปรแกรมกีฬา 27/10/10

โปรแกรมกีฬา 27/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันพุธที่ 27 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล
คาร์ลิ่ง คัพ รอบสี่
- แอสตัน วิลล่า 1:1 เบิร์นลี่ย์ (ต่อเวลาพิเศษวิลล่าชนะ2:1)
- นิวคาสเซิ่ล 0:4 อาร์เซน่อล
- เวสต์แฮม 1:1 สโต๊ค  (ต่อเวลาพิเศษเวสต์แฮมชนะ3:1)

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก โอเพ่น ที่เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง

- มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 1) ชนะ ดาเนียล แบรนด์ส (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-4,6-1
- ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย,มือ 3) ชนะ ไมเคิ่ล รัสเซลล์ (นิวซีแลนด์) 2-0 เซต 6-2,7-5
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ไรเนอร์ ชู้ตเลอร์ (เยอรมัน) ชนะ วิคเตอร์ ทรอยกี้ (เซอร์เบีย,มือ 5) 2-1 เซต 6-3,4-6,6-3
- เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน) ชนะ เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน,มือ 2) 2-1 เซต 6-4,5-7,6-4
- อเล็กซานเดร ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน) ชนะ ฟาบิโอ ฟ็อกนินี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 7-6,6-4
- ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน,มือ 4) ชนะ โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-2,6-2

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ แบงค์ ออสเตรีย เทนนิส โทรฟี่ ที่กรุงเวียนนา ประเทศออสเตรีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

- บียอร์น เฟา (เยอรมัน) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-2,6-4
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- มาริน เซลิค (โครเอเชีย,มือ 2) ชนะ แยน ฮาเย็ค (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 7-6,6-2
- เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 1) ชนะ ลูคัส คูบ็อต (โปแลนด์) 2-0 เซต 7-6,7-6

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ กาตาร์ ดับเบิ้ลยูทีเอ แชมเปี้ยนชิพส์ ที่โดฮา ประเทศกาตาร์
กลุ่มสีน้ำตาลแดง
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 5) ชนะ คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) 2-0 เซต 6-4,6-3

กลุ่มสีขาว
- เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2) ชนะ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 8) 2-0 เซต 7-6,6-4
- คิม ไคลจ์สเตอร์ส (เบลเยียม,มือ 3) ชนะ เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 6) 2-0 เซต 6-2,6-3

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
- ไมอามี่ ฮีต 80:88 บอสตัน เซลติกส์
- ฟีนิกซ์ ซันส์  92:106 ปอร์ตแลนด์ เทลเบรเซอร์
- ฮุสตัน ร็อกเกตส์ 110:112 ลอสแองเจลิส เลเกอร์ส

บาสเกตบอลชิงชนะเลิศแห่งอาเซียน
ที่ประเทศฟิลิปปินส์
- ไทย ชนะ สิงคโปร์ 83-47
- ฟิลิปปินส์ ชนะ อินโดนีเซีย 82-46

ในประเทศ
ฟุตบอล
ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ 2010 รอบ 16 ทีมสุดท้าย นัดแรก
- ทีโอที แคท เอฟซี 0:0 บุรีรัมย์-PEA
- ปตท. ระยอง 1:0 โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี
- หนองคาย เอฟที 2:5 บางกอกกล๊าส เอฟซี   
- อาร์แบค เอฟซี 1:1 แบงค็อก ยูไนเต็ด  


ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ 2010 รอบ 16 ทีมสุดท้าย นัดสอง
- ราชนาวี ระยอง 5:2 ศรีราชา เอฟซี  
(รวมผลสองนัดราชนาวี ระยองเข้ารอบด้วยประตูรวม 8:2)
- พัทยา ยูไนเต็ด 1:0 ไทยฮอนด้า
(รวมผลสองนัดพัทยา ยูไนเต็ดเข้ารอบด้วย 5:1)

กีฬาอื่นๆ
เทนนิสเยาวชนนานาชาติ สะสมคะแนนเยาวชนโลก รายการ "โยเน็กซ์ แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 2" ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี
ชายเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
- ณัฐนนท์ กัจฉปานันท์ (ไทย) ชนะ เบน วากแลนด์ (ออสเตรเลีย) 2-1 เซต 3-6, 7-6(7), 6-2 
- ไคล์ แอ็ดมันด์ (อังกฤษ) ชนะ วอลล์เน็ต ทาสชิ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-3, 6-0
- ลุค ซาวิล (ออสเตรเลีย) ชนะ ดาแนล โปสกูร่า (เอสโตเนีย) 2-0 เซต 6-2, 6-3
- จาแดน กรีเตอร์ (นิวซีแลนด์) ชนะ เกา ซิน (จีน) 2-0 เซต 6-1, 6-0
- เกา ชุน (จีน) ชนะ นิค ไคร์กีออส (ออสเตรเลีย) 2-1 เซต 7-6(1), 3-6, 6-1
- คาซูม่า คาวาชิ (ญี่ปุ่น) ชนะ จอร์แดน ทอมป์สัน (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-1, 6-0
- เอฟคานี่ คาร์ลอฟสกี้ (รัสเซีย) ชนะ เควิน  คาเซนสกี้ (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-4, 7-6(4)

หญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
- ชู หลิน (จีน) ชนะ มาโกโตะ นิโนมิยะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 5-7, 7-6(4), 7-5
- นาโอะ ฮิบิโน่ (ญี่ปุ่น) ชนะ ลีกกี้ บราน (อังกฤษ) 2-0 เซต 7-6(2), 6-4
- ด๊อง เชียวหลง (จีน) ชนะ แอ็บบี้ ไมเยอร์ (ออสเตรเลีย) 2-1 เซต 7-5, 5-7, 6-2
- คาเธอรีน่า เลเนอร์ (เยอรมนี) ชนะ ริโกะ ซาวายานากิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3, 6-4
- เอสเลค บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย) ชนะ แอนนา ทูร์ปา (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-1, 6-0
- เฟรนเซลก้า สเตเฟนสัน (อังกฤษ) ชนะ เกลเล่ เรย์ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-1, 6-3
- อีลิเซ่ เมอร์เท็นส์ (เบลเยียม) ชนะ คริสซีน่า คาปิตานี่ (ฮังการี) 2-1 เซต 6-2, 3-6, 6-3
- ริซ่า โอซากิ (ญี่ปุ่น) ชนะ ชาร์มาดา บาลู (อินเดีย) 2-1 เซต 3-6, 6-1, 7-6(3)

มวยไทยศึกจ้าวเมืองชล เวทีราชดำเนิน
คู่เอก นนทชัย ศูนย์กีฬาห้วยต้ม ชนะคะแนน ลูกต้น ส.สุรเดช
- ศรศิลป์ นครโชคชัย ชนะคะแนน หนุ่มสยาม ศิษย์ครูดม  
- แสนชัยน้อย จ่าพญายม แพ้คะแนน โชคชัย ศิษย์อนันตชัย
- เพชรลูกฟ่าง ช.พิณราช แพ้คะแนน เงาปีศาจ อบต.ลำพองค้าไม้  
- สายลมน้อย ทีเด็ด 99 ชนะคะแนน เพชรนาบี เซเว่นฟาร์ม   
- เฉลิมทรัพย์ ก.ร่มศรีทอง แพ้คะแนน กล้าขุนศึก ชุมแพทัวร์  
- เพชรมรกต ทีเด็ด 99 แพ้คะแนน ศิลาเพชร ส.สุรเดช

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์