โปรแกรมกีฬา 31/10/10

โปรแกรมกีฬา 31/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันอาทิตย์วันที่ 31 ตุลาคม 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
แอสตัน วิลล่า 0 : 0 เบอร์มิงแฮม
นิวคาสเซิ่ล 5 : 1 ซันเดอร์แลนด์
โบลตัน 0 : 1 ลิเวอร์พูล

บุนเดสลีกา เยอรมัน
ไมนซ์ 05 0 : 2 ดอร์ทมุนด์
ฮอฟเฟ่นไฮม์ 4 : 0 ฮันโนเวอร์

ลีกาสอง เยอรมัน
อาเค่น 2 : 1 ออสนาบูร์ก
ค็อตบุส 2 : 1 โบคุ่ม
ร็อต-ไวน์ โอเบอร์เฮาเซ่น 0 : 3 เอาก์สบวร์ก

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
ปาแลร์โม่ 0 : 1 ลาซิโอ
กายารี่ 2 : 0 โบโลญญ่า
บารี่ 0 : 2 อูดิเนเซ่
ปาร์ม่า 0 : 0 คิเอโว่
เชเซน่า 0 : 1 ซามพ์โดเรีย
เบรสชา 0 : 1 นาโปลี
คาตาเนีย 0 : 0 ฟิออเรนติน่า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
โมนาโก - บอร์กโดซ์ (เลื่อนการแข่งขัน)
วาล็องเซียนส์ 1 : 1 ลีลล์
มงต์เปลลิเยร์ 1 : 1 ปารีส แซงต์ แชร์กแมง

ลาลีกา สเปน
เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า 3 : 0 เอสปันญ่อล
มาลาก้า 1 : 2 เรอัล โซเซียดาด
ราซิ่ง ซานตานเดร์ 4 : 1 โอซาซูน่า
สปอร์ติ้ง คิฆอน 1 : 1 บียาร์เรอัล
แอตเลติโก มาดริด 1 : 1 อัลเมเรีย
แอธเลติก บิลเบา 3 : 0 เคตาเฟ่

อลิกันเต้ เซเกุนด้า
เรอัล เบติส 4 : 0 ราโย บาเยกาโน่
กิมนาสติก 1 : 1 กอร์โดบ้า
อัลกอร์กอน 1 : 3 บาร์เซโลน่า เบ
เตเนริเฟ่ 1 : 0 เอลเช่

สกอตติช พรีเมียร์
ฮาร์ทส์ 0 : 3 คิลมาน็อค

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
เดน ฮากก์ 1 : 0 อูเทร็ชท์
เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น 0 : 0 วิเทสส์
เอแซด อัล์คม่าร์ 2 : 1 เฟเยนูร์ด ร็อตเธอร์ดัม
โรด้า เจซี 2 : 2 วิลเล่ม ทเว


ฟุตบอลทันเนียนคัพรอบชิงชนะเลิศ ที่ประเทศเวียดนาม
เวียดนาม 2 : 1 ไทย


กอล์ฟ

- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ อันดาลูเซีย บัลเดร์ราม่า มาสเตอร์ส ที่สนาม คลับ เด กอล์ฟ บัลเดร์ราม่า ระยะ 6,988 หลา พาร์ 71 เมืองโซโตกรานเด้ ประเทศสเปน หลังจบรอบสุดท้าย
1.(-3) 281 - แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 68-67-72-74
2.(-1) 283 -  โซเรน เคลด์เซ่น (เดนมาร์ก) 71-75-68-69, เดเมี่ยน แม็คเกรน (ไอร์แลนด์) 68-73-70-72, แกเร็ธ เมบิน (ไอร์แลนด์เหนือ) 69-68-70-76
5.(E) 284 - จูสต์ ลุยเท่น (ฮอลแลนด์) 74-69-72-69, โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 72-69-71-72
7.(+1) 285 - ราฟาเอล ฌักเกอแล็ง (ฝรั่งเศส) 71-70-73-71, มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน) 70-70-71-74

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
10.(+4) 288 - เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน) 70-73-69-76, โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน) 73-72-73-70
14.(+5) 289 - โรเบิร์ต แยน เดิร์คเซ่น (เนเธอร์แลนด์) 70-71-72-76,  รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ) 71-73-72-73, จีฟ มิลค่า ซิงห์ (อินเดีย) 70-71-72-76
21.(+7) 291 - ริชาร์ด กรีน (ออสเตรเลีย) 72-71-73-75, มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมัน) 72-74-70-75


