โปรแกรมกีฬา 09/11/10

โปรแกรมกีฬา 09/11/10

โปรแกรมกีฬา 09/11/10

โปรแกรมกีฬาเอเชี่ยนเกมส์

ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ 2010 รอบแรก ที่เมืองกวางโจว ประเทศจีน

กลุ่มเอฟ
ไทย เสมอ โอมาน 1 : 1
มัลดีฟส์ เสมอ ปากีสถาน 0 : 0

กลุ่มดี          
กาตาร์ ชนะ อินเดีย 2 : 1
คูเวต ชนะ สิงคโปร์  2 : 0

กลุ่มอี
ยูเออี ชนะ บังกลาเทศ 3 : 0
ฮ่องกง ชนะ อุซเบกิสถาน  0 : 1



----------------------------------------------------------------------------------
ฟุตบอลต่างประเทศ

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
สโต๊ค 3 : 2 เบอร์มิงแฮม
สเปอร์ส 1 : 1 ซันเดอร์แลนด์

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
เบิร์นลี่ย์ 1 : 1 ดอนคาสเตอร์
อิปสวิช 0 : 2 ดาร์บี้
ลีดส์ 2 : 2 ฮัลล์
มิลล์วอลล์ 1 : 1 นอริช
น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ 2 : 1 โคเวนทรี
พอร์ตสมัธ 1 : 1 ควีนสปาร์ค
เปรสตัน 1 : 2 บาร์นส์ลี่ย์
สคันธอร์ป 0 : 2 มิดเดิ้ลสโบรช์
คริสตัล พาเลซ 3 : 2 วัตฟอร์ด

กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
อตาลันต้า 1 : 0 โมเดน่า
กรอสเซโต้ 0 : 0 วาเรเซ่
ซิตตาเดลล่า 1 : 2 เรจจิน่า
โฟรซิโนเน่ 2 : 3 โครโตเน่
โตริโน่ 1 : 0  อัลบิโนเลฟเฟ่
ซาสซูเอโล่ 0 : 1 อัสโคลี่
ปอร์ตูกัวร่า 1 : 1 ปาโดว่า
เปสคาร่า 2 : 2 ปิอาเชนซ่า
โนวาร่า 1 : 1 เอ็มโปลี
ลิวอร์โน่ 1 : 3 เตรสติน่า
วิเชนซ่า - เซียน่า (เลื่อนการแข่งขัน)

สกอตติช พรีเมียร์
อเบอร์ดีน 1 : 2 อินเวอร์เนส

โกปา เดล เรย์ รอบ 32 ทีม

ราซิ่ง ซานตานเดร์ 2 : 0 กอร์โดบ้า

เฟร้นช์ ลีก คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ
โอแซร์ 2 : 0 แซงต์ เอเตียน
 

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บีเอ็นพี ปารีบาส มาสเตอร์ ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- กิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส) ชนะ อังเดร โกลูเบฟ (รัสเซีย) 2-1 เซต 3-6,6-4,6-3
- โธมัส เบลลุซซี่ (บราซิล) ชนะ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) 2-1 เซต 7-6,5-7,6-3
- ดาวิด นัลบานเดียน (อาร์เจนตินา) ชนะ มาร์เกล กราโนาลเลอร์ส 2-0 เซต 6-3,6-1
- เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) ชนะ อิเลีย มาร์เชนโก้ (ยูเครน) 2-0 เซต 6-2,6-2
- ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา) ชนะ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 7-6,6-2

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 12) ชนะ เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 7-6,6-4
- ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 14) 2-0 เซต 7-6,6-4
- เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน,มือ 6) ชนะ อาร์โนลด์ เคลย์ม็องต์ (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 3-6,6-3,6-0
- เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย) ชนะ มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 9) 6-4,3-0 (ยูซห์นี่ย์ ถอนตัว)


กีฬาอื่นๆ
อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
พิตต์สเบิร์ก สตีลเลอร์ส 27 : 21 ซินซินเนติ เบงกอลส์

บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
บอสตัน เซลติกส์ 87 : 89 ดัลลัส แมฟเวอริกส์
โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส 109 : 102 โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส
ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส 95 : 91 ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์
แอตแลนต้า ฮอว์คส์ 89 : 93 ออร์ลันโด้ เมจิก
ฟินิกซ์ ซันส์ 99 : 109 เมมฟิส กริซลี่ย์ส
เดนเวอร์ นักเก็ตส์ 92 : 94 ชิคาโก้ บูลล์ส


ฟุตบอลนักเรียน 7 คนแชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยนคัพ 2010

อสช.ศรีราชา ชนะ สวนกุหลาบ ปทุมธานี 7-4
อสช.ธนบุรี ชนะ ปทุมคงคา 6-4


มวยไทย
ศึกขุนศึกตระกูลหยาง ที่เวทีมวยลุมพินี
- รุ่งแสงตะวัน ส.ซุปเปอร์แจ็ค แพ้คะแนน มีเพชร อ.นิตยาพร
- ฉลามดำ ส.มะลิวัลย์ - สี่พยัคฆ์ ศิษย์ฮอม (ฉลามดำ ถูกไล่ลงยกที่ 3)
- เทพพิทักษ์ พิทักษ์เมืองแคน ชนะคแนน ยอดยางงาม เดชรัตน์
- ลมอีสาน ศิษย์ซ้ออึ่ง ชนะคะแนน อนุวัฒน์ ศิษย์ฮอม(ศิษย์โย)
- ศักดิ์นรินทร์ ศิษย์ซ้ออึ่ง ชนะน็อก ปีเตอร์เคร้าช์ ม.อันดามัน ยกที่ 4
- แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์ แพ้คะแนน ศรณารายณ์ ต.ชูชีพ
- เพชรเอก เกียรติยงยุทธ ชนะคะแนน เพชรเอก ศิษย์เจ้าพ่อ



--------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์