โปรแกรมกีฬา 28/10/10

โปรแกรมกีฬา 28/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันพฤหัสบดีที่ 28 ตุลาคม 2553


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

โคปปา อิตาเลีย รอบสาม
คิเอโว 2 : 0 ซาสซูโอโล่
บารี่ 3 : 1 โตริโน่

โกปา เดลเรย์ รอบ 32 ทีม นัดแรก
อัลคอร์คอน 0 : 1 แอธเลติก บิลเบา
โอซาซูน่า 1 : 1 เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า
เรอัล โซเซียดัด 2 : 3 อัลเมเรีย

ฟุตบอลยู-17 ชิงแชมป์เอเชีย รอบสุดท้าย
กลุ่มเอ
อุซเบกิสถาน 8 : 1 ทาจิกิสถาน 
อินโดนีเซีย 0 : 1 จอร์แดน

กลุ่มบี
อิหร่าน 1 : 1 ซีเรีย
เกาหลีเหนือ 2 : 1 โอมาน

ฟุตบอลหญิง ยู-19 ชิงแชมป์เอเชีย ที่ประเทศมาเลเซีย
รอบคัดเลือก รอบสอง
ไทย 9 : 0 อิหร่าน
ไต้หวัน 1 : 3 เวียดนาม

กอล์ฟ

- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อันดาลูเซีย บัลเดร์ราม่า มาสเตอร์ส
ที่สนาม คลับ เด กอล์ฟ บัลเดร์ราม่า ระยะ 6,988 หลาพาร์ 71 เมืองโซโตกรานเด้ ประเทศสเปน หลังจบรอบแรก
1.(-5) 66 - ปาโบล ลาร์ราซาบัล (สเปน)
2.(-3) 68 -  แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ),  เดเมี่ยน แม็คเกรน (ไอร์แลนด์)
4.(-2) 69 - แกเร็ธ เมบิน (ไอร์แลนด์เหนือ), ชิฟ คาปูร์ (อินเดีย)
6.(-1) 70 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี), โซเรน แฮนเซ่น (เดนมาร์ก),  จีฟ มิลค่า ซิงห์ (อินเดีย),  มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน), เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน), รอสส์ แม็คโกแวน (อังกฤษ), จอห์น แพร์รี่ (อังกฤษ),  โรเบิร์ต แยน เดิร์คเซ่น (เนเธอร์แลนด์), ไมเคิ่ล ฮอย (ไอร์แลนด์)

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
15.(E) 71 - ปีเตอร์ เฮดบลอม (สวีเดน), โซเรน เคลด์เซ่น (เดนมาร์ก)
30.(+1) 72 -  พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์), ดาร์เรน คล้าร์ก (ไอร์แลนด์เหนือ), โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก), ริชาร์ด กรีน (ออสเตรเลีย), มาร์ติน เคย์เมอร์ (เยอรมัน)


- เอเชียน ทัวร์ ซีไอเอ็มบี เอเชีย แปซิฟิก คลาสสิก ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย หลังจบรอบแรก
1.(-8) 63-ริคกี้ บาร์นส์ (สหรัฐฯ)
2.(-7) 64-ไรอัน มัวร์ (สหรัฐฯ)
3.(-6) 65-คาร์ล เพตเตอร์ชอน (สวีเดน), ชาร์ลี วี (สหรัฐฯ)
6.(-5) 66-ธงชัย ใจดี (ไทย), ปริยะ ชุณสวัสดิกุล (ไทย), มาร์ดาน มามัต (สิงคโปร์), มาร์ติน แลร์ด (สกอตแลนด์)
10.(-4) 67-ดี.เจ.เทรแฮน (สหรัฐฯ), ไมเคิ่ล ซิม (ออสเตรเลีย), เบน เครน (สหรัฐฯ), ทิม คล้าร์ก (แอฟริกาใต้), เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้), ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ)
30.(E) 71-ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย)
39.(+2) 73-กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย)


เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก โอเพ่น ที่เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- อิลย่า มาร์เชนโก้ (ยูเครน) ชนะ คอนสแตนติน คราฟชุค (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4, 6-4
- อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) ชนะ ไรเนอร์ ชู้ตเลอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-4, 6-2
- มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย, มือ 1) ชนะ เยฟเกนี่ ดอนส์คอย (รัสเซีย) 2-1 เซต 3-6, 6-3, 6-2 
- ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) ชนะ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน, มือ 4) 2-0 เซต 6-1, 6-4
- วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย, มือ 8) ชนะ ราจีฟ แรม (สหรัฐอเมริกา) 2-1 เซต 7-6(7-1), 3-6, 6-3
- เบนจามิน เบ็คเกอร์ (เยอรมัน) ชนะ ปอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-4, 6-2