- เอเชียน ทัวร์ ซีไอเอ็มบี เอเชีย แปซิฟิก คลาสสิก ที่สนาม เดอะ ไมน์ส รีสอร์ต แอนด์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,968 หลา พาร์ 71 กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย หลังจบรอบสุดท้าย
1. (-18) 266 - เบน เครน (สหรัฐฯ) 67-64-66-69
2. (-17) 267 - ไบรอัน เดวิส (อังกฤษ) 65-70-66-66
3. (-16) 268 - มาร์ติน เลิร์ด (สกอตแลนด์) 66-69-67-66, ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ) 67-67-67-67
5. (-14) 270 - โรเบิร์ต อัลเลนบี้ (ออสเตรเลีย) 72-66-68-64, เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้) 67-68-69-66, ริคกี้ ฟาวเลอร์ (สหรัฐฯ) 68-67-68-67, ดีเจ ทราฮาน (สหรัฐฯ) 67-67-68-68, ไรอัน มัวร์ (สหรัฐฯ) 64-68-69-69, มาร์ดาน มามัต (สิงคโปร์) 66-70-65-69
 
อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
11. (-13) 271 -  อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย) 69-65-69-68
21. (-9) 275 -  กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย) 73-67-64-71
26. (-7) 277 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย) 66-65-71-75
29. (-6) 278 - ธงชัย ใจดี (ไทย) 66-69-74-69
33. (-5) 279 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 71-66-72-70 


- แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ แอลพีจีเอ ฮานา แบงก์ แชมเปี้ยนชิพ ที่สนาม สกาย 72 กอล์ฟ คลับ โอเชียน คอร์ส พาร์ 72 ระยะ 6,364 หลา เมืองอินชอน ประเทศเกาหลีใต้ หลังจบรอบสุดท้าย
1. (-10) 206 - ชอย นา ยอน (เกาหลีใต้) 69-68-69
2. (-8) 208 - วิคกี้ เฮิร์สต์ (สหรัฐฯ) 68-70-70
3. (-7) 209 - คิม ซอง-ฮี (เกาหลีใต้) 68-68-73
4. (-6) 210 - พอลล่า ครีมเมอร์ (สหรัฐฯ) 72-71-67, ชิน จีไย (เกาหลีใต้) 73-68-69, ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์) 71-69-70
7. (-5) 211 - พาร์ค อินบี (เกาหลีใต้) 73-67-71

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
12. (-3) 213 - มิเชล วี (สหรัฐฯ) 70-73-70, คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ) 71-71-71  
59. (+8) 224 - สเตซี่ พราหมณสุทธิ์ (สหรัฐฯ) 72-75-77


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก โอเพ่น ที่เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

- มิคาอิล คูคุชกิ้น (คาซัคสถาน) ชนะ  มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย, มือ 1) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (7-2)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ แบงค์ ออสเตรีย เทนนิส โทรฟี่ ที่กรุงเวียนนา ประเทศออสเตรีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

- เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย, มือ 1) ชนะ อันเดรียส ไฮเดอร์-เมาเรอร์ (ออสเตรีย) 2-1 เซต 6-7 (10-12), 7-6 (7-4), 6-4

เทนนิสเอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ โอเพ่น ซุด เดอ ฟร้านซ์ ที่เมืองมงต์เปลลิเย่ร์ ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 3) ชนะ อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย,มือ 4) 2-1 เซต 6-2,5-7,6-1

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ กาตาร์ ดับเบิ้ลยูทีเอ แชมเปี้ยนชิพส์ ที่โดฮา ประเทศกาตาร์
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- คิม ไคลจ์สเตอร์ส (เบลเยียม,มือ 3) ชนะ คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) 2-1 เซต 6-3,5-7,6-3


รถจักรยานยนต์ชิงแชมป์โลก โปรตุกีส โมโต จีพี ที่ประเทศโปรตุเกส
โมโต ทู
1. สเตฟาน บราเดิ้ล (เยอรมัน) ซูเตอร์.................46 นาที 59.723 วินาที
2. อเล็กซ์ บัลโดลินี่ (อิตาลี) ไอซีพี.................ตามหลัง 0.068 วินาที
3. อเล็กซ์ เด แองเจลิส (ซานมารีโน) โมโตบี้.................ตามหลัง 2.830 วินาที
** รัฐภาคย์ วิไลโรจน์ (ไทย) ฮอนด้า พีทีที สิงห์แซ็ก.................แข่งไม่จบ

