โปรแกรมกีฬา 03/11/10

โปรแกรมกีฬา 03/11/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันพุธที่ 3 พฤศจิกายน 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มอี
- บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์) 2 : 3 โรม่า (อิตาลี)
- ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมาเนีย) 0 : 4 บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน)

กลุ่มเอฟ
- เชลซี (อังกฤษ) 4 : 1 สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย)  
- เอ็มเอสเค ซิลิน่า (สโลวาเกีย) 0 : 7 มาร์กเซย (ฝรั่งเศส)

กลุ่มจี
- โอแซร์ (ฝรั่งเศส) 2 : 1 อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (ฮอลแลนด์)  
- เอซี มิลาน (อิตาลี) 2 : 2 เรอัล มาดริด (สเปน)

กลุ่มเอช
- ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย) 0 : 1 บราก้า (โปรตุเกส)
- ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน) 2 : 1 อาร์เซน่อล (อังกฤษ)


เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ สวิส อินดอร์ บาเซิ่ล ที่บาเซิ่ล ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) ชนะ ยานโก ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย) 2-0 เซต 6-3,6-4
- โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) ชนะ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 8) 2-1 เซต 6-2,6-7,7-5

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน) ชนะ โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 3) 2-0 เซต 6-4,6-1
- แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 4) ชนะ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 7-5,7-6
- พอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3,6-3
- ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ ดาเนียล แบรนด์ส (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3,6-2
- ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ ติเอโม่ เดอ บาคเกอร์ (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-3,7-6


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บาเลนเซีย โอเพ่น 500 ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- กิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน,มือ 3) 2-0 เซต 6-1,6-3
- ฮวน โมนาโก (อาร์เจาตินา) ชนะ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 1) 2-1 เซต 6-2,3-6,6-2

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- มาร์เกล กราโนลเลอร์ส (สเปน) ชนะ เบอน็อต ไปเร่ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-2,6-4
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 8) ชนะ เอดูอาร์โด้ แชวงค์ (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-3,6-3

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- เมมฟิส กริซลี่ย์ส 105 : 124 ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส
- ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส 115 : 116 วอชิงตัน วิซาร์ดส์
- แอตแลนต้า ฮอว์คส์ 100 : 88 คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส
- บอสตัน เซลตืกส์ 109 : 86 ดีทรอยท์ พิสตันส์
- มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ 97 : 129 ไมอามี่ ฮีต
- ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส 90 : 76 มิลวอกี้ บักส์




กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล

ฟุตบอล โตโยต้า ลีกคัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดแรก
แบงค็อก ยูไนเต็ด 2 :  2 การท่าเรือไทย เอฟซี
ราชนาวี-ระยอง 0 : 0 บางกอกกล๊าส เอฟซี


มวยไทย
ศึกบงระจัน เวทีราชดำเนิน
- คู่เอก เอฟ16 ราชานนท์ ชนะคะแนน เพชรทนง เพชรเฟอร์กัส
- ลำขุนไทย ลูกเขาขวาง ชนะคะแนน มงคลทอง ลูกทุ่งโพธิ์
- เด่นเหนือ ส.พลังพล แพ้คะแนน ยอดกตัญญู ส.สุชาติ
- เพชรสยาม ศิษย์ใบเพชร ชนะคะแนน ยอดวังทอง สโมสรคนเหล็ก
- ชาญคริต 13เหรียญทาวเวอร์ ชนะน็อก หมึกแดง ส.แสนชัย ยกที่ 4
- แสงเพชร ณ ปิ่นทอง แพ้คะแนน ซุปเปอร์ท็อป ส.ประสพโชค
- คมสันต์ เพชรโพธิ์ทอง แพ้คะแนน โฮกุน ศิษย์ครูวัต

 

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์