โปรแกรมกีฬา 06/11/10

โปรแกรมกีฬา 06/11/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันเสาร์ที่ 6 พ.ย. 2553 

 กีฬาต่างประเทศ
 ฟุตบอล

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
19.45 น. โบลตัน - สเปอร์ส
22.00 น. เบอร์มิงแฮม - เวสต์แฮม
22.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - วีแกน
22.00 น. แบล็คพูล - เอฟเวอร์ตัน
22.00 น. ฟูแล่ม - แอสตัน วิลล่า
22.00 น. แมนฯ ยูไนเต็ด - วูล์ฟแฮมป์ตัน
22.00 น. ซันเดอร์แลนด์ - สโต๊ค

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

22.00 น. บาร์นส์ลี่ย์ - เลสเตอร์
22.00 น. บริสตอล ซิตี้ - เปรสตัน
22.00 น. โคเวนทรี - ลีดส์ ยูไนเต็ด
22.00 น. ดอนคาสเตอร์ - มิลล์วอลล์
22.00 น. ฮัลล์ - สคันธอร์ป
22.00 น. มิดเดิ้ลสโบรช์ - คริสตัล พาเลซ
22.00 น. นอริช - เบิร์นลี่ย์
22.00 น. ควีนสปาร์ค - เรดดิ้ง
22.00 น. เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด - อิปสวิช
22.00 น. วัตฟอร์ด - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
00.20 น. ดาร์บี้ - พอร์ตสมัธ


บุนเดสลีกา เยอรมัน
21.30 น. ฮัมบูร์ก - ฮอฟเฟ่นไฮม์
21.30 น. ไอน์ทรัค แฟร้งเฟิร์ต - โวล์ฟบวร์ก
21.30 น. เนิร์นแบร์ก - โคโลญจน์
21.30 น. มึนเช่น กลัดบัค - บาเยิร์น มิวนิค
21.30 น. ไฟร์บวร์ก - ไมนซ์ 05
 

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
00.00 น. โบโลญญ่า - เลซเช่
02.00 น. อินเตอร์ มิลาน - เบรสชา

กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. อัลบิโนเลฟเฟ่ - ซาสซูเอโล่
21.00 น. อัสโคลี่ - โนวาร่า
21.00 น. โครโตเน่ - เปสคาร่า
21.00 น. กรอสเซโต้ - โตริโน่
21.00 น. โมเดน่า - ลิวอร์โน่
21.00 น. ปาโดว่า - เอ็มโปลี
21.00 น. ปิอาเชนซ่า - วิเชนซ่า
21.00 น. วาเรเซ่ - ซิตตาเดลล่า
21.00 น. เซียน่า - โฟรซิโนเน่

ลาลีกา สเปน
02.00 น. เรอัล โซเซียดาด - ราซิ่ง ซานตานเดร์
04.00 น. เอสปันญ่อล - มาลาก้า  


ลีกเอิง ฝรั่งเศส
01.00 น. อาร์กล์ - ก็อง
01.00 น. บอร์กโดซ์ - วาล็องเซียนส์
01.00 น. แซงต์-เอเตียน - ลอริยองต์
01.00 น. โซโชซ์ - โอแซร์
03.00 น. แรนส์ - โอลิมปิก ลียง

สกอตติช พรีเมียร์

22.00 น. กลาสโกว์ เซลติก - อเบอร์ดีน
22.00 น. ฮามิลตัน - ดันดี ยูไนเต็ด
22.00 น. อินเวอร์เนส - มาเธอร์เวลล์
22.00 น. เซนต์ จอห์นสโตน - คิลมาร์น็อค

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
00.45 น. ทเวนเต้ - เอ็กเซเซอร์
01.45 น. โกรนิงเก้น - เอ็นเอซี เบรด้า
01.45 น. ฮีเรนวีน - ฮาราเคิ่ลส์
02.45 น. เดอ กราฟสคัพ - เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น

เอเอฟซี คัพ รอบชิงชนะเลิศ
22.30 น. อัล คาดเซีย (คูเวต) - อัล อิตติฮัด (ซีเรีย)


 กอล์ฟ
- กอล์ฟ WGC-เอชเอสบีซี แชมเปี้ยนส์ ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน
- แอลพีจีเอ ทัวร์ มิซูโน่ คลาสสิก ที่ประเทศญี่ปุ่น

 เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ สวิส อินดอร์ บาเซิ่ล ที่บาเซิ่ล ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ ประจำวันเสาร์ที่ 6 พ.ย. 2553 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 19.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- วิคเตอร์ ทรอยกี้ (เซอร์เบีย) พบ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 2)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) พบ แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 4)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บาเลนเซีย โอเพ่น 500 ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน ประจำวันเสาร์ที่ 6 พ.ย. 2553 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- ดาวิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 4) พบ โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 2)
- มาร์เกล กราโนลเลอร์ส (สเปน) พบ กิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส)

เทนนิสหญิงเฟด คัพ กลุ่มเวิลด์ กรุ๊ป รอบชิงชนะเลิศ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันเสาร์ที่ 6 พ.ย. 2553 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 02.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
- สหรัฐอเมริกา พบ อิตาลี
ประเภทหญิงเดี่ยว
- โคโค่ วานเดเว็กห์ (สหรัฐฯ) พบ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี)
- เบตานี่ แมตเทค (สหรัฐฯ) พบ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ คอมมอนเวลธ์ แบงค์ ทัวร์นาเมนต์ ออฟ แชมเปี้ยนส์ ที่บาหลี ประเทศอินโดนีเซีย ประจำวันเสาร์ที่ 6 พ.ย. 2553 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 12.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่นป พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย)
- ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย) พบ อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย)


 กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ - ออร์ลันโด้ เมจิก
07.00 น. คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
07.00 น. มิลวอกี้ บักส์ - อินเดียน่า เพเซอร์ส
07.30 น. ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์ - ดีทรอยท์ พิสตันส์
07.30 น. วอชิงตัน วิซาร์ดส์ - นิวยอร์ค นิกส์
08.00 น. ไมอามี่ ฮีต - นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์
08.00 น. แอตแลนต้า ฮอว์คส์ - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
08.00 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - บอสตัน เซลติกส์
10.00 น. เมมฟิส กริซลี่ย์ส - ฟินิกซ์ ซันส์
10.30 น. ยูท่าห์ แจ็ซซ์ - โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส
10.30 น. ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส - เดนเวอร์ นักเก็ตส์
10.30 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส

รถสูตรหนึ่งฟอร์มูล่า วัน บราซิลเลี่ยน กรังด์ปรีซ์ รอบควอลิฟาย ที่เซา เปาโล ประเทศบราซิล

รถจักรยานยนต์ชิงแชมป์โลก โมโต จีพี บาเลนเซีย กรังด์ปรีซ์ รอบควอลิฟาย ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน


ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ 2010 รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดแรก ที่สนามอบจ.สระบุรี
16.00 น. โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี - พัทยา ยูไนเต็ด 

ฟุตบอลเอไอเอสลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 รอบแชมเปี้ยนส์ ลีก
15.30 น. บางกอก เอฟซี - เอฟซี ภูเก็ต
15.30 น. ชัยนาท เอฟซี - ระยอง เอฟซี
15.30 น. สมุทรปราการ เอฟซี - เลย ซิตี้

มวยไทย
12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
17.00 น. ศึกเกียรติเพชร เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์