โมโต จีพี 
1. ฆอร์เก้ ลอเรนโซ่ (สเปน) ยามาฮ่า.................46 นาที 17.962 วินาที
2. วาเลนติโน่ รอสซี่ (อิตาลี) ยามาฮ่า.................ตามหลัง 8.629 วินาที
3. อันเดรีย โดวิซิโอโซ่ (อิตาลี) ฮอนด้า.................ตามหลัง 26.475 วินาที

วอลเลย์บอลชิงแชมป์โลก 2010 ที่ประเทศญี่ปุ่น รอบแรกนัดที่ 3
สาย เอ
- เซอร์เบีย ชนะ เปรู 3-1 เซต 25-21, 16-25, 25-21, 25-18
- โปรแลนด์ ชนะ คอสตาริกา 3-0 เซต 25-14, 25-12, 25-15
- ญี่ปุ่น ชนะ แอลจีเรีย 3-0 เซต 25-18, 25-7, 25-14

สาย บี
- สาธารณรัฐเช็ก ชนะ  เปอร์โตริโก 3-0 เซต 25-14, 25-14, 25-17
- บราซิล ชนะ เนเธอร์แลนด์ 3-0 เซต 25-19, 25-18, 25-14

สาย ซี
- อเมริกา ชนะ เยอรมนี 3-0 เซต 25-23, 26-24, 25-17
- คิวบา ชนะ คาซัคสถาน 3-2 เซต 20-25, 25-15, 27-25, 23-25, 15-10
- ไทย ชนะ โครเอเชีย 3-0 เซต 25-15, 25-14, 25-17

สาย ดี
- ตุรกี ชนะ โดมินิกัน 3-2 เซต 25-20, 25-14, 23-25, 23-25, 17-15
- รัสเซีย ชนะ แคนาดา 3-0 เซต 25-13, 25-16, 25-21
- เกาหลีใต้ ชนะ จีน 3-0 เซต 25-22, 25-23, 25-23


กีฬาในประเทศ

ฟุตบอลโตโยต้าลีก คัพ รอบ 16 ทีมสุดท้าย นัดสอง
โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี 5 : 1 ปตท. ระยอง
การท่าเรือไทย เอฟซี 2 : 1 เอสซีจี สมุทรสงคราม เอฟซี
บางกอกกล๊าส เอฟซี 3 : 0 หนองคาย เอฟที

ฟุตบอลเอไอเอส ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 รอบแชมเปี้ยนส์ ลีก
ม.รังสิต 0 : 1 สระบุรี เอฟซี
บุรีรัมย์ เอฟซี 1 : 0 ตรัง เอฟซี
พิจิตร เอฟซี 1 : 2 เชียงใหม่ เอฟซี
ระยอง เอฟซี 2 : 1 สมุทรปราการ เอฟซี


มวยไทย

ศึกมวยไทย 7 สี ที่เวทีมวยไทย 7 สี
- คู่เอก สันติภาพ ศิษย์อุ๊อุบล ชนะน็อก ขงเบ้ง ก.ร่มศรีทอง ยกที่ 3
- เกียรติศักดิ์ ว.สุนทรนนท์ แพ้คะแนน ยอดสุริยันต์เล็ก ป.ประเทือง  
- ธนูอินทร์ สุวิทย์ยิม แพ้น็อก วิทยาเล็ก พี.เค.พี.สปอร์ต ยกที่ 3
- หาญนที ว.วิวัฒนานนท์ เสมอ ยอดรัก ต.เฉลิมชัย

ศึกอัศวินดำ ก่อเกียรติกรุ๊ป ที่เวทีมวยรามอินทรา
- คู่เอก คมพยัคฆ์ ชูวัฒนะ แพ้คะแนน เอกฤทธิ์ ม.กรุงเทพธนบุรี
- เดชฤทธิ์ ส.ประสพโชค แพ้คะแนน แบเบอร์ ร.ร.ลาดปลาเค้าพิทยาคม    
- แสน ปิ่นสินชัย ชนะน็อก ไก่นา ศิษย์เก่ง ว.พ. ยกที่ 2


-------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์