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ แบงค์ ออสเตรีย เทนนิส โทรฟี่ ที่กรุงเวียนนา ประเทศออสเตรีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- บียอร์น เฟา (เยอรมัน) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-2, 6-4 
 
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย, มือ 1) ชนะ ลูคัส คูบ็อต (โปแลนด์) 2-0 เซต 7-6(7-3), 7-6(7-2)
- มาริน ซิลิช (โครเอเชีย, มือ 2) ชนะ แยน ฮาเย็ค (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 7-6(7-4), 6-2
- ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน, มือ 7) ชนะ โทเบียส คัมเค่ (เยอรมัน) 2-1 เซต 6-4, 4-6, 6-1


เทนนิสเอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ โอเพ่น ซุด เดอ ฟร้านซ์ ที่เมืองมงต์เปลลิเย่ร์ ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ3) ชนะ สตีฟ ดาร์ซิส (เบลเยียม) 6-4,6-4
- ชิลล์ส ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 3) ชนะ ดาวิด นัลบานเดียน (อาร์เจนตินา,มือ 8) 3-6,7-6,7-5
- อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน,มือ 6) ชนะ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) 6-4,7-6
- อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย,มือ 4) ชนะ เทย์เลอร์ เดนท์ (สหรัฐฯ) 7-5,6-4


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ กาตาร์ ดับเบิ้ลยูทีเอ แชมเปี้ยนชิพส์ ที่โดฮา ประเทศกาตาร์
รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มสีน้ำตาลแดง
- แคโรไลน์ วอซเนี้ยคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 1) ชนะ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 4) 2-1 เซต 3-6,6-1,6-1
- เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย,มือ 7) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 5) 2-1 เซต 4-6,6-4,7-6

รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มสีขาว
- คิม ไคลจ์สเตอร์ส (เบลเยียม, มือ 3) ชนะ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 8)  2-1 เซต 6-4,5-7,6-1


กีฬาอื่นๆ

บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- บอสตัน เซลติกส์ แพ้ คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส 87-95 คะแนน
- ดีทรอยต์ พิสตันส์ แพ้ นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ 98-101 คะแนน
- ไมอามี่ ฮีต ชนะ ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส 97-87 คะแนน
- นิวยอร์ก นิกส์ ชนะ โตรอนโต้ แร็พเตอร์ส 98-93 คะแนน
- แอตแลนต้า ฮอว์กส์ ชนะ เมมฟิส กริซลี่ย์ส 119-104 คะแนน
- ซาคราเมนโต้ คิงส์ ชนะ มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส 117-116 คะแนน
- มิลวอคกี้ บักส์ แพ้ นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์ 91-95 คะแนน
- ชิคาโก้ บูลล์ส แพ้ โอกลาโฮม่า ธันเดอร์ 95-106 คะแนน
- ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคทส์ แพ้ ดัลลัส แมฟเวอริคส์ 86-101 คะแนน
- อินเดียน่า เพเซอร์ส แพ้ ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส 109-122 คะแนน
- ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ แพ้ เดนเวอร์ นักเก็ตส์ 88-110 คะแนน
- ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์ แพ้ โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส  128-132 คะแนน
- พอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส ชนะ ลอส แอนเจลิส คลิปเพอร์ส 98-88 คะแนน


บาสเกตบอลชิงชนะเลิศแห่งอาเซียน ที่ประเทศฟิลิปปินส์
- ไทย ชนะ สิงคโปร์ 83-47 คะแนน
- ฟิลิปปินส์ ชนะ อินโดนีเซีย ยับตามฟอร์ม 82-46 คะแนน



กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล
ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 16 ทีม นัดแรก ที่สนามกีฬากลาง จ.สมุทรสงคราม
- สมุทรสงคราม เอฟซี 0 : 0 การท่าเรือไทย เอฟซี


มวยไทย

ศึกจารุเมือง เวทีมวยราชดำเนิน
- สิงห์ขาว ส.ศรีสมพงษ์ แพ้คะแนน แสนมงคล ส.จ.มนตรี
- ร็อกโก้ ม.เมืองโพนทอง แพ้น็อก เพชรพฤหัส ปิ่นสินชัย ยกที่ 3
- พยัคฆ์หนึง ณ โซเฟีย แพ้คะแนน พันพยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก
- นำพล พี.เค.พี.สเตอริโอ ชนะคะแนน ชนะชัย แก้วสัมฤทธิ์
- ศิริมงคล พี.เค.สเตอริโอ ชนะคะแนน ปราบไพรี ส.สิทธินันท์
- พันคมเล็ก เกียรตินิวัฒน์ ชนะคะแนน เทียนขาว ท.แสงเทียนน้อย
- เด่นดนัย พี.เค.สเตอริโอ แพ้คะแนน ฟ้าสะท้าน ก.สะเภาทอง

------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์